ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับชุดนี้เป็นยังไง Klipsch Quintet V และ Sherwood R-607  (อ่าน 13772 ครั้ง)

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
Re: สอบถามหน่อยครับชุดนี้เป็นยังไง Klipsch Quintet V และ Sherwood R-607
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 11:39:26 am »
++ เคยไปฟัง Haman มาแล้ว เสียงเบสหนักแน่น ดุดัน พอ ๆ กับ Sherwood rd 6505 ที่ผมใช้อยู่ครับ แต่เรื่องการโยนเสียงต่อเนื่องแต่ละแชลแนล เด้ดขาด แม่นยำ Sherwood ทำได้ดีกว่า จับกับ Klipsch Quintet ได้อรรถรสดูหนังมากครับ

ออฟไลน์ fernaldo

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามหน่อยครับชุดนี้เป็นยังไง Klipsch Quintet V และ Sherwood R-607
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 11:24:55 pm »
ผมไปลองฟัง klipsch hd 600 กับ Quintet v ที่งาน homework ไบเทคมา
ใจรัก klipsch มาก ฝันตั้งแต่ ม.ปลาย จะต้องให้ได้มาครอบครอง
แต่พอไปนั่งฟังเสียงมา ล้าหูมาก ปวดหู ฟังไม่สบายเลย
แม้ว่า ชุด Quintet จะเสียงแน่นกว่าเยอะก็ตาม
เลยยังไม่ได้เสียงตังค์

ปล. เกี่ยวไหมว่า คนขายมักเปิดเสียงดังกว่าปกติมากๆ ให้ลูกค้าฟัง แล้วคิดว่า ลูกค้าจะรู้สึกดี
พอผมให้เบาเสียงลง ก็แค่แวบเดียว เค้าก็เพิ่มให้ดังใหม่ เหมือนเดิม ...

หรือนี่ ... ไม่ใช่ทางของผม

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 05:56:42 am »
ผมไปลองฟัง klipsch hd 600 กับ Quintet v ที่งาน homework ไบเทคมา
ใจรัก klipsch มาก ฝันตั้งแต่ ม.ปลาย จะต้องให้ได้มาครอบครอง
แต่พอไปนั่งฟังเสียงมา ล้าหูมาก ปวดหู ฟังไม่สบายเลย
แม้ว่า ชุด Quintet จะเสียงแน่นกว่าเยอะก็ตาม
เลยยังไม่ได้เสียงตังค์

ปล. เกี่ยวไหมว่า คนขายมักเปิดเสียงดังกว่าปกติมากๆ ให้ลูกค้าฟัง แล้วคิดว่า ลูกค้าจะรู้สึกดี
พอผมให้เบาเสียงลง ก็แค่แวบเดียว เค้าก็เพิ่มให้ดังใหม่ เหมือนเดิม ...

หรือนี่ ... ไม่ใช่ทางของผม
อยู่ที่การเซ็ทอัพ สายลำโพง และแอมที่จับด้วยครับ

ครั้งนึงนานมากแล้ว เคยไปนั่งฟังชุด klipsch ที่ห้องฟังใหญ่แห่งนึง ใช้สายแพงกว่าตัวลำโพงเยอะ ทั้งกรองไฟ ปลีั๊ก ทุกอย่างดีหมด แต่ฟังนานๆล้าหูสุดๆ   สุดท้ายชอบแนวเสียง และคิดว่าเอามาตั้งที่ห้องเรามันคงดรอปลงมาพอสมควร ก็จัดตัวนั้นมา สุดดท้ายพอมาตั้งที่บ้านอาการดังกล่าวกลับไม่เจอ

อีกอย่างห้องฟังที่ชั่วคราวเช่นในห้าง ในงานแฟร์บางทีชอบเซ้ทเน้นสะใจ   เพราะต้องสู้กับเสียงรบกวนด้านนอกครับ

ปล ถ้ากลัว klipsch จะเสียงจัดไป แนะนำว่าจับกับ harman ปลอดภัยมาก ไม่มีอาการล้าหูให้ปรากฏแน่นอน แต่อาจมึนหัวเวลาดูหนัง เพราะเบสเยอะ อิอิ  [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2014, 06:03:48 am โดย keamglad »

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 10:33:48 am »
++ เคยไปฟัง Haman มาแล้ว เสียงเบสหนักแน่น ดุดัน พอ ๆ กับ Sherwood rd 6505 ที่ผมใช้อยู่ครับ แต่เรื่องการโยนเสียงต่อเนื่องแต่ละแชลแนล เด้ดขาด แม่นยำ Sherwood ทำได้ดีกว่า จับกับ Klipsch Quintet ได้อรรถรสดูหนังมากครับ
นานๆ มาที นะ ท่าน pratad เราสาวก sherwood เหมือนกัน เเนวทางเสียงอยู่ที่ หูเป็นสําคัญ เเนะนําว่า เลือกที่หูเราชอบเป็นดีที่สุด