ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่คร่าาาา อยากได้ลำโพงโฮมเทียเตอร์เอาเสียงออกจากทีวี เวลาดูหนังจาก Apple Tv  (อ่าน 1570 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gift

• *
มือใหม่คร่าาาา อยากได้ลำโพงโฮมเทียเตอร์เอาเสียงออกจากทีวี เวลาดูหนังจาก Apple Tv ทำไงดีค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ คือไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยค่ะ

เอารุ่นไหน ยังไง ราคาไม่เกิน 10,000 ค่ะ

ต้องเสียบตรงไหนบ้างค่ะ

ทีวี ซัมซูง ดิจิตอล เพิ่งซื้อมาได้สี่ห้าวันค่ะ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
เอาเสียงของหนัง ที่ดูผ่าน Apple TV  >> จอ ทีวี   ให้ออกเป็น  5.1  ของลำโพง Hometheater

ก็คงต้องเป็น AVR แหละครับ  เลือก Source เป็น TV เอา....

ราคานี้  น่าจะเป็น Onkyo HT-S3500  ราคาราว  11,000  ครับ
ครบชุดเลย AVR + ลำโพงคู่หน้า 2 ตัว  คู่หลัง 2 ตัว Center 1 ตัว Subwoofer 1 ตัว

ออฟไลน์ bmw777

• *