ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแรง!!! Android Box ทุกรุ่น ดูหนังและซีรีย์จาก Primetime ฟรี 3 ปี  (อ่าน 204299 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
 [รัก] โปรโมชั่น 2559  ซื้อเครื่องเล่นทุกรุ่นเลือกของแถมได้ 1 อย่าง สั่งผ่านหน้าเวป ส่งไปรษณีย์ ems ฟรี  [ปลื่ม]

[หื่น]  ตอนนี้ Himedia H8 มีพร้อมจำหน่ายทุกสาขาค่ะ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ลุงหวัด

• Flat TV member
  • *
ผมซื้อ Q1 มาประมาณ 3-4 เดือนละครับ 
      1.เปิดขึ้นมาก็ไป Medea center เลย พอใจกับระบบส่งผ่านเสียง 7.1 มาก ใช้อ่านไฟล์หนังได้ทุกไฟล์ ภาพและเสียง OK เลย
แต่มีปัญหา ซับไทยบางเรื่อง เป็นสี่เหลี่ยมหมดเลย แก้อย่างไร (HD Player รุ่นเก่า 4 ปีกว่า ชองเก่าอ่านซับไทย ในเรื่องเดียวกัน งง)
      2.พอสนใจจะเล่นเน็ต (ต่อ Lan แล้ว) ยุ่งยากกว่าคอมฯนะ 
      3.เปิด Kodi เข้าไปดู เออ เข้าท่า แต่ก็เข้า Ext. HD ที่เสียบอยู่ได้ไม่  จะแก้อย่างไร ช่วยกรุณาแนะนำ (อย่างละเอียดด้วย คนไม่เคย)
    ขอบคุณครับ

ผมซื้อ Q1 มาประมาณ 3-4 เดือนละครับ 
      1.เปิดขึ้นมาก็ไป Medea center เลย พอใจกับระบบส่งผ่านเสียง 7.1 มาก ใช้อ่านไฟล์หนังได้ทุกไฟล์ ภาพและเสียง OK เลย
แต่มีปัญหา ซับไทยบางเรื่อง เป็นสี่เหลี่ยมหมดเลย แก้อย่างไร (HD Player รุ่นเก่า 4 ปีกว่า ชองเก่าอ่านซับไทย ในเรื่องเดียวกัน งง)
      2.พอสนใจจะเล่นเน็ต (ต่อ Lan แล้ว) ยุ่งยากกว่าคอมฯนะ 
      3.เปิด Kodi เข้าไปดู เออ เข้าท่า แต่ก็เข้า Ext. HD ที่เสียบอยู่ได้ไม่  จะแก้อย่างไร ช่วยกรุณาแนะนำ (อย่างละเอียดด้วย คนไม่เคย)
    ขอบคุณครับ

1. เนื่องจาก Q1 เป็น android box ค่ะ เลยอ่านซัพได้น้อยกว่า hdplayer วิธีแก้ตัวไหนที่ไม่เห็นซัพให้ไปเปิดเล่นกับโปรแกรม mxplayer ก็จะมองเห็นปกติค่ะ
2. ยุ่งยากแบบไหนเข้า web หรือ ผ่าน app ค่ะ ปกติรุ่นนี้ก็ใช้ wifi ได้นะคะ ถ้าไม่ห่างมากก็ไม่มีปัญหาค่ะ
3. เข้า videos เลือก Files เลือก Files ก็จะเห็น hdd ค่ะ

ออฟไลน์ pgscc

• *
Q8Q ของเข้าเมื่อไหรครับ

Q8Q ของเข้าเมื่อไหรครับ

คาดว่าประมาณ สัปดาห์หน้าค่ะ

ออฟไลน์ chango

• *
q5q ของเข้าเมื่อไร

ตอนนี้ Q5 จะมีเป็นรุ่นใหม่ค่ะ ยังไม่ทราบเวลาแน่นอนค่ะ

ออฟไลน์ chango

• *

ตอนนี้ Q5 จะมีเป็นรุ่นใหม่ค่ะ ยังไม่ทราบเวลาแน่นอนค่ะ

มาแล้วช่วยแจ้งด้วยคับ 0833293558

[email protected]

ตอนนี้กลับมาเปิด พร้อมให้บริการแล้วนะจ๊ะ
Digilife Gadget ‪#‎สาขาพันทิพย์ประตูน้ำ‬ ชั้น3 ห้อง 373 ค่ะ

มาแล้วช่วยแจ้งด้วยคับ 0833293558

[email protected]

จร้า

ออฟไลน์ Mychemical

• LCD TV member
  • **
H8
ผมต่อสายLAN เข้า laptop
เพื่อจะเล่นfileหนังจากlaptop
ตั้งค่าไม่เป็นครับ
มันให้เข้า user/Password
แนะนำด้วยคับ

H8
ผมต่อสายLAN เข้า laptop
เพื่อจะเล่นfileหนังจากlaptop
ตั้งค่าไม่เป็นครับ
มันให้เข้า user/Password
แนะนำด้วยคับ

ต่อตรงเลยไม่ได้ค่ะ
ต้องต่อผ่านเร้าเตอร์ก่อนค่ะ

ตอนนี้ Digilife มีให้บริการ 4 สาขานะคะ
1. สาขาพันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น 3
2. สาขาพาลาเดี่ยม ประตูน้ำ ชั้น 3 (ปิดวันอาทิตย์)
3. สาขาฟอร์จูนทาวน์ ชั้น 3
4. สาขาพันธู์ทิพย์ งามวงศ์วาน

ลูกค้าที่รอ cen.grand สินค้าจะเข้าประมาณสัปดาห์หน้านะคะ

ออฟไลน์ uncensor1793

• *
CloudHD1195+ กับ q5q  ตัวไหนดีกว่าครับ เน้นดูหนังอย่างเดียว ไฟล์ MKV

ออฟไลน์ เฟอะฟะ

• *
มีรุ่นไหนที่แปลงไฟล์ 3D upper lower ได้บ้าง ซื้อ Himedia H8 มันแปลงได้แต่ sbs

CloudHD1195+ กับ q5q  ตัวไหนดีกว่าครับ เน้นดูหนังอย่างเดียว ไฟล์ MKV

1195 เล่นไฟร์หนังดีกว่าค่ะ
Q5Q เล่นเนตได้ดีกว่าค่ะ