ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2840987 ครั้ง)

ออฟไลน์ thn

• Edge LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1422 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 09:45:56 pm »
ภาพสวยครับท่าน ballchester ให้ผมเดานะผมว่าท่านใช้โหมดภาพสำเร็จรูปจากโรงงานใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ballchester

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1423 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:15:56 pm »
ภาพสวยครับท่าน ballchester ให้ผมเดานะผมว่าท่านใช้โหมดภาพสำเร็จรูปจากโรงงานใช่ไหมครับ

ถูกต้องเลยครับ โหมดภาพเป็น Cinema ครับ ที่เหลือเดิม ๆ จากโรงงานเลยครับ ยังไม่ได้ปรับไรเพิ่มเลย

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1424 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:45:03 am »
ไปเจอ 50V20T ของใหม่ 42,990 บาท 0% 12เดือน
รุ่นนี้น่าสนมั๊ยครับ ผมว่าสำดำมันดำได้ใจจริงๆๆ
หรือว่ามีรุ่นอื่นที่เจ๋งกว่านี้ ไม่เน้น 3D นะครับ

ที่สุดของ 2D (อย่างเดียว ไม่มี 3D) แล้วครับรุ่นนี้ ถึงแม้จะเป็นรุ่นของปีที่แล้ว

เข้าใจว่าทาง Panasonic คงไม่ผลิต Series V ซึ่งเป็นรุ่น Top สุด ให้มีเฉพาะแค่ 2D อีกแล้ว

เพราะงั้นต้องรีบคว้าไว้ครับ 50" ราคานี้ เงื่อนไขนี้ ตัวใหม่อีกต่างหาก
ก่อนจะโดนตัดหน้าให้ช้ำใจทีหลัง..555

เมื่อท่านสอยมาเรียบร้อยแล้ว กรุณาช่วยบอกลายแทงเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆด้วยสิครับ

ว่ายังมีอีกหรือไม่ ที่ไหน..

...

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1425 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:51:26 am »

ถูกต้องเลยครับ โหมดภาพเป็น Cinema ครับ ที่เหลือเดิม ๆ จากโรงงานเลยครับ ยังไม่ได้ปรับไรเพิ่มเลย

รบกวน ท่าน ballchester ช่วยเอาภาพจาก U30 มาใส่ไว้ในกระทู้นี้หน่อยสิครับ

เพื่อเป็นแนวทางภาพให้เพื่อนสมาชิกที่กำลังมองๆ U30 อยู่

ขอบคุณล่วงหน้าอย่างยิ่งนะครับ

...

ออฟไลน์ uood

• *
« ตอบกลับ #1426 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 02:31:44 pm »
ขอถามหน่อยครับ เวลาดูฟรีทีวี ผมจะปรับให้เป็น 4:3 แล้วปรับแผงด้านข้างให้เป็นสีเทา แบบนี้จอจะไม่ไหม้ใช่มั๊ยครับ แล้วระหว่างตั้งค่าต่ำ ปานกลาง สูง มีผลต่างกันยังไงครับ และเวลาดูหนังบางเรื่องมันมีแถบดำบนล่างของจอ จะแก้ปัญหายังไงครับ ขอบคุณครับ

ต่ำ ปานกลาง สูง

เทาอ่อนไปเข้มครับ

และเวลาดูหนังบางเรื่องมันมีแถบดำบนล่างของจอ จะแก้ปัญหายังไงครับ

กด ascept ratio ปรับให้เป็นขยาย1 ภาพจะเต็มจอครับ

ถ้าดู TV มันปรับขยายได้ แต่ต่อ HDD ดูหนังมันปรับ ascept ratio ไม่ได้ครับ แก้ยังไงดีครับ ตอนนี้เลยไม่กล้าดูหนังที่มีแถบดำบนล่างเลยครับ

ออฟไลน์ aom1boy

• *
« ตอบกลับ #1427 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 05:39:20 pm »
เป็นสมาชิค pana ไปอีก 1รายสำหรับผม 50x30t

ตอนนี้ ต่อภาพ ดูผ่านสาย mini hdmi to hdmi ไม่มีปัญหาเรื่องภาพและเสียง (กระหึ่มดีคับ)

พอพ้น รันอิน เพื่อนๆ ตั้งค่า ภาพtvไว้ที่เท่าไหร่กันมั้งคับ ส่วนตัวผมจะจัดเต็มล้ะไม่อยากรอพ้นละคับโหดไปเลย อิอิ

ไปโหลด โปรแกรมดูหนังสำหรับไฟล์ หนังภาพ HDมาลองดู มีโปรแรกมให้ปรับภาพคมชัดเข้าไปอีก ตอนนี้เลย มึนกะการปรับภาพเลยทีเดียว ชีแนะทีคับ

ขอบคุณคับ [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

ออฟไลน์ mballx

« ตอบกลับ #1428 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 06:29:07 pm »
สนด้วย ถอยมาเท่าไร ครับ 50x30t หลังไมค์หน่อยครับ
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

• *
« ตอบกลับ #1429 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 06:35:57 pm »
ตอนถอยมา 18900 คับ สด อยุ่ 18500 น่าจจะได้นะ แต่ตอนนี้ ลดแล้วมั้งคับ ภาพสวยดีคับ

