ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องHD PlayerกับBluray playerดูหนังผ่านHDไฟล์MKVครับ  (อ่าน 2153 ครั้ง)

ออฟไลน์ bombard

• *
มือใหม่ขอความรู้ครับ เคยดูหนังเสียบusbจากTv Samได้เลย แต่พึ่งเปลี่ยนTVซื้อAS700มาครับดูหนังจากhd ไฟล์mkvไม่ได้เลย เลยกะจะซื้อเครื่องเล่นไฟล์สักเครื่องครับ มอง"Med1000ไว้"ราคาพร้อมสายก็ประมาณ7,000
แต่ก็เห็นเครื่องเล่นbluray playerของpanaราคาก็ประมาณนี้เลยสงสัยว่าผมควรจะซื้อHd Playerหรือbluray playerดี?
 -รูปแบบการใช้งานครับดูหนังไฟล์mkv,mp4จากex.HDซะส่วนใหญ่(โหลดbitมา)
-bluray playerรองรับการเล่นไฟล์จากEx.HDไฟล์MKVรึเปล่าครับจะเล่นไดัดี ความละเอียดของภาพได้เยอะรึเปล่า
ผมควรจะซื้อเครื่องไหนแบบไหนดีที่จะเหมาะกับการใช้งานผมมากที่สุด
   ถามอีกเรื่องครับเสียงที่ต่อเข้าชุดhome theater ปกติผมเสียบmini jack3.5" outputมาเข้าrcaชุดโฮมได้เลย แต่นี่outputจากtvเป็นoptical(digital out)ผมจะทำยังไงให้เข้ากับชุด home theaterได้ ต้องมีสายopticalหัว/ท้าย ต้องมีตัวแปลงoutput rca/jack3.5"รึเปล่า มีขายมั้ยหรือหาซื้อที่ไหนได้มั่งช่วยชี้แนะด้วยครับ หรือพี่ๆจะช่วยแนะนำผมด้วยครับมือใหม่จริงๆครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำที่ช่วยชี้แนะกับมือใหม่อย่างผมมากๆนะครับ [รัก]ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: ขอความรู้เรื่องHD PlayerกับBluray playerดูหนังผ่านHDไฟล์MKVครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 11:20:50 am »
อ่านแล้ว.....ก็แนะนำเป็นเลือกใช้ MED1000 ที่มองไว้ดีกว่า ต่อ HDMI จาก MED เข้าจอ และต่อ Optical จาก MED เข้าเครื่องเสียง // สาย Optical ซื้อที่ร้านที่ขาย MED ได้เลยครับ คิดว่าเขาน่าจะมีขายด้วย  :)

ออฟไลน์ bombard

• *
Re: ขอความรู้เรื่องHD PlayerกับBluray playerดูหนังผ่านHDไฟล์MKVครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:15:20 am »
อ่านแล้ว.....ก็แนะนำเป็นเลือกใช้ MED1000 ที่มองไว้ดีกว่า ต่อ HDMI จาก MED เข้าจอ และต่อ Optical จาก MED เข้าเครื่องเสียง // สาย Optical ซื้อที่ร้านที่ขาย MED ได้เลยครับ คิดว่าเขาน่าจะมีขายด้วย  :)
ขอบคุณมากครับ