ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแรง!!! Android Box ทุกรุ่น ดูหนังและซีรีย์จาก Primetime ฟรี 3 ปี  (อ่าน 204281 ครั้ง)

ออฟไลน์ uncensor1793

• Flat TV member
  • *
1195+ ของจะเข้าเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
1195+ ของจะเข้าเมื่อไหร่ครับ

ตอนนี้กำลังเปลี่ยนรุ่นค่ะ ต้องรอสินค้าซักระยะนึงค่ะ

ออฟไลน์ peak6007

• *
H8 มีของรึเปล่าครับ

H8 มีของรึเปล่าครับ

ตอนนี้สินค้าหมดนะคะ รอสินค้าเข้าสักระยะคะ เด๋วจะมาแจ้งให้ทราบนะคะ ถ้าสินค้าเข้ามาแล้ว

ออฟไลน์ ลุงหวัด

• *
   ถามคุณน้องยุ้ยครับ  ลุงใช้ Q1ที่มีปัญหาเรื่องอ่านซับนะ คุณแนะนำให้ใช้โปรแกรม mxplayer ลุงไม่รู้จริงๆว่า โปรแกรม mxplayer
มันอยู่ตรงไหน ขอความกรุณาบอกขั้นตอนหา โปรแกรม mxplayer อย่างละเอียดด้วยครับ มือใหม่จริงๆ
 ขอบคุณมาก  จะพยายามเล่นให้ครบความสามารถของ Q1 ครับ

ถามคุณน้องยุ้ยครับ  ลุงใช้ Q1ที่มีปัญหาเรื่องอ่านซับนะ คุณแนะนำให้ใช้โปรแกรม mxplayer ลุงไม่รู้จริงๆว่า โปรแกรม mxplayer
มันอยู่ตรงไหน ขอความกรุณาบอกขั้นตอนหา โปรแกรม mxplayer อย่างละเอียดด้วยครับ มือใหม่จริงๆ
 ขอบคุณมาก  จะพยายามเล่นให้ครบความสามารถของ Q1 ครับ

ปกติทางร้านจะลงให้นะคะ ทีนี้เราต้องเลือกที่ตัวหนังก่อนค่ะ โดยผ่านตัวโฟรเดอร์ หรือ โปรแกรม esexploere เครื่องถึงจะร้องให้เลือกโปรแกรมสำหรับการเล่นหนังอีกที ถ้ามีข้อสงสัยสามารถโทรปรึกษาได้ที่ ดิจิไลน์ ทุกสาขาค่ะ

ออฟไลน์ herewit

• *
ผมซื้อ H8 ที่ดิจิไลฟ์ ฟอร์จูนมาวันที่ 12/2/59 ปกติจะใช้วันหยุดเสาร์-อาทิตย์
แต่วันนี้กลับมาเปิด ปรากฏว่าไฟเครื่องติดแต่ไม่มีสัญญาณส่งไปทีวี
สอบถามครับ
1. เครื่องเสียแล้วหรือเปล่าครับ
2. สามารถเคลมและเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยหรือเปล่าครับ
3. หรือสามารถเทสแบบไหนได้ครับ
ขอบคุณครับ

ผมซื้อ H8 ที่ดิจิไลฟ์ ฟอร์จูนมาวันที่ 12/2/59 ปกติจะใช้วันหยุดเสาร์-อาทิตย์
แต่วันนี้กลับมาเปิด ปรากฏว่าไฟเครื่องติดแต่ไม่มีสัญญาณส่งไปทีวี
สอบถามครับ
1. เครื่องเสียแล้วหรือเปล่าครับ
2. สามารถเคลมและเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ไฟเครื่องติดแต่ไม่เข้าเมนูหลัก ต้องส่งเครมค่ะ ระยะเวลาเกินคงเปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้ แต่ทางร้านจะเปลี่ยนเป็นบอทใหม่ให้ยกชุดค่ะ ก็จะเหมือนได้เครื่องใหม่เพียงแต่เป็นกรอบตัวเดิมเท่านั้นค่ะ

ออฟไลน์ herewit

• *
ขอบคุณครับ k.nongyui
1.ระยะเวลาการเปลี่ยนบอทประมาณกี่วันครับ
2.โดยปกติ H8 มีปัญหาอย่างนี้เยอะหรือเปล่าครับ

