ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแรง!!! Android Box ทุกรุ่น ดูหนังและซีรีย์จาก Primetime ฟรี 3 ปี  (อ่าน 204314 ครั้ง)

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: แรงส์สุดๆ Q5X QuadCore 4K สีพิเศษ Black Aluminium!!! Limited Edition
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 08:02:16 pm »
อ้าว..กำลังเล็งมาเล่น XBMC กับ tvthailand สงสัยต้องรอดูยาวๆเสียแล้ว  [ร้องไห้]
อ้อ..แล้วดูเว็บหนัง online เช่น tvseriesclubหรือ freemovie-hd เป็นไงบ้างครับ ผมติด series หลายเรื่องอยู่ [รัก] ครับ

XBMC ใช้ได้นะคะ
ส่วน tv thailand ทางร้านลงให้แย้ว แต่ถ้าเราจะลงเองสามารถ
ดาวน์โหลดไฟล์เป็น.apk มาลงได้เลยจ้า
เป็นดูหนังลองแล้วเล่นได้  แต่เข้าใช้ยากจุง
ปกตืที่ร้านจะลงapp series ให้ยุแล้วใช้ง่ายกว่า
มีupdate เรื่อยๆเหมือนกันจ้า เช่นseries 7,8,store(us)
และอีกทางสามารถดูผ่านXBMC ได้เลยจ้า

[yes] แจ่มสุดๆแล้วรุ่นนี้  [yes]

ปรึกษาและสอบถามครับ
# ลงแอพบางแอพที่ใช้ประจำไม่ได้ เช่น tunein tvthailand astv sportinter
แอพ tunein tvthailand  ใช้เป็น file apk ลงใช้งานได้ตามปกติคับ

--------------------------------------------------------------------

ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: แรงส์สุดๆ Q5X QuadCore 4K สีพิเศษ Black Aluminium!!! Limited Edition
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 12:47:34 am »
# ลงแอพบางแอพที่ใช้ประจำไม่ได้ เช่น tunein tvthailand astv sportinter
ลงได้นะครับ

# ลงแอพ archos แล้วให้มันเป็นตัวโชว์ปกแล้วเลือกให้เล่นด้วย videoplayer ของตัวเครื่อง ได้ไหม ตอนนี้ผมยังทำไม่ได้แอพมันเหมือนมองไม่เห็น usb HDD
ลองเปลี่ยนช่อง USB ดูก่อนนะครับ

# xbmc เล่นแล้วภาพดีเลย์กว่าเสียงพูด แก้ไขหรือตั้งค่าตรงไหนอย่างไร
ตัวที่ลงมาเป็น Gotham คาดว่าใช้ตัวเก่าที่ใช้กับ Kuro หรือ Q5II น่าจะเข้ากันได้มากกว่าครับ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 12:54:01 am »
# ลงแอพ archos แล้วให้มันเป็นตัวโชว์ปกแล้วเลือกให้เล่นด้วย videoplayer ของตัวเครื่อง ได้ไหม ตอนนี้ผมยังทำไม่ได้แอพมันเหมือนมองไม่เห็น usb HDD
# xbmc เล่นแล้วภาพดีเลย์กว่าเสียงพูด แก้ไขหรือตั้งค่าตรงไหนอย่างไร

ตัวนี้แย่อ่่ะ ผมซื้อมาก็เป็นเหมือนกันเลยครับ ที่สาขาประตูน้ำ คนขายดันพูดไม่ดีด้วยเสียความรู้สึก ตัว USB ไฟไม่ค่อยพอ และ ไม่เหมาะกับการเล่น XBMC เป็นอย่างยิ่งขอบอก หลาย App ยังมีปัญหาเพียบเลยครับ
อะไรที่ท่านใช้ไม่ได้ รบกวนแนะนำด้วยครับ จะได้แจ้งกลับไปให้
ปกติรุ่นแบบนี้เค้ามีโปรแกรมดูหนังที่ดีกว่า Xbmc มาให้แล้วนะครับ
Xbmc หลายๆท่านก็ใช้แค่ดู iptv เท่านั้น อีกอย่างคือ Xbmc ในแอนดรอย์ยังได้แค่ 720P ครับ
ดูไฟล์หนังใช้แอพตัวมันเองภาพสวยและเสียงดีกว่าเยอะครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 01:06:36 pm »
ลงได้นะครับ

ลองเปลี่ยนช่อง USB ดูก่อนนะครับ

ตัวที่ลงมาเป็น Gotham คาดว่าใช้ตัวเก่าที่ใช้กับ Kuro หรือ Q5II น่าจะเข้ากันได้มากกว่าครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 02:14:12 pm »
ลงได้นะครับ

