ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2836860 ครั้ง)

ออฟไลน์ mryoke

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 02:57:30 pm »
ไปสอยมาแล้ว คับ POWERBUY  P50X20T   Plasma 50"

31,900 - 20% CitiBank = 25,592 0%  4เดือน  แถมพัดลม 16" 1 ตัว เกี่ยวกันไหมคับ  เหอะๆ

ราคานี้ผมขึ้นข้างOkเพราะ ได้ประกัน 2 ปี ลงทะเบียน 1 ปี รวมเป็น 3  ปี  

ตอนเเรกเล็ง LGไว้รอราคาลง pana มาลงตัดหน้าซะก่อน เลยสอยเลย คับ  [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2010, 03:06:04 pm โดย mryoke »

ออฟไลน์ Ktwo

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:58:46 am »
รบกวนท่านผู้รู้ครับ จะมีความแตกต่างกันมากไหม ระหว่าง
   รุ่น TH-P50S10T ความละเอียดภาพเคลื่อนไหว 1080 เส้น
                           ระดับเฉดสี   5,120  ระดับ
  กับ รุ่น TH-P50U20 T     ความละเอีดภาพเคลื่อนไหว  900 เส้น
                           ระดับเฉดสี   6,144  ระดับ

ออฟไลน์ Baby Satan

• *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 04:59:53 pm »
รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ครับ...

พอดีกำลังมองหา palma 42" ครับ ระหว่าง 3 ตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ

1. P42A20
 2. P42C10
 3. P42X20

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบ...  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ loveis

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:15:23 pm »
รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ครับ...

พอดีกำลังมองหา palma 42" ครับ ระหว่าง 3 ตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ

1. P42A20
 2. P42C10
 3. P42X20

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบ...  [ปลื่ม]

ส่วนตัว

x20 ครับ ต่างจาก a20 ไม่มาก
C10 หายาก ถ้าได้ไม่เกิน 19000 ก็เอา C10 ก็ได้

ออฟไลน์ OPTIMUS

• **
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 02:02:54 am »

มาอยู่ครอบครัวพานา เวียร่า ด้วยคน จูงมือมากับน้อง 42V20T คร้าบ

ออฟไลน์ Baby Satan

• *
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 10:25:51 am »

ส่วนตัว

x20 ครับ ต่างจาก a20 ไม่มาก
C10 หายาก ถ้าได้ไม่เกิน 19000 ก็เอา C10 ก็ได้

ขอคุณ คุณ loveis มากครับผม [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nikich

• *
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:30:58 pm »
ผมไป เอามา TH-P42X20T เห็นรีวิว มีอัตราส่วนภาพ Jest แต่ทำไหมใช้จริงไม่มีงง     [เขย่า]   [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 01:41:55 pm โดย nikich »

ออฟไลน์ nahpee

• *
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:15:39 am »
...ไปคว้า TH-P42A20T จาก power mall homepro มาด้วย 2.4 หมื่นต้นๆแถม เครืองเล่น dvd (10ก.ค.ถึงจะได้)
...ส่วนเจ้า plasma ทดลองเป็นที่เรียบร้อย ไปซื้อ
...สาย component (amorn group 450.)/ hdmi1.3 (belkin 590.-)/ pc (amorn group 5 m. 150.-)
...ทดลองต่อเข้าเครื่องสรุปดังนี้
1. สาย component จากเครื่องเล่น family ชัดเนียนสีสวยธรรมชาติดีมาก ขนาดดู dvd ปลอมๆ
2. สาย pc. จาก com. มีสัญญานรบกวนเป็นริ้วคลื่นเฉียงๆ ภาพชัดเนียนธรรมชาติเช่นกัน ยกเว้นถ้าฉากมืดจะเห็นสัญญานรบกวน(น่าจะด้วยความยาวสาย+ราคาถูก)
3. สาย hdmi1.3 ยังไม่ได้ทดลองเพราะยังไม่มีอุปกรณ์รองรับ รอของแถมจาก pana. อาจมี
ต้องยอมรับว่าไม่ผิดหวังจริงๆที่เลือก พานาฯ กับระยะประกัน 3 ปี โดยต้องลงทะเบียน online จาก 2 ปีจะได้อีก 1 ปี
...ส่วนสัญญานผ่าน truevision ถือว่าชัดดีไม่ขี้เหร่ แม้จะไม่เท่า dvd
...เกือบไปแล้วลองสาย component ออกสีน้ำเงินสีเดียวนึกว่ามีปัญหา
...แท้ที่จริงต้องเข้าไปปรับใน dvd. ให้เครื่องมัน scan ยอมรับกันโล่งใจไป
...แสงสะท้อนไม่เป็นปัญหามากมาย ยิ่งช่วงค่ำไม่รู้สึก แค่ปรับไฟแสงสว่างของห้องเล็กน้อยชัดเหมือนโรงภาพยนตร์
...ก็มาเล่าสู่กันฟัง ฐานะเป็นผู้บริโภค plasma 42 นิ้วเป็นเครื่องแรก [yes] [yes] [yes] [yes]

ป.ล.*** หากลังเลว่าจะเลือก plasma vs lcd vs led อะไรดีกว่ากันและจะใช้เพื่อวัตถุประสงค์ใด จะทำให้ประหยัดค่าลงทุนได้เหลือหลาย
ดูหนัง ฟังเพลง เป็นหลัก ดู ฟรีทีวี เล่นเกมบางโอกาสที่อยากได้ภาพโตๆจาก pc  บอกได้เลย plasma ตัวเลือกที่ลงตัวเรื่องความชัดและความอิ่มตัวของโทนสี
กะเอาขนาด 50 แต่เลือก 42 นิ้วระยะห่าง 2.5-3 ม.กำลังเนียนๆสบายตา คมชัดทุกมุมมอง ลองเปรียบเทียบกับ lcd และ led มาแล้ว ในราคาใกล้เคียงกัน
ส่วนจะไว้ใช้กับการทำงานบน com. ไม่เวิร์คเท่าไหร่ ใหญ่เกินไปลองมาแล้ว ตอนแรกกะซื้อจอเดียว ใช้งานทุกอย่าง all in one
เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวเพื่อไว้เป็นข้อมูลกับมือใหม่ที่กำลังจะตัดสินใจซื้อ [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2010, 02:21:36 pm โดย nahpee »

• *
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:33:59 am »
A20 คุ้มระบบเสียงปรับปรุงใหม่ดี ปรับจอหมุนซ้าย ขวาได้ มีเครื่องเล่น dvd แถม คมชัดเหลือหลายแล้วขนาดใช้ family dvd ไม่ต้องถึง blueray
ยิ่งต่อ component โอ้จ๊อด!!!!! ชัดเหลือหลาย จุดเด่นน่าจะเป็นสีผิวของมนุษย์ดูไม่เป็น ดิจิตอล จนชัดนวลเนียนสดเกินเหตุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2010, 12:18:08 am โดย nahpee »

ออฟไลน์ tocktoyi

• *
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 02:07:57 pm »
ผมมาใหม่นะครับพึ่งซื้อ P42A20 มาเมื่อวันพุธแต่ได้วันนี้แทน เดี๋ยวว่างๆจะถ่ายรูปมาลงให้นะครับเผื่อคนที่จะซื้อใหม่  [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:15:04 am »
เหมือนกันครับ
ต่อ คอมโพเน้น กับ เครื่องเสียงทั่วไป เล่นหนัง DVD9 ก็เกือบสุดยอดแล้ว
ภาพก็ชัดในระดับที่น่าพอใจครับ 
ชัดกว่าDVD5 เห็นได้ชัด ไม่ออยากกลับไปดูD5อีกเลย

มีโอกาสจะลองระดับBDดู
เล็งๆ playon อยู่ครับ
ดูราคามันจะลงหรือเปล่า

ส่วนเรื่อง สะท้อนผมว่า ฉากมืด ใช้แทนกระจกเงาได้เลย
แต่ก็รับได้ครับ
เพราะใช้จอแก้วมาก่อน

แต่ถ้าดูช่วงอาทิตย์ตกแล้ว ก็ยิ่งดีเลยครับ
มีเพียงแสงจากหลอดไฟนิดหน่อย แค่นั้น

• **
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 08:16:50 am »
ผมไป เอามา TH-P42X20T เห็นรีวิว มีอัตราส่วนภาพ Jest แต่ทำไหมใช้จริงไม่มีงง     [เขย่า]   [ปลื่ม]

Just มีนะครับ
หรือถ้าเมนูภาษาไทย ก็ คือ "พอดี" ตอนเราปรับaspect งัยครับ

ออฟไลน์ tocktoyi

• *
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 09:15:50 pm »
ทำไม A20 ของผมมันหมุนไม่ได้อะครับ

ออฟไลน์ reddykom

• *
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 07:39:06 am »
TH-P42A20T

ผมพึ่งถอยรุ่นนี้มาอะคับ

เพื่อนช่วยบอกหน่อยว่ามันเป็นไงบ้างอ่าครับ

ออฟไลน์ tick_plasma

• *
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 09:50:57 pm »

ผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกครับ ตอนนี้ยังศึกษาข้อมูลอยู่ ก่อนตัดสินใจซื้อครับ  ไปเจอะ  th p42c10t  ขาย 19,xxx.00  เล่นได้มั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 11:56:44 am »
...ระวัง!!!!!! พวกเซลขายหน้าร้าน โปรโมชั่นของแถม
...ทางที่ดีเอาให้ชัวร์ก่อนจ่ายตังค์ ต้องได้ของแถมกันจะๆเลยถึงจะซื้อ
...นัดเอาของวันที่ 10 นี้ เมื่อคืนโทรมา ของจะได้สิ้นเดือน
...แถมบอกว่าตนเองจะไม่อยู่แล้วคือ ลาออกนั่นแหละ
...เลยด่าไปซะและจะฟ้อง สคบ. เอาเปรียบลูกค้าไม่ซื่อสัตย์
...ด่ายังไม่จบวางสายไปซะงั้น
...เลยให้ ผบ. ที่บ้านโทรไปอีกครั้ง สารภาพว่าของแถมเพื่อนขายให้ลูกค้าหน้าร้านไปแล้ว
...โดนดอกที่สอง เลยขู่จะโทรไปแจ้งที่ บ. พานาฯ สนง.ใหญ่ ทำแบบนี้กับลูกค้าได้ไง
...เลยดิ้นว่าจะพยายามหาของมาให้ทันวันที่ 10 นี้ แล้วจะคอยดูถ้าไม่ได้ละก็ ฮึ่มมมมมมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

...A20 หมุนได้ซ้าย - ขวาประมาณ 30 องศา ไม่ได้หมุนได้รอบตัว ครับ
...ส่วน C10 ถ้ามีงบฯจำกัด ภาพน่าจะชัดเหมือนกัน แต่อาจขาดรายละเอียดเล็กๆไปบ้างมั๊งครับ
 [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

ออฟไลน์ wanich

• *
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 01:15:27 pm »
ซื้อc10tมาได้2เดือน23400ตอนนี้แม็คโครเอามาลด17900จะเป็นลมเสียดายเงิน

• *
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 02:33:31 pm »
...เรื่องของเทคโนโลยี คงต้องทำใจครับ
...ตอนแรกกะว่าจะซื้อสักเดือน ต.ค. อาจลดลงอีกเป็นพันๆ
...แต่จัดห้องเสียแล้วต้องพยายามเอาของเข้าที่
...ก็ถือว่าพอใจราคา ณ จุดนี้ไม่พูดถึงราคาอนาคต
...เหมือนมือถือนั่นแหละเปลี่ยนไม่ทันสักครั้งถ้าจะ intrend
...วันนี้เลยใช้โทรรับสายอย่างเดียวหันมาคุ้ยเครื่องเก่าๆทนจริงๆ
...ดูหนัง ฟังเพลง net  ชนิดว่า all in one ไม่สนใจแล้ว หยุด
...เหมือน ทีวีจอใหญ่ plasma/ lcd/ led
...กว่าจะตัดสินใจเลือก ต้องถามใจตนเองว่า วัตถุประสงค์เพื่ออะไร???? บ่อยๆ
...แล้วก็จะได้คำตอบ จะลงทุนเพื่อเทคโนโลยีใหม่ล่าสุดหรือเพื่ออะไรกันแน่
...กะเล่น led แล้ว 3 หมื่นต้นๆ แต่ที่สุดถูกลงมากว่าหมื่นเพื่อ ดูหนังdvd /truevision เป็นหลัก
...เลยจบ อีกหมื่นเก็บไว้ทำอย่างอื่นได้อีกตั้งเยอะ [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]