ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4380881 ครั้ง)

ออฟไลน์ omezil

• LCD TV member
  • **
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5616 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 07:37:28 am »
ใครมีข้อมูลของ LG 2017 บ้างครับ ตอนนี้ 850t เริ่มหายไปจากชั้นวางกันแล้ว หายากจิงๆช่วงนี้ แถมโทรไปถามบางเจ้าก็บอกให้ให้รอตัวใหม่ไปเลยราคาไม่แพงทิ้งตัวนี้หรอก เอาไงดีกว่า
ถ้าคุณหมายถึง Super UHD รุ่น SJ850T ล่ะก็ เกลือนกลาดดาดสะดาครับ ราคานี่ลงห่วบๆ ลงมาเป็นหมื่นครับ ถ้าสนใจอยากได้จริงๆหลังไมค์มาหาผมได้เลยครับมีหลายร้านที่ผมเห็น
แต่ แต่ แต่ ก่อนอื่นผมขอเล่าประสบการณ์ให้ฟังก่อนนะครับ คือผมใช้รุ่นนี้มาสองเครื่องแล้วครับ เครื่องแรกดูในที่สว่างโอเครภาพพอใช้ พอปิดไฟมืดเท่านั้นแสงรั่วตามขอบกระจาย(น่าเกลียดมากๆ)
เลยขอเปลี่ยนจากทางร้าน(เพราะอยู่ในช่วง 7 วัน) เครื่องที่สอง อาการเหมือนกันครับ แต่ แต่ แต่ หนักกว่าเดิมรั่วหนักกว่าเดิมแบบน่าเกลียดมากๆ เลยโทรหาศูนย์บอกว่าปกติของทีวี LCD ครับ
จะต้องมีแสงรั่วเป็นธรรมดา ได้ยินแบบนี้เลยทำใจขายขาดทุนไปเลย 27K จากเดิม 37K ในการใช้งานแค่ไม่ถึงอาทิตย์ และผมเข็ดกับจอ IPS ไปจนตายครับ ห่วยมากๆจอนี้ คอนทราสก้อต่ำ สีดำก้อต่ำ
แสงก้อรั่วหนักอีก บอกเลยครับแบรนด์นี้ นอกจาก Oled TV แล้ว LED คุณภาพไม่มีดีเลยครับ สุดท้ายทุ่มทุนทั้งหมดไปลงที่ OLED คราวนี้ดำสนิทจนไม่รู้ว่าทีวีเปิดหรือปิดอยู่สุดยอด

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5617 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 01:09:56 pm »
ใครมีข้อมูลของ LG 2017 บ้างครับ ตอนนี้ 850t เริ่มหายไปจากชั้นวางกันแล้ว หายากจิงๆช่วงนี้ แถมโทรไปถามบางเจ้าก็บอกให้ให้รอตัวใหม่ไปเลยราคาไม่แพงทิ้งตัวนี้หรอก เอาไงดีกว่า
ถ้าคุณหมายถึง Super UHD รุ่น SJ850T ล่ะก็ เกลือนกลาดดาดสะดาครับ ราคานี่ลงห่วบๆ ลงมาเป็นหมื่นครับ ถ้าสนใจอยากได้จริงๆหลังไมค์มาหาผมได้เลยครับมีหลายร้านที่ผมเห็น
แต่ แต่ แต่ ก่อนอื่นผมขอเล่าประสบการณ์ให้ฟังก่อนนะครับ คือผมใช้รุ่นนี้มาสองเครื่องแล้วครับ เครื่องแรกดูในที่สว่างโอเครภาพพอใช้ พอปิดไฟมืดเท่านั้นแสงรั่วตามขอบกระจาย(น่าเกลียดมากๆ)
เลยขอเปลี่ยนจากทางร้าน(เพราะอยู่ในช่วง 7 วัน) เครื่องที่สอง อาการเหมือนกันครับ แต่ แต่ แต่ หนักกว่าเดิมรั่วหนักกว่าเดิมแบบน่าเกลียดมากๆ เลยโทรหาศูนย์บอกว่าปกติของทีวี LCD ครับ
จะต้องมีแสงรั่วเป็นธรรมดา ได้ยินแบบนี้เลยทำใจขายขาดทุนไปเลย 27K จากเดิม 37K ในการใช้งานแค่ไม่ถึงอาทิตย์ และผมเข็ดกับจอ IPS ไปจนตายครับ ห่วยมากๆจอนี้ คอนทราสก้อต่ำ สีดำก้อต่ำ
แสงก้อรั่วหนักอีก บอกเลยครับแบรนด์นี้ นอกจาก Oled TV แล้ว LED คุณภาพไม่มีดีเลยครับ สุดท้ายทุ่มทุนทั้งหมดไปลงที่ OLED คราวนี้ดำสนิทจนไม่รู้ว่าทีวีเปิดหรือปิดอยู่สุดยอด

ภาพประกอบครับ 55555

ออฟไลน์ plang

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5618 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 10:28:56 am »
ใครใช้ตัว uh650t เเล้วจอเสียเเบบผมบ้างครับ!!!! ปีเดียวเจ๊งเเล้ว  [เขย่า]

ออฟไลน์ peet

• *
« ตอบกลับ #5619 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2018, 09:33:51 pm »
remote TV รุ่น 43UF770T เสีย ใช้รุ่นไหนแทนได้บ้างครับ

ออฟไลน์ kitsana_na

• *
« ตอบกลับ #5620 เมื่อ: มกราคม 15, 2019, 05:03:26 pm »
รบกวนสอนการติดตั้ง เฟิร์มแวร์ ใหม่ ผ่าน USB หน่อยครับ อยากลองถอย ไปลง เวอชั่นเก่า พอดีผมลองตามวิธีในเน็ตแล้ว ไม่เห็นเกิดไรขึ้นเลย ไม่เด้งป๊อบ อัพ ให้ลง FW พอกดเข้าไปดูไฟล์ ก็มองไม่เห็นไฟล์ เจอแต่โฟล์เด้อ

ออฟไลน์ tingzeed001

• *
    • gameshaddy
« ตอบกลับ #5621 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 09:48:23 pm »
น่าสนใจครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ Taomen

• *
« ตอบกลับ #5622 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2020, 10:17:37 am »

ออฟไลน์ sanooker-fanclub

• *
    • sanooker-fanclub
« ตอบกลับ #5623 เมื่อ: เมษายน 21, 2020, 03:34:02 pm »
ของผม LG LCD ครับ มีปัญหาเรื่องความร้อน พอดีห้องที่ตั้ง TV มันค่อนข้างร้อน พอเปิดเเล้วมันชอบดับเอง

ออฟไลน์ B.Nattha

• *
« ตอบกลับ #5624 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2020, 08:33:06 pm »
สวัสดีครับ ขออนุญาตสอบถาม
พอดีเจ้า scarlet 2 ของผมพึ่งจะเริ่มเป็นเส้น โทนสีก็อมเขียวละ หลังจากใข้งานมาอย่างยาวนาน

ไม่ทราบพอจะให้คำแนะนำได้ไหมครับ
ยังพอซ่อมไหวไหมครับ หรือต้องปล่อยเธอไป

ออฟไลน์ chefold

• *
    • chefold
« ตอบกลับ #5625 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2020, 04:02:59 pm »
 [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ XloPP45

• *
    • ÃÕÇÔÇ˹ѧãËÁè
« ตอบกลับ #5626 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2020, 09:56:11 am »
 [เท่ห์] [เท่ห์]