ตอนนี้ลงแอพที่โหลดจาก playstore ไม่ได้ --> ลงได้แล้วด้วยการหาไฟล์แอพ apk มาลง

xbmc ไม่ใช้แล้ว --> แค่ต้องการโชว์ปก ตอนนี้กำลังหาวิธีให้ archos เห็น usb เพราะต้องการให้โชว์ปกแล้วเลือกเล่นด้วย video player ของเครื่อง

ถ้าหาแอพทำให้โชว์ปกไม่ได้จริงๆก็ไม่เป็นไร --> เลือกเล่นด้วย media center โดยตรง สะดวกสุด เพราะชอบใช้รีโมทในการดูหนัง กดเลือกซับเลือกเสียงที่รีโมทได้เลยและกดเลื่อนซับขึ้นลงได้ด้วย และต้องการเล่นเสียง DTSHDMA DOLBYTRUEHD ออก ONKYO

แต่ archos ต้องเจอ usb สิน่าเพียงแต่ยังหาวิธีไม่เจอ เพราะ quadecore ตัวอื่น(allwinner/amlogic s802b/rockchip3188 3288)เจอหมด

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:00:47 pm »
ลงได้นะครับ

ตอนนี้ลงแอพที่โหลดจาก playstore ไม่ได้ --> ลงได้แล้วด้วยการหาไฟล์แอพ apk มาลง

xbmc ไม่ใช้แล้ว --> แค่ต้องการโชว์ปก ตอนนี้กำลังหาวิธีให้ archos เห็น usb เพราะต้องการให้โชว์ปกแล้วเลือกเล่นด้วย video player ของเครื่อง

ถ้าหาแอพทำให้โชว์ปกไม่ได้จริงๆก็ไม่เป็นไร --> เลือกเล่นด้วย media center โดยตรง สะดวกสุด เพราะชอบใช้รีโมทในการดูหนัง กดเลือกซับเลือกเสียงที่รีโมทได้เลยและกดเลื่อนซับขึ้นลงได้ด้วย และต้องการเล่นเสียง DTSHDMA DOLBYTRUEHD ออก ONKYO

แต่ archos ต้องเจอ usb สิน่าเพียงแต่ยังหาวิธีไม่เจอ เพราะ quadecore ตัวอื่น(allwinner/amlogic s802b/rockchip3188 3288)เจอหมด
ผมว่าเคยลองเสียบช่อง USB3 มองไม่เห็น แต่เปลี่ยนเป็นช่อง ขวาสุดมองเห็นครับ

ออฟไลน์ autoresume

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 10:50:18 am »
1. ตัวนี้เล่น Full rip iso 3D ได้มั้ย
    1.1 ถ้าได้ ภาพออกมาเป็น 3D เป็นภาพซ้อน คือใส่แว่นดูได้เลย หรือไม่
    1.2 ถ้าได้ ภาพออกมาเป็น Side by Side แล้วต้องใช้่ Remote TV รวม หรือไม่
    1.3 หรือได้เป็น 2D คือ บางรุ่นนมันออกมาเป็น 2D เข้าใจว่ารุ่นนั้นไม่รองรับ Full rip iso 3D
    1.4 ถ้าได้ สามารถปรับภาพเป็น 2D ได้หรือไม่ ทำที่เครื่อง หรือ TV (อันนี้จะได้ลดปัญหา การเก็บหนัง 2 แบบ ผมจะได้เก็บแบบ 3D ตัวเดียว)

2. ตัวนี้ควบคุมการเปลี่ยน ซับ และ เสียง ผ่านรีโมท ได้หรือไม่

3. การใช้งานผ่าน XBMC ได้ 100% หรือไม่ ภาพ เสียง ตรงกัน, เปิดซับได้ทุกอัน, เปิดเสียงได้ทุกอัน ชอบโปรแกรมนี้ตรงที่ สามารถขยายจอได้ คือไม่ชอบให้มีขอบดำๆ บนล่าง

4. ถ้าจะดูหนัง ดูผ่าน XBMC หรือโปรแกรมเล่นหนัง Media Center ตัวไหนดีกว่ากัน

5. เล่น Youtube ได้สมบูรณ์หรือไม่

6. ตัวเลขหน้าเครื่อง แสดงสถานะอะไร นาฬิกา?

