ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2837179 ครั้ง)

ออฟไลน์ LungYang

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2412 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:18:05 pm »
พึ่งถอย pana 50xt50 มา ขอบอกว่า มันยอดมาก แต่เบื่อแว่นมันหากไม่ดู 3D มันจะรีบปิดตัวเอง
SD card ทำไมเห็นแค่ 2GB แค่นั้น เอา 4GB หรือ 8GB มองไม่เห็น

อ้อที่มีคนถามก่อนหน้านี้ว่า HDD มองไม่เห็น ให้เสียบที่ usb รูบนครับ รูล่างต้องแบบที่มีไฟเลี้ยงถึงเห็น

ออฟไลน์ prapart17

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2413 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:38:58 pm »
พาสม่า ทีวี แก้อาการเบินอิน ได้ยังครับ พอดีผมไม่ค่อยเก่งเรื่องทีวี รบกวนท่านผู้หยั่งรู้ทั้งหลายตอบผมทีนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ vwgolf

• *
« ตอบกลับ #2414 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 05:11:29 pm »
พึ่งถอย pana 50xt50 มา ขอบอกว่า มันยอดมาก แต่เบื่อแว่นมันหากไม่ดู 3D มันจะรีบปิดตัวเอง
SD card ทำไมเห็นแค่ 2GB แค่นั้น เอา 4GB หรือ 8GB มองไม่เห็น

อ้อที่มีคนถามก่อนหน้านี้ว่า HDD มองไม่เห็น ให้เสียบที่ usb รูบนครับ รูล่างต้องแบบที่มีไฟเลี้ยงถึงเห็น

50XT50 ไม่ทราบท่านได้ราคามาเท่าไรครับ แจ้งพิกัดได้ยิ่งดีเลย ผมกำลังตัดสินใจอยู่

ขอบคุณครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 05:12:15 pm โดย vwgolf »

ออฟไลน์ LungYang

• *
« ตอบกลับ #2415 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 06:26:44 pm »
ซื้อมาลดปกติ 8% ซื้อที่ the power ชลบุรี ซื้อเพราะเรื่องบริการ และคนขายครับ
ทั้งที่ซื้ออีกที่ชื่อร้านคล้ายกันแถวศรีราชาถูกกว่า และผมต้องจ่ายค่าส่งเพิ่มอีกหลายร้อยเพราะส่งไกลมาก
แต่ก็ยังซื้อครับ เพราะผมมองมองว่า หากคนขายบริการไม่ดี เวลามีปัญหาเราจะ
เสียอารมณ์ครับ และต้องการเป็นรางวัลกับคนที่ตั้งใจบริการเราครับ
ที่ The Power ชลบุรีนี่ต้องชมคนขายเลยครับ ว่าพยายามหาให้ลูกค้าได้ประโยชน์มากที่สุด
เหมาะที่สุด ให้ตัดสินใจเอง บอกข้อดีด้อยหมด ไม่เชียร์อันไหนจนนอกหน้า หาส่วนลด
ทุกประเภทให้ หาของแถม แถมบอกด้วยว่าหากยังไม่ซื้อแต่จะรอ Promotion ที่ลดกว่านี้ก็ได้
พอมาจะโทรบอก ซื้อแล้วอธิบายวิธีใช้ทุกขั้นตอน ของมาแล้ว ก็เช็คให้ รายงานทุกขั้นตอน ส่งแล้วก็โทรถามว่าเรียบร้อยหรือไม่
ผมว่าห้างแถวศรีราชาควรมาเรียนงานที่นี่ครับ เพราะที่นั่นถามทีตอบที  ถามว่า 50xt50 กับ
50UT50 ต่างกันไหม ก็บอกว่าเหมือนกันแหละ ทีวีตั้งอยู่ข้างหน้ามันยังไม่เปิดให้ดูเลย   

ออฟไลน์ pjr

• *
« ตอบกลับ #2416 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:56:00 pm »
ไปเสียแล้วครับ   TV 42PV70MT   ซื้อเมื่อ  04/08/2550  อายุ  5  ปี  5  วัน  อาการ มีแต่เสียงไม่มีภาพ  หน้าจอไม่มีอะไรเลย  ส่งช่างแล้วครับ

ออฟไลน์ bank_zaa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2417 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 05:09:22 pm »
กลางเดือนสิงหานี้ผมมีอบรมสัมมนาเทคนิคการซ่อม Plasma Pana ซีรีย์ 50 ครับ ใครสงสัยอะไรแจ้งได้ครับ เดี๋ยวใกล้ถึงจะตั้งกระทู้ให้อีกทีครับ

ดีเลยครับ

วันก่อนผมคุยกับคุณสมคิดที่พานาใหญ่ เรื่องVT50 ยังไม่ค่อยเคลียร์เท่าไรเลยครับ

ไว้จะมาถามท่านนะครับ

ปล.เด่วนี้เห็นว่า พานารับมา คารีเบส จอที่บ้านให้ลูกค้าด้วยช่ายมั้ยครับ สำหรับทีวีรุ่นใหญ่ๆ เห็นเซลล์บอก

