ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2840206 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitchy

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1980 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 04:15:25 pm »
p 42 u30t  ควรปรับภาพ อ้างอิง ตาม DVE เท่าไหร่บ้างครับใครพอทราบบ้างครับพอ ดี อยาก ปรับ บ้างจะได้ ภาพแจ่มๆ กะเค้า บ้าง

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1981 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:50:11 pm »
p 42 u30t  ควรปรับภาพ อ้างอิง ตาม DVE เท่าไหร่บ้างครับใครพอทราบบ้างครับพอ ดี อยาก ปรับ บ้างจะได้ ภาพแจ่มๆ กะเค้า บ้าง

ถ้่าต้องการสีที่ถูกต้องให้ใช้โหมด ทรูซินีม่า ครับ ส่วน Contrast ไม่น่าจะเกิน 80 ครับ

แต่ถ้าอยากได้ถูกใจต้องลองปรับเองครับ

ออฟไลน์ Casnowa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1982 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:21:42 pm »
ตามหาเจ้า P42U30T ไม่มีของกันเลยครับ(หรือว่าเขาจะออกตัวใหม่ละ)

ท่านใดพอทราบแหล่งบ้างช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1983 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:35:14 pm »
ซีรีย์ 50 กำลังจะมาแล้วครับ

ออฟไลน์ Fareiis

• *
« ตอบกลับ #1984 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:52:37 pm »
ซื้อ 50x30t มาเกือบเดือน เปิดไปประมาณ250ชม. สมควรปรับภาพ เช่นพวก contrast สูงๆได้หรือยัง
รบกวนแนะนำช่วงการปรับคร่าวๆด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

จัดไปเลยครับ

อันนี้เป็นค่าที่ทางเว็ปได้รีวิวไว้โดยใช้แผ่น DVE เป็นมาตราฐานครับ เอามาเป็นไกด์ไลน์นะครับ

และที่สำคัญอ่านบทความนี้ด้วยครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=20840.0
ขอบคุณครับผม ลองปรับดูละตัวอื่นผมมองไม่ความต่างไม่ค่อยออก ยกเว้นcontrastกับbrightness
ผมปรับ 85 0 65  50 0 ไม่อยากสีสดและสว่างมากปวดตา

ออฟไลน์ pico

• *
« ตอบกลับ #1985 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 06:35:15 am »
ใครก็ได้ช่วยตอบให้สบายใจหน่อยครับ  [ร้องไห้] พึ่งซื้อ P42U30T มาอยากลองเช็คชั่วโมงดู อ่านวีธีแล้ว งงๆ แต่ก็ลองกดดู ตอนเข้าไปแล้ว
เค้าให้กด 1 ไปจนถึงสีแต่ผมเข้าใจว่ากดเลข 1 ไป 2-3 ครั้ง แล้วผมก็ไป กด เลข 3 เลยกดไปเรื่อยก็ยังไม่เจอที่เช็คเวลา เลยไปอ่านดูใหม่
ถึงได้เข้าใจว่าต้องทำยังไง แต่ก็สายไปแล้วกดมั่วไปเยอะ ไม่รู้ว่ามันไปปรับค่าอะไรใน service mode  บ้างรึเปล่า กดแต่เลข 3 อย่างเดียว
ไม่ได้กด OK เลย เราจะรู้ได้ไงว่าค่ามันเปลี่ยนไปไม๊ครับ เพราะตอนกดก็ไม่ได้อ่านอะไรเลย ตัวมันเล็กจิ๋วเดียว แล้วมันมีวิธีทำให้กลับเป็นเหมือนเดิม
แบบตอนซื้อมาไม๊ ไม่ควรเลยมิน่าคนขายไม่ยอมเช็คให้  [โขก] ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1986 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 07:32:34 am »
ใครก็ได้ช่วยตอบให้สบายใจหน่อยครับ  [ร้องไห้] พึ่งซื้อ P42U30T มาอยากลองเช็คชั่วโมงดู อ่านวีธีแล้ว งงๆ แต่ก็ลองกดดู ตอนเข้าไปแล้ว
เค้าให้กด 1 ไปจนถึงสีแต่ผมเข้าใจว่ากดเลข 1 ไป 2-3 ครั้ง แล้วผมก็ไป กด เลข 3 เลยกดไปเรื่อยก็ยังไม่เจอที่เช็คเวลา เลยไปอ่านดูใหม่
ถึงได้เข้าใจว่าต้องทำยังไง แต่ก็สายไปแล้วกดมั่วไปเยอะ ไม่รู้ว่ามันไปปรับค่าอะไรใน service mode  บ้างรึเปล่า กดแต่เลข 3 อย่างเดียว
ไม่ได้กด OK เลย เราจะรู้ได้ไงว่าค่ามันเปลี่ยนไปไม๊ครับ เพราะตอนกดก็ไม่ได้อ่านอะไรเลย ตัวมันเล็กจิ๋วเดียว แล้วมันมีวิธีทำให้กลับเป็นเหมือนเดิม
แบบตอนซื้อมาไม๊ ไม่ควรเลยมิน่าคนขายไม่ยอมเช็คให้  [โขก] ขอบคุณครับ

การปรับค่าถ้าไม่กด OK เครื่องจะไม่เปลี่ยนค่าครับมันจะรีเซ็ตค่ากลับมาเองครับ

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1987 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:09:02 am »
ตามหาเจ้า P42U30T ไม่มีของกันเลยครับ(หรือว่าเขาจะออกตัวใหม่ละ)

ท่านใดพอทราบแหล่งบ้างช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

ลองถามร้านนี้ดูรึยังครับ แต่ช่วงนี้ P42U30 ขายดีจริงๆ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=924.1962

.

