ผู้เขียน หัวข้อ: ได้หนัง+ฮาร์ดดิสก์ มาแล้ว ทำไงต่อครับ  (อ่าน 5196 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarasinn

• Flat TV member
  • *
คือสั่งซื้อหนัง พวกก็อัดลงมาฮาร์ดดิกส์ให้ หลายร้อยเรื่อง ทั้ง3D HD SD  ตอนแรกนึกว่าเป็นฮาร์ดดิสก์ภายนอก ที่มาเสียบสายUSB ดูได้เลย  แต่ที่ไหนได้ เป็นฮาร์ดดิสก์ภายใน  ต้องซื้อกล่องมาใส่เพิม(อันนี้แน่นอน) 

ว่าแต่ว่า จะซื้อแบบไหนดีครับ  แบบ HD PLAYER  หรือแบบ ฮาร์ดดิสก์ภายนอกธรรมดา (มันไม่มี HDMI ใช่ไหม)

ส่วนที่ผมมีอยุ่แล้ว คือ กล่องดาวเทียม   GMM HD   มันจะรับกับฮาร์ดดิสก์ภายนอกใหมครับ หรือว่าต้องแยกอีก หรือไม่ต้องซื้อ HD PLAYER แล้ว

ออฟไลน์ vorasad

• *
Re: ได้หนัง+ฮาร์ดดิสก์ มาแล้ว ทำไงต่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 01:34:40 pm »
กรรม ! ยังไม่มีเครื่องเล่น ดันมีhdd+หนัง ซะงั้น

อันดับแรก ต้องมี docking hdd ก่อน มีทั้ง ใส่หนึ่งตัว หรือมากกว่า นั้นแล้วแต่ท่าน ( ราคา หนึ่งกับสองต่างกันไม่มาก ) นึกถึงอนาคต ครับ

อันดับต่อไป ก็ต้องมี hd player เพื่อเอามาเล่นไฟล์หนังครับ ยี่ห้อไรลองศึกษาดู ในเวปนี้มีเยอะครับ (อาจเลือกแบบใส่ hdd ได้ในตัวเลย ก็ได้ ให้ข้ามข้อหนึ่งไป ) แต่อาจถอดใส่ยากนิดนึง
ถ้าคิดว่าจะมี hdd มากว่า หนึ่งลูก แนะนำข้อ หนึ่งครับ

• *
Re: ได้หนัง+ฮาร์ดดิสก์ มาแล้ว ทำไงต่อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 04:07:23 pm »
สั่งซื้อเพราะนึกว่าเป็นแบบ ฮาร์ดดิสก์ภายนอกครับ ที่มาถึงก็เสียบทีวี กับยูเอสบี อ้านได้เลย

ขอบคุณครับ ต้องลงทุน HD PLAYER อีกอัน เห้อ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 04:20:44 pm »
ขอคำแนะนำ HD PLAYER  รุ่นไหนดีครับ
สั่งได้ที่ไหนชัวร์มั่งครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 08:49:17 am »
ขอคำแนะนำ HD PLAYER  รุ่นไหนดีครับ

ทั่นใช้ จอ อะไร 
และต้องการระดับคุณภาพ ของภาพ   และ เสียง ขนาดไหนครับพ๊ม

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 03:58:16 pm »
สนใจเชิญรับชม ที่ www.peakhdplayer.com

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 05:22:34 pm »
สั่งซื้อเพราะนึกว่าเป็นแบบ ฮาร์ดดิสก์ภายนอกครับ ที่มาถึงก็เสียบทีวี กับยูเอสบี อ้านได้เลย

ขอบคุณครับ ต้องลงทุน HD PLAYER อีกอัน เห้อ

ถ้าจะยืนตามเจตจำนงเดิมคือเสียบทีวีดูโดยตรง
คำตอบ คือ ซื้อ DOCK (แท่นเสียบ HDD) มาใช้ ราคาหนึ่งแบงค์เทาก็เอาอยู่  :)

แต่ถ้าจะเปลี่ยนแปลงเพิ่มหลักการใช้งานโดยเล่นผ่านเครื่องเล่นไฟล์
คำตอบ คือ HD Player หรือ Android Player ขึ้นกับความต้องการในการใช้งาน กรณีนี้ราคาสามถึงสี่แบงค์เทาเอาอยู่  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2014, 05:23:08 pm โดย jkhantee »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 01:21:28 pm »

