ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1166577 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontapat

• Edge LED TV member
ใครใช้ NMT Installer ลง Transmission ตัวล่าสุด 2.33 ได้แล้วนะครับ

LTU from Padavan v. 0.7.6 has been released. Major changes:

- Transmission torrent-client updated to v. 2.33.

http://nmt200.ru/wp-content/uploads/util...0_v076.zip
Quote:
* INSTALLATION AND UPDATE *

This package has the NMT CSI format and must be installed using the NMT CSI Installer
(http://www.nmtinstaller.com/) from PC. Before run NMT CSI Installer, make sure NMT application "FTP server"
is on.

If the NMT applications were installed on a USB pen drive, you need to choose a Hardware with suffix "(USB)"
in the NMT CSI Installer.

To install the package you must select menu "File"> "Install from file" in the NMT CSI Installer and specify
the path to the zip archive with this package. The package will be installed to standard path /share/Apps in
the directory /share/Apps/LTU.

....................................................

ลองใช้ popcorn มาเดือน สังเกตุตอนดูหนัง แสงสว่างมันจะไม่นิ่ง เดี๋ยวสว่างขึ้นหน่อย เดี๋ยวมืดลง สลับกันไปเรื่อยๆ ผมใช้กะจอ  LG 50PT350 อ่ะครับ ตอนต่อ dream box ก้ไม่เห็นเป็นนะครับ  ต้องปรับตรงไหนใน popcorn เพิ่มเติมมั้ยครับ ตอนนี้ปรับแค่ 1080P 60Hz อ่ะครับ
ต้องลง LTU ก่อนแล้วจึงลง transmission จาก LTU อีกทีครับ

ครับคุณ TOR4249

ผมก้รัยแบบงูๆปลาๆ
ใช้ NMT Installer แล้วเลือก Install from file แล้วก้เลือก file zip มันก้ up ให้เลย ลองรัน Remote GUI เช็คดู version มันก้โชว์​ 2.33
ผมทำถูกแล้วใช่มะครับผม

ขอบคุณครับ
ตั้ม
ฮ่าๆๆๆผมโชว์โง่ซะแล้ว จำ app สลับกันนึกว่าเป็น app ชื่อ local

คุณตั้มครับ ผมลง csi_ltu_pch_x200_v076.zip แล้วแต่จะเช็คเวอร์ชั่นของ trasmission ยังไงครับ
จะลอง 2.33 ซะหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 01:00:24 pm โดย tor4249 »

ออฟไลน์ TUMCMC

• Flat TV member
  • *
ใครใช้ NMT Installer ลง Transmission ตัวล่าสุด 2.33 ได้แล้วนะครับ

LTU from Padavan v. 0.7.6 has been released. Major changes:

- Transmission torrent-client updated to v. 2.33.

http://nmt200.ru/wp-content/uploads/util...0_v076.zip
Quote:
* INSTALLATION AND UPDATE *

This package has the NMT CSI format and must be installed using the NMT CSI Installer
(http://www.nmtinstaller.com/) from PC. Before run NMT CSI Installer, make sure NMT application "FTP server"
is on.

If the NMT applications were installed on a USB pen drive, you need to choose a Hardware with suffix "(USB)"
in the NMT CSI Installer.

To install the package you must select menu "File"> "Install from file" in the NMT CSI Installer and specify
the path to the zip archive with this package. The package will be installed to standard path /share/Apps in
the directory /share/Apps/LTU.

....................................................