• *
« ตอบกลับ #1988 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:34:22 am »

ขอบคุณครับ

อันนี้ผมไปอ่านเจอมานะคับ แต่ผมไปซื้อที่  power buy มาก่อนแล้ว มาเจอทีหลัง ไม่รู้เค้าหมดโปรรึยัง ความคิดเห็นที่ 7  [ช็อค]

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R11820197/R11820197.html

• *
« ตอบกลับ #1989 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:40:13 am »

การปรับค่าถ้าไม่กด OK เครื่องจะไม่เปลี่ยนค่าครับมันจะรีเซ็ตค่ากลับมาเองครับ

ค่อยยังชั่ว   [โย่ว] แต่   เอ....จำไม่ได้ว่าโอเคไปบ้างรึเปล่าปรับตอนตี 4 เบลอๆ แต่คงไม่นะ(พยายามเข้าข้างตัวเองหน่อย) ขอบคุณมากครับ พี่  XTA

ออฟไลน์ prachya1969

• *
« ตอบกลับ #1990 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:46:27 pm »
ดูในเวบการไฟฟ้าว่าซื้อโทรทัศน์แล้วได้คืนภาษีถึง 25% คือค่ากำลังไฟฟ้าขณะรอใช้งานไม่เกิน 1 วัต(standby power 1 watt)
อยากทราบว่าไอ้ค่า standby power ดูตรงไหนครับ

ออฟไลน์ art806

• *
« ตอบกลับ #1991 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:32:19 pm »

ของจะมาช่วงไหนครับ ผมจะได้ลองดูว่าจะรอดูดีไหมครับ หรือจะซื้อช่วงนี้เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #1992 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 01:07:01 am »
P42U30T ของผมทำไมเล่น Facebook ไม่ได้ล่ะครับ ตอนให้ใส่ TOKEN เค้าบอกว่า Unknown error: Token invalid or registering the pin failed! Please try again later. เพื่อนๆเข้ากันได้ไม๊ครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1993 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 07:40:02 am »

ของจะมาช่วงไหนครับ ผมจะได้ลองดูว่าจะรอดูดีไหมครับ หรือจะซื้อช่วงนี้เลยครับ

ช่วงนี้เห็นยี่ห้ออื่นทยอยออกมาแล้วครับ pana น่าจะเริ่มมาแล้วเหมือนกันครับ ส่วนมากเดือน เมษา เป็นต้นไปครับ

ออฟไลน์ wealthy_man

• *
« ตอบกลับ #1994 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:34:47 am »
สวัสดีครับ  เพื่อนๆสมาชิก ผู้หลงใหลในพานา
พรุ่งนี้ผมจะไปสอย 50x30t แล้วหละครับ
คงรอซีรีส์ x50  ไม่ไหว  กลัวว่าออกมาแล้ว
ซีรีส์ x30  ของจะหาไม่ค่อยได้   และคิดว่า
สเปคคงไม่ได้สูงกว่า x30 ไปสักเท่าไหร่
ในส่วนของเรื่องภาพ  คิดว่าคงสเปคเดิมเอาไว้
จะรอ x50  ราคาลงมา ก็คงต้องรอนาน   สอย x30 เลยละกัน

ผมรบกวนถามเพื่อนสมาชิกดังนี้ครับผม
- การตรวจเช็ค dead pixel สำหรับ 50x30t  มีวิธียังไงครับ  ต้องก๊อปปี้ภาพสีอะไรไปเพื่อตรวจสอบบ้าง  ภาพขนาดไหนครับ แล้วนามสกุลของภาพที่จะนำไปทดสอบ ต้องเป็นนามสกุลใดครับ   ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเห็นครับผม
 [โย่ว]

ออฟไลน์ planoi

• *
« ตอบกลับ #1995 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 04:02:34 pm »
st30ขนาด55นิ้วตอนนี้ราคาลดมาเหลือเท่าไหร่ครับ
รบกวนเพื่อนๆช่วยแจ้งข่าวด้วยครับ
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Suk

• *
« ตอบกลับ #1996 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 11:16:07 pm »
p42u30t ใช้เครื่องรับดาวเทียม(ที่เครื่องรับดาวเทียมเลือกเสียงไทยแล้ว)
เสียบช่อง HDMI เวลาตอนดูหนังเกาหลีมันมีเสียงไทยกับเสียงเกาหลีดังพร้อมกันเลย ผมกดเปลี่ยนเสียงที่รีโมทแล้วมันไม่เห็นเปลี่ยนเลยครับ

ออฟไลน์ rtc_k

• *
« ตอบกลับ #1997 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:33:10 am »
รบกวนถามหน่อยครับ PS42UT30 เวลาโหลดหนังที่อยู่ HDD ที่เป็น 3D ทำไมเล่นได้แค่บางเรื่อง มีวิธีแก้ไหมครับ  เพราะดูจาก HDD ผมรู้สึกว่า 3D จะออกมามากกว่าดูจากเครื่องเล่นอิกครับ