ส่วนตัวผมก่อนซื้อ ศึกษาพอประมาณคับ ศึกษาามากเดียวเวลาดูปวดหัว อิอิ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1430 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 07:42:44 pm »
ขอถามหน่อยครับ เวลาดูฟรีทีวี ผมจะปรับให้เป็น 4:3 แล้วปรับแผงด้านข้างให้เป็นสีเทา แบบนี้จอจะไม่ไหม้ใช่มั๊ยครับ แล้วระหว่างตั้งค่าต่ำ ปานกลาง สูง มีผลต่างกันยังไงครับ และเวลาดูหนังบางเรื่องมันมีแถบดำบนล่างของจอ จะแก้ปัญหายังไงครับ ขอบคุณครับ

ต่ำ ปานกลาง สูง

เทาอ่อนไปเข้มครับ

และเวลาดูหนังบางเรื่องมันมีแถบดำบนล่างของจอ จะแก้ปัญหายังไงครับ

กด ascept ratio ปรับให้เป็นขยาย1 ภาพจะเต็มจอครับ

ถ้าดู TV มันปรับขยายได้ แต่ต่อ HDD ดูหนังมันปรับ ascept ratio ไม่ได้ครับ แก้ยังไงดีครับ ตอนนี้เลยไม่กล้าดูหนังที่มีแถบดำบนล่างเลยครับ

ถ้าเป็น ซีรีย์ 30 ให้เปิด Orbitor ไว้เลยครับ ไม่ต้องกังวลกับแถบ บน-ล่างครับ เมื่อก่อนผมใช้ 42X10 ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1431 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 07:44:13 pm »
เป็นสมาชิค pana ไปอีก 1รายสำหรับผม 50x30t

ตอนนี้ ต่อภาพ ดูผ่านสาย mini hdmi to hdmi ไม่มีปัญหาเรื่องภาพและเสียง (กระหึ่มดีคับ)

พอพ้น รันอิน เพื่อนๆ ตั้งค่า ภาพtvไว้ที่เท่าไหร่กันมั้งคับ ส่วนตัวผมจะจัดเต็มล้ะไม่อยากรอพ้นละคับโหดไปเลย อิอิ

ไปโหลด โปรแกรมดูหนังสำหรับไฟล์ หนังภาพ HDมาลองดู มีโปรแรกมให้ปรับภาพคมชัดเข้าไปอีก ตอนนี้เลย มึนกะการปรับภาพเลยทีเดียว ชีแนะทีคับ

ขอบคุณคับ [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

เปิด orbitor ไว้ด้วยนะครับ จัดเต็มก็พ้นเร็ว อิอิ

• *
« ตอบกลับ #1432 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:05:33 pm »
พี่ มันมี autoกับ on อะคับ orbitor  ถ้าเปิด แบบ auto มัน ต่างจาก on ยัีงไงคับ

ปกติ ดู free tv ก็ ดูอัตตราส่วนแบบ 16:9 ไม่ก็ พอดีคับ ภาพเต็มตาดีกว่า 4;3  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1433 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:13:47 pm »
พี่ มันมี autoกับ on อะคับ orbitor  ถ้าเปิด แบบ auto มัน ต่างจาก on ยัีงไงคับ

ปกติ ดู free tv ก็ ดูอัตตราส่วนแบบ 16:9 ไม่ก็ พอดีคับ ภาพเต็มตาดีกว่า 4;3  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

on ไปเลยครับ ตอนมันทำงานเราไม่ค่อยเห็นครับ

• *
« ตอบกลับ #1434 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:28:27 pm »
ถามต่อเลยละกัน  ทำไมหนังบางเรื่องโหลดมาไฟล์ mkv-dvd minihidef  เวลาเดิน ภาพมันกระตุก ๆอะ คับดูแล้วมึนๆไงไม่รู้ เป็นที่ภาพจอหรือที่หนังคับ

แก้ปัญหา ยังไงได้มั้งไหม

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1435 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:30:04 pm »
ถ้าเป็นฉากแพนกล้องกระตุกทุกตัวครับ มันเป็นเพราะหนังมันถ่ายมาที่ 24P ครับ

• *
« ตอบกลับ #1436 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 08:34:39 pm »
ok คับ ขอบคุณมากคับ ท่านxta โหลด ทรานฟอเมอ3 hidef 1080 มาดู ไม่เป็นเลยคับ

แต่ที่เป็นมะกี้ตอนดู เรื่อง ก้อตซิล่า อิอิกะโหลดมาเก็บไว้ดู เซ้งเลย ภาพทำมึน  [โขก]

ออฟไลน์ Nesta2312

• *
« ตอบกลับ #1437 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 09:23:06 pm »
ตอนถอยมา 18900 คับ สด อยุ่ 18500 น่าจจะได้นะ แต่ตอนนี้ ลดแล้วมั้งคับ ภาพสวยดีคับ

ส่วนตัวผมก่อนซื้อ ศึกษาพอประมาณคับ ศึกษาามากเดียวเวลาดูปวดหัว อิอิ

ราคานี้ท่านได้แต่ใดมา

ออฟไลน์ somchaijamsai

« ตอบกลับ #1438 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:55:20 pm »
ทำไมคุณXTAถึงชอบ plasma panasonic ละครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1439 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 06:57:11 am »
ทำไมคุณXTAถึงชอบ plasma panasonic ละครับ

ผมชอบแนวภาพของเค้าครับ