7. กรณีปิดเครื่องแบบ Stand by สามารถ ใช้ Mouse หรือ Keyboard ปลุกได้มั้ย หรือ ต้องใช้ Remote ของมันเอง

อาจจะถามเยอะไปนิดนึงนะครับ

ออฟไลน์ AE01

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 09:12:51 pm »
1. ตัวนี้เล่น Full rip iso 3D ได้มั้ย ได้ครับ ภาพซ้อนออกมาเลยปรับเป็น2Dได้ที่รีโมททีวี
    1.1 ถ้าได้ ภาพออกมาเป็น 3D เป็นภาพซ้อน คือใส่แว่นดูได้เลย หรือไม่
    1.2 ถ้าได้ ภาพออกมาเป็น Side by Side แล้วต้องใช้่ Remote TV รวม หรือไม่
    1.3 หรือได้เป็น 2D คือ บางรุ่นนมันออกมาเป็น 2D เข้าใจว่ารุ่นนั้นไม่รองรับ Full rip iso 3D
    1.4 ถ้าได้ สามารถปรับภาพเป็น 2D ได้หรือไม่ ทำที่เครื่อง หรือ TV (อันนี้จะได้ลดปัญหา การเก็บหนัง 2 แบบ ผมจะได้เก็บแบบ 3D ตัวเดียว)

2. ตัวนี้ควบคุมการเปลี่ยน ซับ และ เสียง ผ่านรีโมท ได้หรือไม่ได้ครับ

3. การใช้งานผ่าน XBMC ได้ 100% หรือไม่ ภาพ เสียง ตรงกัน, เปิดซับได้ทุกอัน, เปิดเสียงได้ทุกอัน ชอบโปรแกรมนี้ตรงที่ สามารถขยายจอได้ คือไม่ชอบให้มีขอบดำๆ บนล่าง

4. ถ้าจะดูหนัง ดูผ่าน XBMC หรือโปรแกรมเล่นหนัง Media Center ตัวไหนดีกว่ากัน

5. เล่น Youtube ได้สมบูรณ์หรือไม่ ปกติครับเหมือนเล่นผ่านคอม

6. ตัวเลขหน้าเครื่อง แสดงสถานะอะไร นาฬิกา?ใช่ครับแต่เดินไวไป1ช.ม.

7. กรณีปิดเครื่องแบบ Stand by สามารถ ใช้ Mouse หรือ Keyboard ปลุกได้มั้ย หรือ ต้องใช้ Remote ของมันเองผมใช่แอร์เมาท์ปิดได้ครับ

อาจจะถามเยอะไปนิดนึงนะครับ
ขอที่ไม่ได้ตอบคือยังไม่ได้ลองครับ FWยังไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่นะผมว่าภาษาไทยก็ยังไม่มีคงต้องรออีกซักพักแต่ก็อย่างว่าละครับซื้อก่อนได้ใช้ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2014, 09:58:40 pm โดย AE01 »

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
Re: รีวิว Q5X QuadCore 4K 2G สีพิเศษ Black Aluminium!!!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 01:06:05 am »
ตอนนี้ใช้เพลออนรุ่นแรกอยู่ อยากรู้ว่าการอ่านไฟล์ของตัวนี้ และภาพจะต่างกันมากมั้ยคับ
ใช้อยู่เหมือนกัน กำลังหารุ่นใหม่ ตัวนี้น่าสนใจดีครับ เสียดายเครื่องนี้รับทีวีดิจิตอล ไม่งั้นจัดไปแล้ว
แต่งานด่วนกว่าคือนำคูปองไปหากล่องมาให้แม่บ้านดูทีวีดิจิตอลก่อน  [กระดึบ]

ออฟไลน์ SIVSxSF

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 07:11:12 pm »
Q5 Quadcore ตัวเดิม ลง Firmware ตัวใหม่ของ Q5QX หรือ Q5QS ที่เป็นภาษาอังกฤษได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2014, 07:14:07 pm โดย SIVSxSF »

ออฟไลน์ papakobi

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 05:28:47 pm »
Q5X firmware ล่าสุดเป็นตัวไหนครับ

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 12:57:25 am »
 [เศร้า]
Q5 Quadcore ตัวเดิม ลง Firmware ตัวใหม่ของ Q5QX หรือ Q5QS ที่เป็นภาษาอังกฤษได้ไหมครับ
ไม่ได้ครับ

• **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 03:40:51 pm »
อนาคตข้างหน้า อาจจะมี update firmware ให้อ่าน sub Text ภาษาไทยได้ดีขึ้น หรือเปล่าครับ ไม่อยากไปใช้ Mx Player เพราะต้องมาเปิดซับไทยทุกครั้ง มีวิธีตั้งให้เปิด Sub Thai เลยมั้ยครับ

ออฟไลน์ damdonsak

• **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 06:25:36 pm »
รีเซ็ตเครื่องใหม่ครับ. ขอวิธีเปลี่ยนพื้นหลังด้วยครับ
เข้า More  setting Display Wallpaper  set wallpaper.  ไม่ยอมเปลี่ยนให้.

