ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ lcd เครื่องใหม่มาของ Samsung ต้องเช็คอะไรบ้างครับ  (อ่าน 1298 ครั้ง)

ออฟไลน์ threeyemen

• *

รุ่น UA55F7100dk
กว่าจะส่ง อาทิตย์หน้า T_T

ผม search ดูแล้วให้กด

INFO---MENU---MUTE---POWER

แต่ทางร้านบอกว่ากดแบบนี้เช็ครุ่นนี้ไม่ได้

อ้อ
ผมถามร้านที่ซื้อถ้ามี dead ตรงกลาง  เกิน 3 จุด
มุมๆเกิน 5 จุดเครมได้

ผมควรเช๊คอะไรบ้างครับ นานๆ ซื้อของแพงมาซะที

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ซื้อ lcd เครื่องใหม่มาของ Samsung ต้องเช็คอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 08:05:48 am »
เช็คตัวเครื่องทีวี  ต้องมาในสภาพใหม่ มีพลาสติกและสติ๊กเกอร์ติดที่ตัวเครื่อง ต้องไม่มีรอยแกะมาก่อน อุปกรณ์ทุกอย่างต้องครบ หมายเลขเครื่องหลังทีวีกับสติ๊กเกอร์ที่กล่องต้องตรงกัน ตรวจเดท ไบร์ท พิกเซลต้องไม่มี  แสงรั่ว(อันนี้ต้องทดสอบในห้องมืด ต้องรั่วในเกณฑ์ที่เรารับได้หรือไม่รั่วเลยก็จะดี แต่ยากส์)  ช่องต่อใช้ได้ทุกพอร์ต ทดสอบทุกอย่างที่ทีวีมีศักยภาพจะทำได้ ใบรับประกัน การรับประกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2014, 08:31:10 am โดย sirota »

ออฟไลน์ threeyemen

• *
Re: ซื้อ lcd เครื่องใหม่มาของ Samsung ต้องเช็คอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 07:23:12 pm »
ขอบคุณครับบบ