ผู้เขียน หัวข้อ: + สอบถาม เรื่อง แฟรชไดร์ฟ USB ต่อเข้ากับ SAMART STRONG PRO  (อ่าน 3451 ครั้ง)

ออฟไลน์ fug

• *

สวัสดีครับอยากจะสอบถาม เรื่อง แฟรชไดร์ฟ USB ต่อเข้ากับ SAMART กล่องรับสัญญาณดิจิตอล STRONG PRO
 คือ เมื่อวันอาทิตย์ ผมกะว่าจะซื้อกล่องทีวีติจิตอล ที่ร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าร้านนึฃร้านดังย่านเกษตร แต่ทีนี้ ผมจะซื้อตัวกล่อง ของ Samart Strong pro แต่ผมขอทางร้านขอลองตัวกล่อง ทางร้านก็แกะกล่อง เอาตัวกล่องมาเทสเสียบใส่ ทีวี แล้วผมก็อยากจะขอลอง ว่าตัวกล่องจะเล่นไฟล์หนังผ่าน USB ได้ไหม ? ผมก็ลองเสียบ แฟรชไดร์ฟเข้ากับกล่อง Samart Srong pro ดู ปรากฎว่า ตัวกล่อง มันบอกว่า "ไม่พบอุปกรณ์ USB" ?!?! ทั้งๆที่แฟรชไดร์ฟอันนี้ ไปเสียบเครื่องเล่น DVD กับ TV LED มันก็มองเห็น และเล่นหนังได้ แต่ทำไมกับกล่อง Samart Strong pro มันกับมองไม่เห็นแฟรชไดร์ฟ ซะงั้น ?? :/ และ ผมก็ลองกล่องยี่ห้ออื่น มันก็บอกว่า "ไม่พบอุปกรณ์ USB" เหมื่อนกัน ผมอยากทราบว่า มันเป็นเพราะสาเหตุใดครับ ????!

[โขก]

ออฟไลน์ ilek2428

• *
Re: + สอบถาม เรื่อง แฟรชไดร์ฟ USB ต่อเข้ากับ SAMART STRONG PRO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 10:46:05 pm »
หรืออาจจะเป็นที่ FAT32 กับ NTFS ครับ ! อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน