ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2825873 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazz

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #720 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 10:43:22 pm »
v30 เข้ามิถุนา ครับ ถามคนขายก่อนซื้อ u30  และคิดว่าราคา คง4 หมื่นอัพ เลยสอยน้องยูแทนดีกว่า

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #721 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:22:43 am »
เอาภาพประทับใจไปแชรืที่นี่นะครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

[ปลื่ม]

[กระโดด]

[กระโดด] ขอแจมด้วยคน TH-P42X30T ได้มาจากงานที่ศูนย์ประชุมสิริกิตติ์วันเสาร์ที่ผ่านมา 15,8xx ครับ
ไว้รอของมาส่งแล้วจะมาแชร์ประสบการณ์ครับ

ออฟไลน์ thn

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #722 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 03:27:41 pm »
42U30t  ได้มาจากศูนย์ประชุมเหมือนกัน 18,3xx + 0% 4ด  แต่ได้ของตั้ง 25 พค แน่ะ ความจริงราคานี้ได้ 50นิ้วแอลจี แต่ไหงมาเลือกพานา  เสร็จพานาจนได้

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #723 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 05:24:19 pm »
เล่นคล่องแล้วเอาภาพมาแชร์ที่นี่ด้วยนะครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

[กระโดด]

[เขย่า]

42U30t  ได้มาจากศูนย์ประชุมเหมือนกัน 18,3xx + 0% 4ด  แต่ได้ของตั้ง 25 พค แน่ะ ความจริงราคานี้ได้ 50นิ้วแอลจี แต่ไหงมาเลือกพานา  เสร็จพานาจนได้

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #724 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:33:29 pm »
v30 เข้ามิถุนา ครับ ถามคนขายก่อนซื้อ u30  และคิดว่าราคา คง4 หมื่นอัพ เลยสอยน้องยูแทนดีกว่า

เดี๋ยวผมรอ V30 ราคาตกก่อนแล้วค่อยสอยครับ อิอิ (ปีหน้า)

ออฟไลน์ popcomputer

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #725 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:55:50 pm »

เดี๋ยวผมรอ V30 ราคาตกก่อนแล้วค่อยสอยครับ อิอิ (ปีหน้า)

ตกลงปีนี้ยังมี series V เหรอครับ เห็นเวบนอกมีแต่ VT กับ ST

ถามผู้รู้หน่อยครับ ว่า VT กับ ST ต่างกันตรงไหนบ้าง??

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #726 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:00:24 pm »

ตกลงปีนี้ยังมี series V เหรอครับ เห็นเวบนอกมีแต่ VT กับ ST

ถามผู้รู้หน่อยครับ ว่า VT กับ ST ต่างกันตรงไหนบ้าง??

series V ปีนี้ผมก็ยังไม่เห็นทั้งตัวจริงทั้งสเปคครับแต่มีคนในนี้บอกว่าจะมีมาครับ ส่วน ST กับ VT ต่างกันที่ VT เป็นตัวท็อบสุดครับ St ประมาณกลางๆครับ สเปครอ Pana ครับ อิอิ

ออฟไลน์ nicknaa

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #727 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:00:16 am »
เพิ่งถอย  U30 มาครับ รบกวนแนะนำการตั้งค่าหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #728 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 08:59:23 am »
ตามที่ ท่าน xta ให้เวปสเปค pana ของต่างประเทศ รู้สึกว่า ของปี 11 มันจะทำมาเป็น 3d 3รุ่น vt st ut ครับรู้สึกว่าจะไม่มี v แบบ 2D  นะครับ

แต่รุ่นใหม่ ชิ้นส่วนทุกขิ้นทำไทยนะครับ ราคาจะไม่สูงเหมือนปี 10 แต่ต้อง รอ pana ไทยก่อนว่าจะมี v 2D รึเปล่าอะครับ ท่าน xta บอกมันแปลร่างไปแล้ว

ส่วน vt ที่ผมดู จากเวป  ต่างจาก st ทีมีระบบ thx Cinema ครับ นอกนั่นเหมือนกันหมดนะครับ ลองดูในเวป ที่ท่าน xta นำมาลงให้ไว้นะครับ

vt ยังไม่เห็นโชว์นะครับ ส่วน st ผมเปิดดูทุกว้น ชอบโหมด  24p Smooth Film ยิ่งดูยิ่ง ลืม led ไปเลยไม่มีกะตุกให้เห็นเลย  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #729 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:04:19 am »
ตามที่ ท่าน xta ให้เวปสเปค pana ของต่างประเทศ รู้สึกว่า ของปี 11 มันจะทำมาเป็น 3d 3รุ่น vt st ut ครับรู้สึกว่าจะไม่มี v แบบ 2D  นะครับ

