ผู้เขียน หัวข้อ: เสาก้างปลา  (อ่าน 10461 ครั้ง)

ออฟไลน์ sumi

• Flat TV member
  • *
Re: เสาก้างปลา
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 07:09:40 pm »
วันนี้ช่างมาติดเอาเสามายาว 1 เมตร ติดกับขอบหลังคา เสาคงสูงไม่พ้นยอดหลังคา ลองจูน analog ห่วยมาก เลยไม่ได้ให้ลากสายไปต่อกับ digital TV สรุปเสียเวลาทั้งคู่ เซ็งเลยจะซื้อ D1A มาก็กลัวรับไม่ได้ เสาหนวดกุ้งจูนแล้วความแรง และคุณภาพเป็น0 เอาไงดีหว่า ตอนนี้ดูจาน true คุณภาพได้ประมาณ 60% spring new ภาพกระตุกบ้าง แตกบ้าง ฟรี TV เดิมดูได้ดีคุณภาพเท่ากัน ทำไงดีครับ
จานของทรูฯ..
คงต้องปรับ ขยับจาน ขยับหัวแอลเอ็นบี อีกสักหน่อย..
สัญญาณที่แจ้งมา มันน้อยเกินไปครับ..

ลองขยับแล้วครับ ได้เพิ่มมาความแรง90% คุณภาพ 70+% ตอนนี้ก็ดูได้แล้วครับ ขยับกันเองไม่ได้มากกว่านี้ครับ แต่หาโอกาสติดเสาดิจิตอลอยู่ครับ