ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2840831 ครั้ง)

ออฟไลน์ ิboobb

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1458 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:50:03 am »
เพิ่งซื้อ พานา รุ่น L32U30T ทำไมดูช่องฟรีทีวีไม่ชัดเลยอ่า

ออฟไลน์ whitesheep

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1459 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 05:06:00 pm »
กำลังว่าจะถอด TV ตัวใหม่ตอนสิ้นเดือนนี้อ่ะครับ

ตอนนี้ที่ดูๆไว้ก็มี 42U30 กับ 50X30T ราคาสองตัวนี้ไม่ห่างกันมากตัดสินใจลำบากเหลือเกินครับ  [ไม่เอา]

ไม่รู้ว่าทุกๆท่านจะแนะนำแบบไหนดีครับ ปกติดูของ UBC กับต่อกล่องฝัน (เครื่องรับ 2 ตัว) เน้นดู TV ปกติมากกว่าครับ หนัง HD นานๆถึงจะต่อดูที

หรือว่าท่านอื่นมีรุ่นไหนแนะนำอีกมั้ยครับ มีงบอยู่ 30k ครับ

รบกวนชี้เป้าแถวเชียงใหม่หน่อยครับ  [ปลื่ม] แบบ0% ลดเยอะๆยิ่งชอบเลยครับ อิอิ [หื่น]

ดู FreeTV มากกว่าแนะนำ 50X30 ไปเลยครับ ที่เชียงใหม่ตอนนี้ที่ผมเจอถูกที่สุดน่าจะโฮมโปรหางดงครับ เคยไปถามแล้วเค้าลดราคาจากป้ายให้อีกครับหลายพันเหมือนกันแต่เดี๋ยวนี้ไม่แน่ใจ

กำลังจะซื้อเหมือนกันครับ  ไม่รู้ว่าร้านใหญ่แถวแยกศาลเด็กราคาเป็นไงมั่งเห็นหลายคนบอกว่าถูก

ขอถามด้วยครับ

X30 กับ U30 ต่างกันตรงไหนครับ (นอกจาก HD กับ FHD )

U30 กับ ST30 ต่างกันตรงไหนครับ (นอกจาก 3D )

• *
« ตอบกลับ #1460 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 05:07:34 pm »
กำลังว่าจะถอด TV ตัวใหม่ตอนสิ้นเดือนนี้อ่ะครับ

ตอนนี้ที่ดูๆไว้ก็มี 42U30 กับ 50X30T ราคาสองตัวนี้ไม่ห่างกันมากตัดสินใจลำบากเหลือเกินครับ  [ไม่เอา]

ไม่รู้ว่าทุกๆท่านจะแนะนำแบบไหนดีครับ ปกติดูของ UBC กับต่อกล่องฝัน (เครื่องรับ 2 ตัว) เน้นดู TV ปกติมากกว่าครับ หนัง HD นานๆถึงจะต่อดูที

หรือว่าท่านอื่นมีรุ่นไหนแนะนำอีกมั้ยครับ มีงบอยู่ 30k ครับ

รบกวนชี้เป้าแถวเชียงใหม่หน่อยครับ  [ปลื่ม] แบบ0% ลดเยอะๆยิ่งชอบเลยครับ อิอิ [หื่น]

ดู FreeTV มากกว่าแนะนำ 50X30 ไปเลยครับ ที่เชียงใหม่ตอนนี้ที่ผมเจอถูกที่สุดน่าจะโฮมโปรหางดงครับ เคยไปถามแล้วเค้าลดราคาจากป้ายให้อีกครับหลายพันเหมือนกันแต่เดี๋ยวนี้ไม่แน่ใจ

กำลังจะซื้อเหมือนกันครับ  ไม่รู้ว่าร้านใหญ่แถวแยกศาลเด็กราคาเป็นไงมั่งเห็นหลายคนบอกว่าถูก

X30 กับ U30 ต่างกันตรงไหนครับ (นอกจาก HD กับ FHD )

U30 กับ ST30 ต่างกันตรงไหนครับ (นอกจาก 3D )

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1461 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:10:18 pm »

supercheap ใช่ไหมครับ เดือนก่อนไปดูของ pana มีแต่ lcd เลยไม่ได้ถามแต่ตอนนี้ plasma น่าจะเข้าแล้ว ถูกจริงครับ แต่ลองสืบราคาแล้วมาแจ้งกันด้วยนะครับเพื่อคนเชียงใหม่กำลังหาครับ อิอิ แต่ที่เห็นมีของแล้วถูกที่ผมไปถามมามี homepro หางดงครับ

ครับแค่ fullHD ครับ กับการไล่สีครับ X30 ได้ 4096 step ส่วน U30 ได้ 6144 step ลึกกว่า

ST30 ใช้จอ neo PDP ครับ ทำให้มิติภาพ เฉดสีทำได้ดีกว่ามากครับ แล้วลดแสงสะท้อนได้ดีกว่าด้วยครับ แล้วมีฟังค์ชั่น IFC ครับทำงานเมื่อ LED คือการแทรกเฟรมภาพเข้าไปทำให้ภาพไหลลื่นครับ