แต่รุ่นใหม่ ชิ้นส่วนทุกขิ้นทำไทยนะครับ ราคาจะไม่สูงเหมือนปี 10 แต่ต้อง รอ pana ไทยก่อนว่าจะมี v 2D รึเปล่าอะครับ ท่าน xta บอกมันแปลร่างไปแล้ว

ส่วน vt ที่ผมดู จากเวป  ต่างจาก st ทีมีระบบ thx Cinema ครับ นอกนั่นเหมือนกันหมดนะครับ ลองดูในเวป ที่ท่าน xta นำมาลงให้ไว้นะครับ

vt ยังไม่เห็นโชว์นะครับ ส่วน st ผมเปิดดูทุกว้น ชอบโหมด  24p Smooth Film ยิ่งดูยิ่ง ลืม led ไปเลยไม่มีกะตุกให้เห็นเลย  [ปลื่ม]

lcd ก็ กรตุกโคตรๆครับ  led ก็กระตุกเหมือนกัน ชิมิครับ

ลอย หลอก หลอนด้วยใช่มั้ยครับ 
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ kosin

• *
« ตอบกลับ #730 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:05:42 am »
สอบถามครับ pdp 50"  ถ้ามี Dead Pixel  จะมองเห็นชัดมากไหมครับ ในกรณีที่ดูไม่เป็น จะทำไงให้ทราบได้ ว่ามี Dead ครับ
และลักษณะของ Dead เป็นยังไง ดูใน Google แล้วมันไม่ค่อยชัดครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #731 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:14:32 am »
วิธีดูเครื่องว่าใหม่หรือไม่ แบบง่าย +เช็ค Dead Pixel+เช็คสิ่งแปลกปลอม
1. หมายเลขเครื่องต้องตรงกับที่กล่อง
2.ที่กรอบหน้ากาก(Front หรือ Bazel)ของเครื่อง ต้องมีพลาสติคแปะมาครบทั้ง 4 ด้าน
3.ขาตั้ง ต้องมีพลาสติคแปะมาเรียบร้อย
4.กล่อง+อุปกรณ์ต้องอยู่ในสภาพใหม่ แบตเตอรี่รีโมทซีลพลาสติคเรียบร้อย
5.ใบรับประกันครบ 2 ส่วน
6.เช็ค Dead pixel สีแดง เขียว น้ำเงิน เหลือง ชมพู ขาว ดำ ต้องไม่มีสีอื่นปนในแต่ละสี . . . ถ้าเจอ Dead ให้ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่ให้เปลี่ยน ก็เปลี่ยนร้านคร๊าบบบบบ
7.ให้ร้านเปิดภาพแท่งสี(Color Bar) หรือภาพที่เทส Dead ก็ได้ แล้วเอาอะไรที่มันไม่ใช่โลหะ เอาสันมือก็ได้ เคาะด้านข้างเครื่อง ด้านหลังเครื่อง ด้านบนเครื่อง อย่าเคาะหน้าจอนะครับ เพื่อดูว่าภาพนั้นยังปกติดีหรือไม่ ในขณะที่เคาะ ภาพมันจะกระตุกเล็กน้อยเหมือนภาพล้มอันนี้ปกตินะครับ ถ้าไม่ปกติ คือภาพล้มแล้วไม่ลุกอ่ะครับ หรือภาพเพี้ยน สีสันเพี้ยนไปเลยครับ หรือมี Noise ภาพเป็นคลื่่น คือภาพมันผิดปกติจากที่เป็นน่ะครับ และสังเกตุด้วยว่ามีเสียงอะไรผิดปกติมั๊ย เพราะบางทีพนักงานในโรงงานเค้าอาจจะทำน็อตเล็กๆตกหล่นไว้ในเครื่องก็ได้ ในโรงงานเค้าจะมีเทสแบบนี้แหละครับก่อนแพ็คลงกล่อง แต่ก็อาจจะหลุดมาถึงลูกค้าที่ซื้อใช้ตามบ้านก็ได้ ข้อนี้ต้องมีความมั่นใจนะครับ ต้องกล้าพูดให้พนักงานเข้าใจ ในโรงงานเค้าเช็คอย่างนี้จริงๆ ไฟล์สำหรับเช็ค Dead เครดิตท่าน GolfKung กับท่าน KeNnEtH --->  http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?param_id=582
8. ไม่มีฝุ่นตามซอกน็อต ซอกช่องต่อ AV, Component, HDMI

