ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1162754 ครั้ง)

ออฟไลน์ GreenHornet

• Edge LED TV member
รบกวนหน่อยครับ a-210 ปรับสี BT.709 ปรับยังไงครับแล้วมันอยู่หน้าไหนหรือครับผมหาไม่เจอรบกวนบอกรายละเอียดด้วยครับ ;D
อัพเฟิร์มแวร์ล่าสุดที่เพิ่งออกนี้รึยังครับ
http://www.zcs.co.th/download/popcorn/A210-02-04-110519-21-POP-411-000.zip

ลงแล้วครับ Fw ใหม่ แต่ไม่ยักเห็นว่า BT.709 อยู่ตรงไหน ? รบกวนชี้ทางสว่างด้วยครับ
setup->Audio/Video->Colorspace ให้เลือก YCbCr (Auto)

ออฟไลน์ fonfire

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:04:48 am »
ขอถามเกี่ยวกับการโหลดบิทหน่อยครับว่า โหลดได้สูงสุดกี่ทอเร้นท์ครับ เพราะตอนนี้ลองโหลดอยู่เจ็ด แต่ที่หน้าจอแสดงแค่สี่ เราจะเปลี่ยนหน้าไปดูทอเร้นท์อื่นยังไงครับ ผมลองไล่กดรีโมท์ทุกปุ่มแล้วไม่เปลี่ยนหน้าซักที แล้วถ้าเราจะ Forword port ต้องทำยังไงครับ ลองอ่านแล้วงง [ช็อค]

- ไม่ได้จำกัดไว้ครับ แต่ต้องระวังหากเราโหลดหลายๆงาน
อาจทำให้เครื่อง Hang ได้ครับ

แนะนำให้โหลดทีละ 2-3 งานครับ อย่าหักโหม [เขย่า]

- ถ้า Router รองรับ uPnP ก็ไม่ต้องเปิดครับ เดี๋ยวมันจัดการให้เอง
ปล. ใช้ Router รุ่นไหนอยู่ครับ

ตอนนี้ลองโหลดเสร็จไปสองไฟล์แล้วครับ แต่ไฟล์ที่เหลือไม่วิ่งเลย แต่โหลดผ่านคอมก็ได้ปกตินะครับ ผมก็ลองหยุดงานโหลดทั้งหมดแล้ว เปิดโหลดอันเดียวก็ยังนิ่งอ่ะครับ ตอนนี้ใช้ Router Cisco EPC2325 ของทรูอยู่ครับ  [โขก]

ได้ up firmware ล่าสุดหรือยังครับ
และอาจจะต้องรีเซ็ทโมเด็มดูบ้างครับ

firmware ล่าสุดแล้วครับ ลองรีเซ็ตตัวเราทเตอร์ดูแล้วดีขึ้นครับโหลดได้แล้วแต่ช้ากว่าคอมมากมายปกติคอมวิ่งอยู่ 1000k แต่โหลดผ่าน A210 จะวิ่งเฉลียอยู่ที่ 30-40k เท่านั้น แต่ก็ยังดีที่ไม่ต้องเปิดคอมไว้ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^^ [ปลื่ม]

โหลดได้ 30-40 K

ใครเอา popcorn โหลดบิทบ้างครับบบบบ

มาบอกผมหน่อยว่ามัน ไม่ปกติ ใช่ไหมครับ

กำลังจะซื้อแล้วอ่ะ  มันไม่จริงใช่ไหม ว๊ากกกก  [เขย่า]  [โขก]  [เศร้า]

ออฟไลน์ tOnnie

• **
NMT App อยู่ใน App Market ใช่มั้ยครับ ?

http://www.popcornhourthai.com/index.php?lay=show&ac=article&Ntype=10

ลองทำตามนี้ครับ ในขั้นตอนที่ 7 ใช้วิธีโหลดแบบออนไลน์ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ ซัดโฮกเองไปแล้วเมื่อคืน

ถามต่อไปว่าใช้ USB dock กับ A210 ได้หรือเปล่าครับ จะเอามาเพิ่มช่อง USB (เพราะ USB wifi กับ USB สำหรับ NMT APP ก็เต็มละ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2011, 01:25:22 pm โดย tOnnie »

Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:50:16 pm »
ขอถามเกี่ยวกับการโหลดบิทหน่อยครับว่า โหลดได้สูงสุดกี่ทอเร้นท์ครับ เพราะตอนนี้ลองโหลดอยู่เจ็ด แต่ที่หน้าจอแสดงแค่สี่ เราจะเปลี่ยนหน้าไปดูทอเร้นท์อื่นยังไงครับ ผมลองไล่กดรีโมท์ทุกปุ่มแล้วไม่เปลี่ยนหน้าซักที แล้วถ้าเราจะ Forword port ต้องทำยังไงครับ ลองอ่านแล้วงง [ช็อค]

- ไม่ได้จำกัดไว้ครับ แต่ต้องระวังหากเราโหลดหลายๆงาน
อาจทำให้เครื่อง Hang ได้ครับ

แนะนำให้โหลดทีละ 2-3 งานครับ อย่าหักโหม [เขย่า]

- ถ้า Router รองรับ uPnP ก็ไม่ต้องเปิดครับ เดี๋ยวมันจัดการให้เอง
ปล. ใช้ Router รุ่นไหนอยู่ครับ

ตอนนี้ลองโหลดเสร็จไปสองไฟล์แล้วครับ แต่ไฟล์ที่เหลือไม่วิ่งเลย แต่โหลดผ่านคอมก็ได้ปกตินะครับ ผมก็ลองหยุดงานโหลดทั้งหมดแล้ว เปิดโหลดอันเดียวก็ยังนิ่งอ่ะครับ ตอนนี้ใช้ Router Cisco EPC2325 ของทรูอยู่ครับ  [โขก]

ได้ up firmware ล่าสุดหรือยังครับ
และอาจจะต้องรีเซ็ทโมเด็มดูบ้างครับ

firmware ล่าสุดแล้วครับ ลองรีเซ็ตตัวเราทเตอร์ดูแล้วดีขึ้นครับโหลดได้แล้วแต่ช้ากว่าคอมมากมายปกติคอมวิ่งอยู่ 1000k แต่โหลดผ่าน A210 จะวิ่งเฉลียอยู่ที่ 30-40k เท่านั้น แต่ก็ยังดีที่ไม่ต้องเปิดคอมไว้ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^^ [ปลื่ม]

โหลดได้ 30-40 K

ใครเอา popcorn โหลดบิทบ้างครับบบบบ

มาบอกผมหน่อยว่ามัน ไม่ปกติ ใช่ไหมครับ

กำลังจะซื้อแล้วอ่ะ  มันไม่จริงใช่ไหม ว๊ากกกก  [เขย่า]  [โขก]  [เศร้า]
ใช้เนต 1M ครับ โหลดได้ประมาณ 800K แต่ผมตั้งอัพโหลดไม่เกิน 5K ครับ

ออฟไลน์ gojo

• Flat TV member
  • *
ถ้าโหลดบิทค้างอยู่ แล้วผมเปิดเครื่องใหม่ผมจะสั่งให้ มันโหลดต่อหรือจะเข้าไปดูเปอร์เซนต์การโหลดโดยสั่งงานผ่านรีโมทยังไงครับ ผมหาฟังชั่น ในรีโมทไม่เจอครับ

• **
ถ้าโหลดบิทค้างอยู่ แล้วผมเปิดเครื่องใหม่ผมจะสั่งให้ มันโหลดต่อหรือจะเข้าไปดูเปอร์เซนต์การโหลดโดยสั่งงานผ่านรีโมทยังไงครับ ผมหาฟังชั่น ในรีโมทไม่เจอครับ

อยากทราบอีกอย่างอ่ะครับบบบ ถ้าเราโหลดในคอม แต่ไม่เสร็จ จะเอาไปโหลดต่อได้ไหมครับ

หรือว่าต้องโหลดใหม่เลยครับ   [เศร้า]

http://ไอพีแอดเดรสของpopcorn:8883/torrent/bt.cgi
ยกตัวอย่าง
http://192.168.1.37:8883/torrent/bt.cgi