ออฟไลน์ archyman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2418 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:40:15 pm »
กลางเดือนสิงหานี้ผมมีอบรมสัมมนาเทคนิคการซ่อม Plasma Pana ซีรีย์ 50 ครับ ใครสงสัยอะไรแจ้งได้ครับ เดี๋ยวใกล้ถึงจะตั้งกระทู้ให้อีกทีครับ

ดีเลยครับ

วันก่อนผมคุยกับคุณสมคิดที่พานาใหญ่ เรื่องVT50 ยังไม่ค่อยเคลียร์เท่าไรเลยครับ

ไว้จะมาถามท่านนะครับ

ปล.เด่วนี้เห็นว่า พานารับมา คารีเบส จอที่บ้านให้ลูกค้าด้วยช่ายมั้ยครับ สำหรับทีวีรุ่นใหญ่ๆ เห็นเซลล์บอก

ดีเลยครับ ถามหน้าไมค์ท่านอื่นจะได้ข้อมูลไปด้วย
(ว่าแต่ท่านสงสัยอะไรอะฮะ ได้เรื่องอะไรมาแชร์กันมั่งเน้อ)

แต่เรื่องมาปรับภาพให้จริงรึครับ แล้วมีค่าใช้จ่ายยังไงรึเปล่า
ไม่เห็นเซลส์บอกอะไรเรื่องนี้เลยแฮะ
 [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 08:41:51 pm โดย archyman »

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2419 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:12:53 pm »
VT50 2D Calibreath

VT50 3D Calibreath

เอามาจากเว็ปนอกนะครับ เมนูอาจจะไม่เหมือนกันยังไงลองเล่นดูนะครับ

ออฟไลน์ showlnw.com

• *
« ตอบกลับ #2420 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 10:42:56 pm »
เด็กใหม่พึ่งซื้อ PLASMA มาครับ รุ่น P42UT50 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มีไรชี้แนะได้เลยนะครับ

« ตอบกลับ #2421 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 10:55:48 pm »
ขอบคุณทั่น xta ครับ
แต่ ความสว่างบ้านเราเริ่มที่ 0
ปรับไม่ถูกเลยแฮะ เพราะถ้าปรับเกิน 8-9 มันจะเริ่มฝ้าๆ
เด๋วเอาไปลองงมๆดูฮะ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2422 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:46:00 am »
แต่ ความสว่างบ้านเราเริ่มที่ 0
ปรับไม่ถูกเลยแฮะ เพราะถ้าปรับเกิน 8-9 มันจะเริ่มฝ้าๆ

ต่างประเทศคือ 30 (Default) เพราะฉะนั้น Brightness ท่านไม่ต้องปรับครับ เดี๋ยวจะสูญเสียความดำ

• *
« ตอบกลับ #2423 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:55:10 am »
พรุ่งนี้ของจะมาและ อยากสอบถามหน่อยครับ

ผมต้องเช็คอะไรบ้าง
แล้วผมต้องระมัดระวังอะไรเป็นพิเศษไหมครับ เห็นในเวบบอกว่า 100 ชม. ห้ามเปิดหน้าจอที่เป็นลักษณะภาพค้างเป็นเวลานาน หลังจากนั้นไม่มีปัญหาจริงหรือไม่ครับ

แล้วเมนู เปิดการเคลื่อนที่ของพิกเซล ต้องเปิดตลอด เลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องปิดเลย ถูกไหมครับ

มีอะไรที่ผมต้องระมัดระวังอีกครับ พอดีมือใหม่หัดใช้ PLASMA ครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #2424 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:19:09 am »
เปิดไว้ตลอดเลยครับ orbiter ผมยังไม่เห็นรอย ir ชัดๆเลยก็จริง
แต่ยังไง ต่อให้เกินร้อยชมแรกแล้ว ก็ยังควรระวังไว้อยู่ดี
อย่าเปิดอะไรที่มีเส้น หรือโลโก้ค้างเกิน 2-3 ชั่วโมงก็คงโอเค
(ยังไม่เปิดฤดูกาล เลยยังไม่รู้ว่าดูบอลแล้วจะเปนไง)
บางคนอาจว่าจุกจิก แต่ผมเคยใช้ lg ตัวเก่า ชินแล้วกับการระมัดระวัง 55

ต่างประเทศคือ 30 (Default) เพราะฉะนั้น Brightness ท่านไม่ต้องปรับครับ เดี๋ยวจะสูญเสียความดำ

โอ้ววว โคตระน่าอายเลย ทำไมเมื่อวานผมไม่ทันเห็นวงเล็บข้างหลังฟระ
 [เศร้า]