ลองใช้ popcorn มาเดือน สังเกตุตอนดูหนัง แสงสว่างมันจะไม่นิ่ง เดี๋ยวสว่างขึ้นหน่อย เดี๋ยวมืดลง สลับกันไปเรื่อยๆ ผมใช้กะจอ  LG 50PT350 อ่ะครับ ตอนต่อ dream box ก้ไม่เห็นเป็นนะครับ  ต้องปรับตรงไหนใน popcorn เพิ่มเติมมั้ยครับ ตอนนี้ปรับแค่ 1080P 60Hz อ่ะครับ
ต้องลง LTU ก่อนแล้วจึงลง transmission จาก LTU อีกทีครับ

ครับคุณ TOR4249

ผมก้รัยแบบงูๆปลาๆ
ใช้ NMT Installer แล้วเลือก Install from file แล้วก้เลือก file zip มันก้ up ให้เลย ลองรัน Remote GUI เช็คดู version มันก้โชว์​ 2.33
ผมทำถูกแล้วใช่มะครับผม

ขอบคุณครับ
ตั้ม
ฮ่าๆๆๆผมโชว์โง่ซะแล้ว จำ app สลับกันนึกว่าเป็น app ชื่อ local

คุณตั้มครับ ผมลง csi_ltu_pch_x200_v076.zip แล้วแต่จะเช็คเวอร์ชั่นของ trasmission ยังไงครับ
จะลอง 2.33 ซะหน่อย

ผมเช็คจาก Transmission Remote GUI อ่ะครับ มันจะโชว์ตรงด้านซ้ายล่างของโปรแกรมครับผม

เมื่อคืนมัยต่อ External HDD ผ่าน USB แล้วมันไม่ขึ้นหว่า.. ทั้งๆที่วันก่อนต่อได้ปกติครับ
เป็น NTFS อ่ะครับ คืนก่อนเอาไปจิ้มกะ MAC แล้วรันผ่าน Paragon NTFS อ่ะ สงสัยมันไปลงไฟล์อะไรไว้ใน HD แน่ๆเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 03:30:31 pm โดย TUMCMC »

เห็นละครับ แหะๆผมตาถั่วเอง

ออฟไลน์ TUMCMC

• *
Reset เครื่องและกดลง firmware ใหม่ เสียบ Ext HDD เข้าออกอยู่หลายรอบ ตอนนี้อ่าน USB EXT HDD ได้แล้วครับผม

แถมนิดหน่อยลง Airplay จาก NMT Installer ตอนนี้ stream หนังโดยกด Airplay จาก Iphone/Ipad เข้า Popcornออกหน้าจอได้เลยคร้าบบ ไม่ต้องง้อ apple TV เลยครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ lersak

• *
Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบกลับ #688 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 08:43:01 pm »
" ใช้ YAMJ ทำการคอนฟิกให้ปกหนังของทุกๆ HDD มารวมอยู่ในหน้าจอ Index เมนูอันเดียวกันทำให้การค้นหาหนังจากฮาร์ดดิสก์หลายๆลูกทำได้อย่างง่าย โดยไม่ต้องสนใจว่าไฟล์หนังอยู่ที่ไหน " 

จากที่กล่าวมาีมีสมาชิกท่านใดพอจะแนะนำวิธีทำได้หรือไ่ม่ ผมลองถาม,หาข้อมูล ก็ยังทำไม่ได้  จะขอขอบคุณมากๆๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2011, 08:46:56 pm โดย lersak »

ออฟไลน์ Nesta2312

• *
A-210

PlayOn HD2

500X2

3 ตัวนี้รองรับความจุของ HDD เต็มที่เท่าไรจ้ะ

ออฟไลน์ vun99

Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบกลับ #690 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 08:14:13 am »
" ใช้ YAMJ ทำการคอนฟิกให้ปกหนังของทุกๆ HDD มารวมอยู่ในหน้าจอ Index เมนูอันเดียวกันทำให้การค้นหาหนังจากฮาร์ดดิสก์หลายๆลูกทำได้อย่างง่าย โดยไม่ต้องสนใจว่าไฟล์หนังอยู่ที่ไหน "  

จากที่กล่าวมาีมีสมาชิกท่านใดพอจะแนะนำวิธีทำได้หรือไ่ม่ ผมลองถาม,หาข้อมูล ก็ยังทำไม่ได้  จะขอขอบคุณมากๆๆ ครับ