ส่วน U30 ใช้จอ fullHD ธรรมดาครับ แล้วสะท้อนมากกว่าครับ

ออฟไลน์ JJT1

• *
« ตอบกลับ #1462 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:33:22 pm »
จนได้ครับ เมื่อวานตั้งใจจะไปเอา 42ST30 มาดู 3 มิติ เลยเสียท่า TH-P50VT30T ซะงั้น ได้เรื่องยังไงจะมา share ให้พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ฟังนะครับ

แต่อย่างว่า ผมมี LG-50PK950 อยู่แล้ว เลยอยากจะขายให้ผู้ที่สนใจ คุยถูกคอ ราคาถูกใจครับ ตัวเครื่องรับประกัน 1 ปี หมดประมาณเดือนธันวาคมนี้ แต่ตัวจอรับประกัน 2 ปี ถ้าใครสนใจผมจะลงรูป TV+ใบซื้อขาย ให้ดูนะครับ  [โย่ว]

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1463 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 09:25:58 pm »
จนได้ครับ เมื่อวานตั้งใจจะไปเอา 42ST30 มาดู 3 มิติ เลยเสียท่า TH-P50VT30T ซะงั้น ได้เรื่องยังไงจะมา share ให้พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ฟังนะครับ

แต่อย่างว่า ผมมี LG-50PK950 อยู่แล้ว เลยอยากจะขายให้ผู้ที่สนใจ คุยถูกคอ ราคาถูกใจครับ ตัวเครื่องรับประกัน 1 ปี หมดประมาณเดือนธันวาคมนี้ แต่ตัวจอรับประกัน 2 ปี ถ้าใครสนใจผมจะลงรูป TV+ใบซื้อขาย ให้ดูนะครับ  [โย่ว]

แล้วมาแชร์ให้เพื่อนๆฟังนะครับ ตอนนี้คนใช้ VT30 เริ่มเยอะแล้วครับ อิอิ

• *
« ตอบกลับ #1464 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 08:26:56 am »
สวัสดีครับคุณ XTA

โทรไปถามแล้วครับsupercheap ไม่มีpanaขาย

มีร้านขายถูกอีกร้าน อยู่ริมถนนคู่ขนานซุปเปอร์ฯก่อนถึงอาเขต ไม่ทราบพพอรู้จักไหมครับ

ขอถามอีกนิดครับ plasmaรุ่นไหนบ้างครับที่มีโหมดภาพTHX
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 08:42:04 am โดย whitesheep »

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1465 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:31:13 am »

เท่าที่จำได้ รู้สึกท่าน JJT1 ได้ใช้ Plasma รุ่นท็อปๆครบทั้ง 3 ยี่ห้อแล้วใช่มั้ยครับ

หลังจากได้เจ้า 50VT30 มาเรียบร้อย

วันไหนว่างๆ มาเล่าประสบการณ์การใช้ แต่ละยี่ห้อให้เพื่อนสมาชิกฟังบ้างสิครับ

หายากนะครับ ที่จะมีผู้มีโอกาสยังงี้

...

ออฟไลน์ JJT1

• *
« ตอบกลับ #1466 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 12:49:00 pm »
ก็ชื่นชอบ PDP มาตั้งแต่ ผิดหวังกับ LCD Son.i เครื่องแรก 46LWxxx ตอนที่เปลี่ยนจาก TV ตูดใหญ่เครื่องเก่าที่บ้านมาใช้ จอแบน...
 1. เครื่องแรกของ PDP คือ SAMSUNG PS50B650T1R ชอบมากภาพสวยสีสดสว่างเป็นธรรมชาติ ด้วยความชอบเลยมีความคิดไปเอาอีกเครื่องมาใว้ห้องนอน ตอนแรกว่าจะถอย Kuro ละ แต่สู้ราคาไม่ไหวเลยไปจบที่...
2. LG PK950 เอาใว้ห้องนอนปิดไฟดูสบายมาก มิติภาพดีกว่าเครื่องแรก หลังจากนั้นเกิดกิเลสครับ เมื่อ 2 วันที่ผ่านมานี่เองอยากจะไปเอา 3 มิติ PDP มาดูกะว่าเอาแค่ 42ST30 ดูไปดูมาเลยเสร็จ 50VT30 ซะงั้น...

ตอนนี้ที่บ้านเลยมี 50 นิ้ว 3 ยี่ห้อ 3 เครื่อง เลยอยากปล่อยออกไปชักเครื่อง หรือไม่ปีไหม่ก็ยกไปบ้านนอกแล้วครับ ให้ญาติดู หลังจากได้ LCD ไปแล้วเครื่องหนึ่ง

....ผมโรคจิตมั้งครับ เห็นของใหม่ไม่ได้ [ไม่พูด]

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1467 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 08:32:21 pm »

โทรไปถามแล้วครับsupercheap ไม่มีpanaขาย

มีร้านขายถูกอีกร้าน อยู่ริมถนนคู่ขนานซุปเปอร์ฯก่อนถึงอาเขต ไม่ทราบพพอรู้จักไหมครับ