user=nmt
password=1234

อยากทราบอีกอย่างอ่ะครับบบบ ถ้าเราโหลดในคอม แต่ไม่เสร็จ จะเอาไปโหลดต่อได้ไหมครับ

หรือว่าต้องโหลดใหม่เลยครับ   [เศร้า]
ไม่ได้ครับ คนละโปรแกรมกัน

• *
คุณ GreenHornet  ครับทำไมโหลดบิทในเครื่อง ป๊อปคอน มันช้าจังครับได้แค่ 30-40 กิโลไบต์/เซค เอง ถ้าโหลดในคอมผมได้ตั้ง 230 กิโลไบต์/เซค(เน็ต 3 เม็ค) มันต้องไปเซ็ตตรงไหนหรือเปล่าครับ หรือเป็นที่ผมใช้ ไวร์เลส ไม่ได้ใช้สายแลนครับ

• **
คุณ GreenHornet  ครับทำไมโหลดบิทในเครื่อง ป๊อปคอน มันช้าจังครับได้แค่ 30-40 กิโลไบต์/เซค เอง ถ้าโหลดในคอมผมได้ตั้ง 230 กิโลไบต์/เซค(เน็ต 3 เม็ค) มันต้องไปเซ็ตตรงไหนหรือเปล่าครับ หรือเป็นที่ผมใช้ ไวร์เลส ไม่ได้ใช้สายแลนครับ
Forward Port หรือยังครับ

ออฟไลน์ artart

c200 ถ้าซื้อไดร์บลูเรย์มาใส่  มีตัวไหนแนะนำในราคาที่ไม่แพงมาก   แล้วสามารถใส่เองได้ไหม๊

ผมต่อแบบสายแลนและforward port ปกติโหลดได้ประมาณ 70-80% ขึ้นอยู่กับ peer ด้วยครับ

• *
ผมต่อแบบสายแลนและforward port ปกติโหลดได้ประมาณ 70-80% ขึ้นอยู่กับ peer ด้วยครับ

forward port ยังไงครับ ต้องทำตรงไหนที่ เร้าเตอร์ใช่มั๊ยครับขอรายละเอียดหน่อยครับ

• **

forward port ยังไงครับ ต้องทำตรงไหนที่ เร้าเตอร์ใช่มั๊ยครับขอรายละเอียดหน่อยครับ

Router ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ ใช้พอร์ทอะไรโหลดบิท

ไปดูที่เว็บนี้ก็ได้ครับ เลือกยี้ห้อและรุ่นให้ถูก

http://portforward.com/english/routers/port_forwarding/routerindex.htm

แล้วก็เลือกโปรแกรม เลือกเป็น Utorrent ก็ได้ครับ
ที่เหลือก็ทำตามเว็บได้เลยครับ

แต่ต้องใช้พอร์ทเดียวกันกับที่ตั้งใน popcorn น่ะครับ

ว๊ากกกกก  ยังไม่มีเครื่องกับเขาเลย <ยังไม่ได้ซื้อ>  [รัก]  [เปล่า]  [แทง]

ออฟไลน์ cablephile

• MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE
[COLOR="red"]*******************************************************************
******************ปิดรับโอนเงินวันที่ 9/6/2011 *****************************
****************** ท่านที่ยังไม่ได้โอนภายในกำหนดถือว่าสละสิทธิ์นะครับ **********
*********************************************************************[/COLOR]

ออฟไลน์ kohhok

• *
c 200 นี่เวลาถอดเปลียนฮาร์สดิสก์ ต้องปิดเครื่องเลยไหมหรือออกมาหน้าเมนูก้อพอ รบกวนตอบด้วยตรับ

ออฟไลน์ CalvaDos

• **
ขอสอบถามเรื่องการตั้งค่า A-210 หน่อยครับ

นอกจากจะปรับ Colorspace ให้เป็น YCbCr (AUTO) แล้ว

ต้องปรับส่วนไหนอีกหรือเปล่าครับ แนะนำที [ปลื่ม]

ออฟไลน์ desperado4x4

• *
พอดีผมใช้ตัวรับสัญญาณไวเลตของ Popcorn Hour WN-150 และคอมผมก็ใช้ตัวรับสัญญาณไวเลตแบบ USB ของ D-Link
ต้องการจะแชร์ไฟล์ระหว่าง คอม กับ popcorn ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ผมใช้ win 7 ครับ
ช่วยแนะนำวิธีเช็ตหน่อยครับ