ตอนนี้เท่าที่ลองใช้ดู โทนสีต่างจาก thx cinema เล็กน้อย
และรายละเอียดดีขึ้นพอควรเลย
ขอบคุณอีกครั้งฮะ
(อยากได้ของตา  d nice มาลองเหมือนกัน แต่ยังไม่แจกซะที)
อันนี้ จาก cnet เผื่อทั่นใดอยากลองใช้ฮะ
http://goo.gl/i2Atc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 04:35:40 pm โดย archyman »

• *
« ตอบกลับ #2425 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:14:29 pm »
สวัสดีครับ

ผมซื้อ PLASMA PANASONIC ของจะมาพรุ่งนี้  ตัว FULLHD 3 มิติ ไม่ใช่ NEO PLASMA ผมมีคำถามหน่อยนะครับ เกี่ยวกับ จอ burn in runin

ผมกลัวเหตุการณนี้มากหลังจากฟังมา  ส่วนมากที่ ผมดู ก็คือ FREE TV ประจำ เล่น หนัง hidef อาทิตละเรื่อง 2 เรื่อง นานๆ จะเล่น PS3

แต่ก่อนใช้ LCD เปลี่ยนมาตัวใหม่ ผมกลัวปัญหาแบบนี้มาก เนื่องจาก ผมเปลี่ยนครั้งนี้ไม่อยากมีปัญหาจริงๆ การใช้งาน พ่อแม่ ผม เปิด FRee tv ของ True

มันจะมีพวก LOGO ช่อง 7 บ้าง true hd xyste  หนัง movie hit บ้าง อน่างน้อยเปิดครั้งนึง 3-4 ชม. แน่นอน  ปัญหาอย่างนี้จะมีเกิดไหมครับ 

ส่วนมากในบอร์ดเป็นกันรึเปล่าครับ  ผมจะไปบอกที่บ้านให้เปิดอย่างค้างนานเปลี่ยนบ่อยๆ ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องอ่ะครับ  เป็นกังวลมากตัวละเกือบ 27000 บาท

มานั่งกังวัลก็ไม่สบายใจ เลยอยากถามในนี้ ตอนนี้ยังมีปัญหาอีกหรือไม่ครับ แถวบ้านผม มี 2 คน ที่ซื้อ เขาบอกตั้งแต่ซื้อมาไม่มีปัญหาเลย  แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าเขา

ใช้น้อยรึเปล่า เลยไม่เป็น ผมอยากขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ เพื่อความมั่นใจจะได้ไม่ต้องมานั่งกังวลเรื่องไม่เป็นเรื่อง 

มีอีกเรื่องครับ 42 นิ้ว ควรดูห่างกี่เมตร ดีครับ ผมห่างประมาณ 1.6-1.7 มันใกล้ไปไหมครับ  แล้วต้องระวังดูแล หรือ ตรวจเช็ค อุปกรณ์ก่อนเซ้นรับของบ้างครับ

ขอบคุณจริงๆ ครับ ที่ช่วยตอบกันนะครับ ผมมือใหม่จริงๆ

ออฟไลน์ contra

• *
« ตอบกลับ #2426 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:41:48 pm »
ขอเข้าเป็นสมาชิกด้วยครับ
พึ่งได้ P50ST30T จากนาทีทอง Homeworks Expo มาครับ (แต่รอของมาส่งอาทิตญ์หน้าครับ)
รบกวนเพื่อนๆบอกวิธีตรวจรับสินค้าด้วยครับ
ตอนนี้กำลังหาโหลดไฟล์ Test dead pixel อยู่ครับ   [งง]

ออฟไลน์ yodkomm

• *
« ตอบกลับ #2427 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:06:28 pm »
ฝากตัวด้วยคน ครับ พึ่งได้นาทีทอง มาเหมือนกัน ขนกลับมาบ้าน เอาขึ้นขาแขวนเรียบร้อยแล้วครับ

สอบถามทีครับ ดู ทรู ควรตั้งค่ายังไงดีครับ

ตอนนี้ ดู Liverpool อุ่้นเครื่องอยู่ มีเงาๆ เหมือนกัน

ออฟไลน์ [email protected]

• *
« ตอบกลับ #2428 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 11:23:01 pm »
ผมใช่ th-p42x30t ครับ ต่อเข้าเคเบิ้ลท้องถิ่น แต่ช่องเคเบิ้ล มีเยอะกว่า 120 ช่อง
ผมตั้งค้นหายังไงครับ ถึงจะหาได้เกิน 120 (อธิบายเข้าใจมั้ยเนี้ย)

รบกวนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ moshionly

• *
« ตอบกลับ #2429 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 03:06:52 pm »
ขอความช่วยเหลืออีกซักรอบหน่อยครับ  [ร้องไห้]

วันนี้พึ่งลองเข้าไปทีวีใกล้ๆ แล้วเจอ

ทำให้ไม่กล้าเปิดทีวีต่อเลยครับ เป็นทั้ง2ฝั่งเลย รบกวนด้วยครับ
 [เศร้า]