ทั่นใช้ จอ อะไร 
และต้องการระดับคุณภาพ ของภาพ   และ เสียง ขนาดไหนครับพ๊ม

ขอบคุณครับ จอ LG 50LB650T ครับ  เครื่องเสียงออนเกียวรุ่นเก่า  504  + ลำโพงบอสตันครับ อยากได้ภาพคมๆ เสียงเชอรราวด์ ครับไม่ต้องเลิศมาก

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 01:22:21 pm »

ถ้าจะยืนตามเจตจำนงเดิมคือเสียบทีวีดูโดยตรง
คำตอบ คือ ซื้อ DOCK (แท่นเสียบ HDD) มาใช้ ราคาหนึ่งแบงค์เทาก็เอาอยู่  :)

แต่ถ้าจะเปลี่ยนแปลงเพิ่มหลักการใช้งานโดยเล่นผ่านเครื่องเล่นไฟล์
คำตอบ คือ HD Player หรือ Android Player ขึ้นกับความต้องการในการใช้งาน กรณีนี้ราคาสามถึงสี่แบงค์เทาเอาอยู่  :)

ขอบคุณครับ ชัดเจนครับ 

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 12:55:17 am »
โอ้ว... พึ่งมาอ่านเจอครับ ไม่รู้ทันไหม พอดีอ่านแล้วทราบถึง System ที่บ้านว่ามีเครื่องเสียงด้วย

คือจริงๆซื้อแค่ Docking มาแล้วเสียบที่ USB ของ TV ก็ดูได้แล้วครับ แต่ว่ามันไม่สามารถทำงานได้อย่าง 100% นะครับ ที่ลูกค้าผมเจอบ่อยๆก็จะซัพตัวหนังสือไม่ขึ้น เสียงไม่ออก หรือร้ายแรงสุดเปิดมาไม่มีอะไรเลยครับ
อย่างที่สองครับการต่อผ่าน USB ของ TV จะทำให้อรรถรสของคุณหายไปเยอะเลยครับ เนื่องจากการประมวลผลภาพและเสียงยังไงก็สู้เครื่องเล่น HD Player ไม่ได้ครับ แล้วยิ่งที่บ้านมีเครื่องเสียง Home Theater ของ Onkyo อยู่แล้วด้วย ถ้าคุณซื้อ HD Player มาจะสามารถมาเชื่อมต่อกับ Onkyo ได้ด้วยครับ จะทำให้คุณดูหนังได้สนุกขึ้นเยอะเลย แต่ถ้าคุณต่อผ่าน USB TV เครื่องเสียงของคุณก็จะไม่ได้ใช้มันครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 11:10:24 am »
โอ้ว... พึ่งมาอ่านเจอครับ ไม่รู้ทันไหม พอดีอ่านแล้วทราบถึง System ที่บ้านว่ามีเครื่องเสียงด้วย

คือจริงๆซื้อแค่ Docking มาแล้วเสียบที่ USB ของ TV ก็ดูได้แล้วครับ แต่ว่ามันไม่สามารถทำงานได้อย่าง 100% นะครับ ที่ลูกค้าผมเจอบ่อยๆก็จะซัพตัวหนังสือไม่ขึ้น เสียงไม่ออก หรือร้ายแรงสุดเปิดมาไม่มีอะไรเลยครับ
อย่างที่สองครับการต่อผ่าน USB ของ TV จะทำให้อรรถรสของคุณหายไปเยอะเลยครับ เนื่องจากการประมวลผลภาพและเสียงยังไงก็สู้เครื่องเล่น HD Player ไม่ได้ครับ แล้วยิ่งที่บ้านมีเครื่องเสียง Home Theater ของ Onkyo อยู่แล้วด้วย ถ้าคุณซื้อ HD Player มาจะสามารถมาเชื่อมต่อกับ Onkyo ได้ด้วยครับ จะทำให้คุณดูหนังได้สนุกขึ้นเยอะเลย แต่ถ้าคุณต่อผ่าน USB TV เครื่องเสียงของคุณก็จะไม่ได้ใช้มันครับ

ขอบคุณครับ  สุดท้ายผมก็ได้ เจ้า Egreat R200s Pro   มาเสียบต่อแล้วครับ ดูหนังสามมิติ  ดูคอนเสริ์ต ก็โอเคอยู่ครับ