ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยคับ.พรุ่งนี้จะไปซื้อสายลำโพงที่จะมาใช้กับ onkyo ht s4505คับ  (อ่าน 1637 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekposa

• Flat TV member
  • *
Onkyo ht s4505 ควรจะใช้สายลำโพง ยี่ห้อใด ราคาไม่แพงมากคับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำที่ดีคับ.^^

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...จากชุดลำโพง s 4505 เป็นลำโพงขนาดเล็ก ใช้สายลำโพงถูกหรือแพงมีผลเท่ากัน ยกเว้น เปลี่ยนคู่หน้าให้ดอกลำโพงใหญ่ขึ้น ก็ควรใช้สายแพงขึ้นครับ เห็นใช้กันทั่วไป คือ ยี่ห้อมอนสเตอร์ เนื่องจากคุณภาพดี จึงมีของปลอม ซื้อต้องระวังให้ดีครับ

ออฟไลน์ YUKI

• Flat TV member
  • *
สายแถมหน่ะดีแล้วคับ  ไม่เปลือง

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• LCD TV member
  • **
ผมใช้อยู่ แนะนำว่าถ้าจะเปลี่ยน ก็ใช้แค่สายตัดแบ่งคู่หน้ากับเซ็นเตอร์ก็พอครับ ไม่เปลืองมาก เดี๋ยวมันจะเกินราคาเซ็ทไป ไม่แนะนำเลย

ส่วนตัวเคยให้ที่ร้านลองเอาสาย 12AWG ปรากฏยัดไม่เข้า 55555+

เลยใช้ตัวตัดแบ่ง VELOCITA NAPLES V เมตรละ 250 บาท เป็นคู่หน้า (ต้องยัดๆเข้านิดนึง เอาตะกั่วมาจี้ปลายก่อนให้แข็งๆ)

คือที่รู้สึกได้ก็เป็นพวกเวทีเสียงกว้างกว่าเดิม รายละเอียดมามากขึ้นจริงๆ

พออัพลำโพงแล้วสายเดิมเก็บไว้ใช้ได้ฮะ ค่อยไปจัด A3 แล้วยัดหัวบานาน่า จบเลย อิอิ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...ออมเงินอีกนิดสมทบซื้อ Polk RTi A1 หรือ A3 ใช้สายไฟฟ้าธรรมดา เสียงก็ยังดีกว่าอัพสายแพงๆ มาใช้กะลำโพงกระป๋อง อิ อิ.