ผมไม่ได้ใช้ popcorn นะครับ แต่ที่เคยใช้ xtreamer Pro จะใช้การแบ่งประเภทหนัง เช่น Drama , Action, Animation , ฯลฯ
แล้วหารูปภาพปกเพื่อแต่ละประเภท เปลี่ยนชื่อเป็น genre.jpg นำภาพปกแต่ละประเภทนี้ไว้ใน folder ที่เราแบ่งประเภทไว้ ทำเหมือนกันกับ HDD ทุกลูก(ของผมแบ่งประเภทเหมือนกันทุกลูก)

เวลาโชว์ปก ถ้าเราเข้าที่ประเภทหนังต่างๆ เช่น Action มันก็จะดึงปกหนัง Action ของ HDD ทุกลูกที่ต่ออยู่ มาโชว์เลยครับ ไม่ต้องไปเสียเวลาหาแต่ละลูก
เช่นภาพนี้ สังเกตุภาพ genre.jpg ที่ผมแบ่งประเภทเอาไว้ ว่าเป็น movies

ไม่แน่ใจว่า popcorn สามารถใช้ ภาพ genre ดึงข้อมูลมารวมกันได้เหมือนกันไหม แต่คิดว่าน่าจะเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2011, 08:16:17 am โดย vun99 »
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ lersak

• *
« ตอบกลับ #691 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:05:19 pm »

จากที่กล่าวมาีมีสมาชิกท่านใดพอจะแนะนำวิธีทำได้หรือไ่ม่ ผมลองถาม,หาข้อมูล ก็ยังทำไม่ได้  จะขอขอบคุณมากๆๆ ครับ

ผมไม่ได้ใช้ popcorn นะครับ แต่ที่เคยใช้ xtreamer Pro จะใช้การแบ่งประเภทหนัง เช่น Drama , Action, Animation , ฯลฯ
แล้วหารูปภาพปกเพื่อแต่ละประเภท เปลี่ยนชื่อเป็น genre.jpg นำภาพปกแต่ละประเภทนี้ไว้ใน folder ที่เราแบ่งประเภทไว้ ทำเหมือนกันกับ HDD ทุกลูก(ของผมแบ่งประเภทเหมือนกันทุกลูก)

เวลาโชว์ปก ถ้าเราเข้าที่ประเภทหนังต่างๆ เช่น Action มันก็จะดึงปกหนัง Action ของ HDD ทุกลูกที่ต่ออยู่ มาโชว์เลยครับ ไม่ต้องไปเสียเวลาหาแต่ละลูก
เช่นภาพนี้ สังเกตุภาพ genre.jpg ที่ผมแบ่งประเภทเอาไว้ ว่าเป็น movies

ไม่แน่ใจว่า popcorn สามารถใช้ ภาพ genre ดึงข้อมูลมารวมกันได้เหมือนกันไหม แต่คิดว่าน่าจะเหมือนกัน

ขอขอบคุณครับ ขอลองดูก่อนครับ

ออฟไลน์ Phoe_nix

• LCD TV member
  • **
สอบถามครับ

ผมเคยลง NMT ไปแล้วก็

แต่พอดีเอา แฟลชไดร์ ไปใช้ผิดอัน ลบข้อมูลออกหมดเลย

พอตอนนี้ลง NMT ใหม่อีกรอบไม่ได้ มันขึ้น Fail ตลอด เลยอยากทราบว่ามันต้องทำยังไง ใครเคยเป็นมั่ง

ออฟไลน์ oldschool

• *
ผมใช้ popcorn a 210  พอดีได้ ไปให้ร้านค้า โหลด  concert 3d    samsung  smtown  in LA  มา  เป็นไฟล์ สกุล .2mts  ปรากฏว่า เครือ่งไม่สามารถ
เปิดอ่านได้   แต่หนัง bluray rip  3d  เป็นไฟล์ สกุล .2mts เหมือนกัน  เปิดได้  ไม่ทราบว่า ใครมีข้อแนะนำ อะไรบ้างคับ  พอดีอยากดู concert มากเลย 
อ้อ   file  concert  สามารถเปิดใน notebook  ได้คับ