สอบถามครับ pdp 50"  ถ้ามี Dead Pixel  จะมองเห็นชัดมากไหมครับ ในกรณีที่ดูไม่เป็น จะทำไงให้ทราบได้ ว่ามี Dead ครับ
และลักษณะของ Dead เป็นยังไง ดูใน Google แล้วมันไม่ค่อยชัดครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 11:17:54 am โดย fmt »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #732 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:27:33 am »
ลองปรับแบบนี้ดูแล้วยังครับ
Contrast : 85-90
Brightness : -2 to -1
Color : 60-70
ปิดพวก Dynamic จะดีกว่าครับ มันทำให้เพี้ยน และปรับแต่งยากน่ะครับ

ไปดูที่นี่อีกนิดครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=9427.0

เล่นคล่องแล้วเอาภาพไปแชร์ที่นี่หน่อยครับ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

[กระโดด]

[โย่ว]

เพิ่งถอย  U30 มาครับ รบกวนแนะนำการตั้งค่าหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 11:28:31 am โดย fmt »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #733 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:34:55 am »
VT ตัว Top ยังไม่ได้ดู Detail ครับ
GT รองลงมา เท่าที่ดูสเปคจอ Aspect ratio รองรับได้เยอะกว่า
ST ต่ำสุดใน 3 รุ่นนี้ Aspect ratio รองรับได้น้อยกว่า และตัด RGB Port(D-Sub 15pin)ออก

series V ปีนี้ผมก็ยังไม่เห็นทั้งตัวจริงทั้งสเปคครับแต่มีคนในนี้บอกว่าจะมีมาครับ ส่วน ST กับ VT ต่างกันที่ VT เป็นตัวท็อบสุดครับ St ประมาณกลางๆครับ สเปครอ Pana ครับ อิอิ

« ตอบกลับ #734 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:39:14 pm »

lcd ก็ กรตุกโคตรๆครับ  led ก็กระตุกเหมือนกัน ชิมิครับ

ลอย หลอก หลอนด้วยใช่มั้ยครับ 

ถูกต้องนะคร้าบบ อันที่จริงที่บ้าน มีตั้งแต่ lcd lf25 เก่าโคตร  led le5500 ใหม่หน่อยของพี่   แล้วมาได้เจ้า 50x20 ให้แม่  ผมสะดุ้งกะคุณภาพ ของ pana x20

สุดๆเลย แบบว่าชัดทั้ง free tv  mkv iso  full บูลเรย์  แบบมั่นใจว่า ของผมต่อไปต้อง พลาสมา pana เท่านั่น ผมไม่ไปดู led ห้องพี่ชายอีกเลย 555+

ถึงท่าน fmt  คร้าบ มันมี gt ด้วยเหรอครับ ดูข้อมูลที่ไหนอะครับ แนะนำที อยากรู้อะครับบ เห็นที่ท่าน xta ให้มามีแต่ vt st ut อะคร้าบ รบกวนด้วยคร้าบบ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #735 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:45:45 pm »
หาเจอแล้วล่ะท่าน fmt  โทดทีคร้าบ ผมดูไม่ละเอียด  gt บ้านเราไม่นำเข้ามาอะ อิอิ นึกว่าผมพลาดไม่ได้รอดูตัวจริงเจ้า gt30   [โขก]

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #736 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 07:50:16 pm »
สเปคที่ให้ไปมันเป็นของ Asia ก็จริงครับแต่เวลาเข้าไทยจริงๆมักจะมีตัดนั้นตัดนี้ อันไหนไม่มีดันโผล่มาซะงั้น

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #737 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:40:30 pm »
GT30 เข้ามาก่อน ST30 อ่ะครับ ผมเจอที่ PWB Central Pattaya Beach ประมาณต้นกุมภาครับ

42GT30 69,990 ตอนนั้นนะครับ ตอนนี้ไม่รู้ครับ

[โย่ว]

[กระโดด]

หาเจอแล้วล่ะท่าน fmt  โทดทีคร้าบ ผมดูไม่ละเอียด  gt บ้านเราไม่นำเข้ามาอะ อิอิ นึกว่าผมพลาดไม่ได้รอดูตัวจริงเจ้า gt30   [โขก]