ขอถามอีกนิดครับ plasmaรุ่นไหนบ้างครับที่มีโหมดภาพTHX

สวัสดีครับ ท่าน whitesheep (แปลว่า แกะขาว ใช่ไหมครับ อิอิ)

ร้านที่ว่านี้ยังไม่เคยไปดูครับ อิอิ

Plasma ที่มี THX ตอนนี้มี 2 รุ่นครับ

Panasonic 50VT30

LG  50PZ950

ออฟไลน์ boy9999

• *
« ตอบกลับ #1468 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:38:13 pm »
เย้...ได้มาแล้วจนได้หลังจากที่หาข้อมูลมาตั้งนาน  PANA  TH-P55ST30 ใหญ่สะใจจริงๆ คงไม่ออกจากบ้านไปไหนอีกนาน ภาพ เปิดจาก HP PLAYER เจ๋งสุดขั้ว
คมชัดสมคำร่ำลือจริงๆ ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณผู้ให้ข้อมูลทั้งหลาย โดยเฉพาะขอบคุณเป็นพิเศษคือคุณ XTA

ถามคุณ XTA นะครับ เปิดหนัง 1080p  พอไปกดปุ่ม info ที่ remote หน้าจอTVมันโชว์ 1080i ต้องปรับยังไงให้เป็น 1080p ครับ

ปล.แล้วจะถ่ายรูปสวยๆมาอวด สมาชิกนะครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1469 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:45:32 pm »
ยินดีด้วยครับ ท่าน อิอิ

กด info แล้วออก 1080i นั้นเป็นเพราะ hd player ปล่อยมาครับให้ท่านไป setup ที่ hd player ครับ ให้ออก 1080P ครับ

• *
« ตอบกลับ #1470 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:51:16 pm »
เย้...ได้มาแล้วจนได้หลังจากที่หาข้อมูลมาตั้งนาน  PANA  TH-P55ST30 ใหญ่สะใจจริงๆ คงไม่ออกจากบ้านไปไหนอีกนาน ภาพ เปิดจาก HP PLAYER เจ๋งสุดขั้ว
คมชัดสมคำร่ำลือจริงๆ ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณผู้ให้ข้อมูลทั้งหลาย โดยเฉพาะขอบคุณเป็นพิเศษคือคุณ XTA

ถามคุณ XTA นะครับ เปิดหนัง 1080p  พอไปกดปุ่ม info ที่ remote หน้าจอTVมันโชว์ 1080i ต้องปรับยังไงให้เป็น 1080p ครับ

ปล.แล้วจะถ่ายรูปสวยๆมาอวด สมาชิกนะครับ

ได้มาเท่าไหร่ครับ ขอลายแทงด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 10:52:44 pm โดย whitesheep »

• *
« ตอบกลับ #1471 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:54:09 pm »

ขอบคุณมากครับ

สวัสดีครับ ท่าน whitesheep (แปลว่า แกะขาว ใช่ไหมครับ อิอิ)

ร้านที่ว่านี้ยังไม่เคยไปดูครับ อิอิ

Plasma ที่มี THX ตอนนี้มี 2 รุ่นครับ

Panasonic 50VT30

LG  50PZ950

ออฟไลน์ boy9999

• *
« ตอบกลับ #1472 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 11:05:34 pm »
อ้อ..ใช่..ทีวีตัวเก่าผมเป็น HD READY เลยปรับเป็น 1080i  [yes]..โห...ผู้เชี่ยวชาญตัวจริง จริงๆ [เท่ห์]

ผมซื้อจาก power mall ครับ (เอ..บอกได้รึป่าวหว่า..ไม่ได้ต้องขออภัยด้วยนะครับ) ตอนนี้โปรโมชั่น ลด10% ผ่อน 0%  20 เดือน บัตร citi bank

ราคาสุทธิอยู่ที่ 58,491 ครับ แถม แว่น 3 อัน หมดเขตสิ้นเดือนนี้ ตอนผมซื้อเค้าบอกเหลืออยู่ 8 ตัว (เชื่อไม่เชื่อพิจารณาเอาเองนะครับ..อิอิ)

ออฟไลน์ enter

• *
« ตอบกลับ #1473 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 11:37:47 pm »
เผื่อใครหาอยู่ครับ
เดินไปเจอวันนี้ ของใหม่ เหลือไม่กี่ตัว
42vt20t
25,997.-
ถึงสิ้นเดือนนี้.....เดอะมอลล์  โคราช
Pana 42PV70mt

ออฟไลน์ nextgen

• *
« ตอบกลับ #1474 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 01:00:08 am »
เดินไปเจอวันนี้ ของใหม่ เหลือไม่กี่ตัว
42vt20t
25,997.-
ถึงสิ้นเดือนนี้.....เดอะมอลล์  โคราช
มี50v20 ไหมครับ

ออฟไลน์ enter

• *
« ตอบกลับ #1475 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:05:03 am »
42vt20t
25,997.-
มี50v20 ไหมครับ

ไม่มีครับ มองหาอยู่เหมือนกัน  [ปาดเหงื่อ]
Pana 42PV70mt