ผู้เขียน หัวข้อ: ''มือใหม่'' หาซื้อเครื่องเล่น HD Player ขอความอนุเคราะห์ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2757 ครั้ง)

ออฟไลน์ go1fhope

• *
พอดีผมซื้อทีวีใหม่มาให้พ่อกับแม่ดูอะครับ เป็น Smart TV ของ LG ครับ

ส่วนตัวผมไม่ค่อยได้ดูทีวี หรือ ถ้าดูหนังก็ดูผ่านคอม PC หรือ NB เอาครับ

คือผมอยากได้ เครื่องเล่นที่มันสามารถเล่นผ่านแฟชไดร์ได้พออะครับ (หรือมีช่องเล่นแผ่น dvd ด้วยก็ดีนะครับ พ่อแม่ผมไม่ทันเทคโนโลยีนะครับ รู้จักแต่แผ่น dvd แต่ถ้ามีช่องแฟดไดร์ผมจะได้โหลดหนังมาให้ท่านดูได้นะครับ) (คือเครื่อง DVD เก่าท่านเสีย เลยจะซื้อใหม่ ผมจึงเสิร์ทหาในเน็ต เลยพึ่งได้เห็น HD player อะครับ)

ปล. 1.ขอตัวที่ราคาคุ้มกับคุณภาพหน่อยนะครับ
      2.ทีวีที่ซื้อมีช่อง usb มาให้ แต่หลายท่านบอกว่าเล่นผ่าน usb ในเครื่องแล้วห่วยแตก ติดๆขัดๆเรื่องเยอะ จริงป่ะครับ (ส่วนตัวยังไม่เคยลองเลยครับ)

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2014, 03:39:50 am โดย go1fhope »

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
โดยส่วนมากแล้ว เล่นผ่าน TV จะมีบางไฟล์ที่เล่นไม่ได้ HD Player จึงสะดวกกว่า

HDplayer ทุกเครื่อง สามารถที่จะต่อ Flash Drive และใช้ DVD External ต่อผ่าน USB ได้อยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่องยี่ห้อถ้าของทาง Mede8er จะมี MED1000X3D ที่สามารถเล่น 3D และทำปกหนังออนไลน์ได้ด้วยครับผม

ออฟไลน์ go1fhope

• *
ขอบคุณครับ ยังไม่เข้าใจอยู่ดี เดี๋ยวจะศึกษาเพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
สำหรับเครื่อง HD Player ในตลาดมีค่อนข้างเยอะครับ ขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละบุคลมากกว่าครับ

1. ถ้าไม่ต้องการลูกเล่นการใช้งานเยอะมากมายขอแค่ต่อดูหนังจากแฟรชไดร์หรือฮาร์ดดิสเอ็กเทอนอลได้ก็พอแนะนำเป็น MEDE8ER รุ่น MED250X
2. ถ้าเน้นเล่นเน็ตด้วยแต่ไม่เอา 3D Full Rip ลองดู MEDE8ER รุ่น MED450X2S ครับ หรือถ้าต้องการใส่ HDD ภายในขนาด 3.5"ด้วย ดู PlayOn HD3 ครับ
3. ถ้าต้องการดู 3D แบบ Full Rip ด้วยดู MEDE8ER รุ่น MED600X3D ถ้าต้องการใส่ HDD ภายในขนาด 3.5"ด้วย ดู MEDE8ER MED1000X3D ครับ

ถ้าถามว่าใช้ช่อง USB จาก TV ได้เลยไหม ตอบเลยว่าได้ครับ เพียงแต่การรอบรับ File ต่างๆ ได้ไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ครับ ปัญหาที่เกิดขึ้นก็คือ
เปิดดูได้แต่เปิดซัพตัวหนังสือไม่ขึ้น
เปิดได้แต่ไม่มีเสียง
เปิดได้แต่ภาพกระตุก
เปิดไม่ได้เลย

แน่นอนว่า HD Player ผลิตมาเพื่อการดู File เหล่านี้โดยเฉพาะครับ แน่นอนความสเถียนย่อมดีกว่าแน่นอนครับ