สอบถามครับ
ขอบคุณครับ

ไฟเครื่องติดแต่ไม่เข้าเมนูหลัก ต้องส่งเครมค่ะ ระยะเวลาเกินคงเปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้ แต่ทางร้านจะเปลี่ยนเป็นบอทใหม่ให้ยกชุดค่ะ ก็จะเหมือนได้เครื่องใหม่เพียงแต่เป็นกรอบตัวเดิมเท่านั้นค่ะ

ออฟไลน์ papeJunge

• *
สอบถามครับ ซื้อ Q1 จากที่ร้านไปเมื่อ ตุลาปีที่แล้ว ปกติ ต่อ external hdd ทิ้งไว้ ดู series ได้ปกติครับ
แต่ว่า ล่าสุดเปิดเครื่องขึ้นมาแล้วมันเข้า es file explorer แบบ auto เลย แล้วมีอาการ หา hdd นานสัก 3-4 วินาที แล้วถึงเจอครับ
แต่พอเข้า kodi แล้ว file ที่ add ไว้ใน library พอกดเปิดดู มันบอกหาไฟล์ไม่เจอครับ
ลอง add video  ใหม่เลือก source แล้ว เข้าไปใน root / mnt แล้วไม่เจอ sda ที่จะไป external hdd เลยครับ
ลอง restart / ถอด / ต่อ hdd ใหม่แล้ว ก็เป็นแบบเดิม แล้วผมลองเอา hdd มาต่อกับ com ก็เปิดได้ปกติครับ
พอแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

สอบถามครับ ซื้อ Q1 จากที่ร้านไปเมื่อ ตุลาปีที่แล้ว ปกติ ต่อ external hdd ทิ้งไว้ ดู series ได้ปกติครับ
แต่ว่า ล่าสุดเปิดเครื่องขึ้นมาแล้วมันเข้า es file explorer แบบ auto เลย แล้วมีอาการ หา hdd นานสัก 3-4 วินาที แล้วถึงเจอครับ
แต่พอเข้า kodi แล้ว file ที่ add ไว้ใน library พอกดเปิดดู มันบอกหาไฟล์ไม่เจอครับ
ลอง add video  ใหม่เลือก source แล้ว เข้าไปใน root / mnt แล้วไม่เจอ sda ที่จะไป external hdd เลยครับ
ลอง restart / ถอด / ต่อ hdd ใหม่แล้ว ก็เป็นแบบเดิม แล้วผมลองเอา hdd มาต่อกับ com ก็เปิดได้ปกติครับ
พอแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

เข้าจากตัวเล่นหนังของเครื่องได้ปกติไหมคะ

ตอนนี้ทางร้านมี Zidoo X6 Pro พร้อมจำหน่ายทุกสาขานะคะ มีของแถม เลือกได้ 1 อย่างเหมือนเดิมค่ะ

ตอนนี้ Digilife มีให้บริการ 4 สาขานะคะ
1. สาขาพันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น 3
2. สาขาพาลาเดี่ยม ประตูน้ำ ชั้น 3 (ปิดวันอาทิตย์)
3. สาขาฟอร์จูนทาวน์ ชั้น 3
4. สาขาพันธู์ทิพย์ งามวงศ์วาน

ออฟไลน์ boon1972

• *
สนใจเครื่อง H8 กับ Zidoo X6 Pro
อันไหนดีกว่ากันครับ
เน้นดูหนังSoundtrack Th sub

ตอนนี้ มีสินค้ารึป่าวครับ
มีApp อะไรแถมบ้างครับ
เงื่อนไขการรับประกัน เป็นยังไง?
กี่วันเปลี่ยนเครื่อง? รวมค่าแรง+อะไหล่?

วิธีการชำระเงิน มีแบบใดบ้าง
มีแบบจ่ายผ่านCredit?
ขอบคุณครับ
ช่วย เมลล์ตอบด้วยครับ [email protected]

ออฟไลน์ sojvp

• *
Q10 PRO จะมีขายเมื่อไรครับ รออยู่

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *

ออฟไลน์ damdonsak

• LCD TV member
  • **
ชิพ SIGMA แถมฟรี Android Box 4K มูลค่ากว่า 2000฿
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 07:41:12 pm »
ตอนี้ dune มีตัวแทนในประเทศกี่เจ้าแล้วครับ

Re: ชิพ SIGMA แถมฟรี Android Box 4K มูลค่ากว่า 2000฿
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: เมษายน 10, 2016, 03:40:13 pm »
ตอนี้ dune มีตัวแทนในประเทศกี่เจ้าแล้วครับ

ทางร้านไม่แน่ใจนะคะ แต่ร้านเราก็เป็นตัวแทนตั้งแต่รุ่นแรกๆ มาเลยค่ะ