ออฟไลน์ verachai_w

ผมใช้ popcorn a 210  พอดีได้ ไปให้ร้านค้า โหลด  concert 3d    samsung  smtown  in LA  มา  เป็นไฟล์ สกุล .2mts  ปรากฏว่า เครือ่งไม่สามารถ
เปิดอ่านได้   แต่หนัง bluray rip  3d  เป็นไฟล์ สกุล .2mts เหมือนกัน  เปิดได้  ไม่ทราบว่า ใครมีข้อแนะนำ อะไรบ้างคับ  พอดีอยากดู concert มากเลย 
อ้อ   file  concert  สามารถเปิดใน notebook  ได้คับ

น่าจะเป็นเพราะเป็น 3D เลยเล่นไม่ได้

ผมมี Tron Legacy 3d เป็น blueray full rip ก็ดูไม่ได้ครับ มันมีข้อความจาก blueray ว่าเครื่องเล่นไม่ support 3d เล่นไม่ได้

ผมแก้ปัญหาด้วยการใช้ "makemkv" ริปออกมาเป็น mkv แล้วก็ดูได้ครับ แต่ไม่เป็น 3D น๊ะ

ออฟไลน์ ssmart

• *
สอบถามอะไรหน่อยครับ ใน setting video/audio
frame sync กับ video output ปรับเป็นอะไรกันหรอครับ ถึงเหมาะสุด แล้ว frame sync มันคืออะไรครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ amateus

แถมนิดหน่อยลง Airplay จาก NMT Installer ตอนนี้ stream หนังโดยกด Airplay จาก Iphone/Ipad เข้า Popcornออกหน้าจอได้เลยคร้าบบ ไม่ต้องง้อ apple TV เลยครับ อิอิอิ

โหเยี่ยมเลยคับ กลายเป็น streamer สาวกแอ๊ปเปิ้ลไปได้ไงเนี่ย  [คิคิ]

สอบถามอะไรหน่อยครับ ใน setting video/audio
frame sync กับ video output ปรับเป็นอะไรกันหรอครับ ถึงเหมาะสุด แล้ว frame sync มันคืออะไรครับ
ขอบคุณครับ

ถ้าทีวีเป็น full hd ก็ปรับ1080p 60hz ไปเลยครับ
ถ้าทีวี hd ready ตั้ง auto เอาก็ได้ครับถ้าตั้ง auto มันจะเซ็ตให้ 720p เอง
อ่านเจอในบอร์ดของเมืองนอกประมาณว่าเป็นการปรับให้ภาพเข้ากับหนังที่เราเปิด
ซึ่งตั้ง 60hz ปัญหาน้อยสุดอะไรประมาณนี้ผมจำไม่ค่อยได้
ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมในบอร์ดนอกดูครับ

ออฟไลน์ indy289

• *
ทำไมดู.mkv แล้วsub thai ไม่ขึ้น แต่ดูในcom (KMPlayer)แล้วsubมันขึ้นปกติครับ  ต้อง set อะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ verachai_w

ทำไมดู.mkv แล้วsub thai ไม่ขึ้น แต่ดูในcom (KMPlayer)แล้วsubมันขึ้นปกติครับ  ต้อง set อะไรบ้างครับ

sub แบบไหนครับ

sub/idx แบบความละเอียดสูง ไม่แสดงครับ

วิธีเช็คลองเปิดไฟล์ idx ด้วย notepad ดูครับ

size: 1920x1080

ถ้ามีบรรทัดแสดงอย่างข้างบนต้องเอามาแปลง ด้วยโปรแกรม bdsup2sub
จาก sub/idx ให้เป็น sup ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 09:42:31 am โดย verachai_w »

ออฟไลน์ izone

A210 นี่ เล่น vob ไม่ได้ก่ะครับ เพิ่งลองกับ concert dvd

เซงเลย....

A210 นี่ เล่น vob ไม่ได้ก่ะครับ เพิ่งลองกับ concert dvd

เซงเลย....
มันเล่นได้นี่ครับ
ไฟล์มีปัญหาหรือก๊อปมาไม่ครบรึเปล่าครับ