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 12:11:59 pm »
เวลาเปิดเครื่องใหม่ เวลามันกลับไปเป็นของจีนครับ (เร็วกว่าเวลาไทย 1 ชั่วโมง) ผม set ใหม่พอถอดปลั๊กเสียบใหม่ ก็เหมือนเดิม
และ ใช้ app android ตัวไหน เป็นรีโมตผ่านมือถือได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2014, 01:03:32 pm โดย papakobi »

• *
Re: คอมมาร์ทนี้พบกับ CloudHD และ Veolo4K Android Box ที่แรงที่สุดในโลก
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:38:40 am »
เร็วๆนี้พบกับสินค้าใหม่จาก DigilifeGadget ได้ทั้งสองรุ่นในราคาสุดประทับใจ

CloudHD น้องใหม่ที่ตามรุ่นพี่อย่าง CloudTV มาติดๆเปิดตัวด้วยราคาเพียง 2490 บาท ราคานี้ใครที่กำลังจะซื้อ Minix X6 คงต้องคิดกันใหม่ละครับ
เพราะตอนนี้มีโปรโมชั่นสุดคุ้มซื้อ 1 แถม 1 จองวันนี้รับฟรี Mini Touch Keyboard ไร้สาย ภาษาไทย มูลค่า 950 บาท ให้คุณควบคุม Android Box ทุกรุ่นได้แม่นยำได้ง่ายๆด้วยปลายนิ้ว ใช้งานง่ายกว่า Air Mouse แน่นอนครับ

เริ่มที่ตัวเครื่องกันก่อนเลยครับ

จัดเต็มด้วย CPU ระดับ 1.5GHz QuadCore

ครั้งแรกกับการใช้งาน XBMC ที่ความละเอียดแบบ FullHD 1080P

รองรับการสตรีมรูปภาพ DLNA จากมือถือไปที่ทีวี

รองรับการสตรีมวีดีโอ AirPlay จากมือถือไปที่ทีวี

มาพร้อมช่องเชื่อมต่อทั้ง USB 2.0 และ Micro USB

รองรับระบบเสียงดิจิตอลเต็มรูปแบบ

ไม่มีพลาดกับโลกออนไลน์ด้วย Wifi 2.4GHz

ควบคุม XBMC ได้ครบทุกฟังก์ชั่นกับรีโมท 45 keys

ดีไซน์โฉบเฉี่ยวขนาดกระทัดรัด

วีดีโอรีวิวเมนูการใช้งาน CloudHD
http://www.youtube.com/watch?v=ahPrJtzZhT0

สนใจสินค้าสั้งซื้อสินค้าออนไลน์
http://www.digilifegadget.com

สอบถามข้อมูลได้ที่
ชั้น 3 พันทิพย์พลาซ่า ประตูน้ำ โทร. 084-361-9310
ชั้น 3 ฟอร์จูนทาวน์ พระราม 9 โทร. 02-641-0001 , 088-423-6648
ชั้น 4 พันทิพย์พลาซ่า งามวงศ์วาน โทร. 084-524-6282

สนใจสั่งสินค้าไปจำหน่ายติดต่อได้ที่หมายเลข 087-059-4808 หรือ Email: [email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2014, 03:48:29 pm โดย suvej »

• *
Re: คอมมาร์ทนี้พบกับ CloudHD และ Veolo4K Android Box ที่แรงที่สุดในโลก
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 10:39:25 am »
พลาดไม่ได้กับ Android Box ที่แรงที่สุดในปัจจุบัน สเปคเหนือกว่า Minix X8-H แบบเห็นๆ ราคาเปิดตัวเพียง 4,xxx เท่านั้น
มาพร้อมของแถมสุดคุ้มที่ไม่เคยมีใครกล้าแจกมูลค่ากว่า 1000 บาท

สเปคที่เหนือกว่า Minix X8-H แบบเห็นๆก็มี
CPU QuadCore A17 Minix ยังใช้ A9 อยู่เลย
GPU Mali-T764 Minix ยังใช้ Mali-450
HDMI 2.0 แท้ๆครั้งแรกใน Android Box ของ Minix เป็น HDMI 1.4

GUI ที่เหนือกว่า Minix แน่นอน
จากประสบการณ์กว่า 7ปีในการผลิต HD Player อย่าง Playon!HD ทำให้ทาง AC Ryan ออกแบบ GUI ใหม่โดยมี Movie Jukebox อยู่หน้าแรกเพื่อซัพพอร์ทการดูหนังจากฮาร์ดดิสก์ได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2014, 03:49:55 pm โดย suvej »

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
AC Ryan VEOLO 4K สเป็กจัดเต็มมากครับ  [yes]
อยากให้มีรีวิวใช้งานครับ  [ปลื่ม]