ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163753 ครั้ง)

ออฟไลน์ somsak65

• *
firmware a300 เอาลง a210 ได้หรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ nontapat

• Edge LED TV member
ไม่ได้ครับ แต่เฟิร์มแวร์ตัวใหม่ที่จะออกจะหน้าตากับฟังค์ชั่นเหมือน A300 ครับ

ออฟไลน์ Wuthikul

• *
[ร้องไห้] ขอโทษนะครับทุกท่าน เผอิญผมเพิ่งซื้อ A-210 มาใหม่น่ะครับ ขออนุญาติทำความเข้าใจหน่อยน่ะครับ

ผมได้สั่งฮารดดิสก์ ออนไลน์มาซึ่งเขาได้อัดหนังพร้อมปกลงไปด้วย แต่เมื่อเปิดด้วย A-210 แล้วมันจะโชว์แบบเป็น Folder อย่างเดียว ไม่เห็นปก

หากผมจะต้องการให้มันเห็นปก ต้องใช้ YAMJ ทำ หรือไม่ก็ต่อเนท แล้วกด ปุ่มแดง ใช่ไหมครับ แต่ผมสงสัยว่า จริงๆตอนนี้ที่แต่ละ Folder มันก็มีไฟล์ปกอยู่แล้วหนะครับ แต่มันไม่โชว์ ไม่ทราบว่าผมต้องไป setup การโชว์อะไรหรือเปล่าครับ

ต้องขอโทษหลายๆท่านนะครับ บางท่านอาจจะเคยตอบไปแล้ว ผมไล่อ่านมาอาจจะข้ามไปน่ะครับ  [โขก]

ขอบพระคุณครับ

ถึงแม้จะมีไฟล์ปกอยู่แล้วก็ยังจะไม่โชว์นะครับ ต้องต่อเน็ตโหลดปกก่อน แล้วมันจะไปทับไฟล์ปกที่มีอยู่

ออฟไลน์ todalno

• *
[ร้องไห้] ขอโทษนะครับทุกท่าน เผอิญผมเพิ่งซื้อ A-210 มาใหม่น่ะครับ ขออนุญาติทำความเข้าใจหน่อยน่ะครับ

ผมได้สั่งฮารดดิสก์ ออนไลน์มาซึ่งเขาได้อัดหนังพร้อมปกลงไปด้วย แต่เมื่อเปิดด้วย A-210 แล้วมันจะโชว์แบบเป็น Folder อย่างเดียว ไม่เห็นปก

หากผมจะต้องการให้มันเห็นปก ต้องใช้ YAMJ ทำ หรือไม่ก็ต่อเนท แล้วกด ปุ่มแดง ใช่ไหมครับ แต่ผมสงสัยว่า จริงๆตอนนี้ที่แต่ละ Folder มันก็มีไฟล์ปกอยู่แล้วหนะครับ แต่มันไม่โชว์ ไม่ทราบว่าผมต้องไป setup การโชว์อะไรหรือเปล่าครับ

ต้องขอโทษหลายๆท่านนะครับ บางท่านอาจจะเคยตอบไปแล้ว ผมไล่อ่านมาอาจจะข้ามไปน่ะครับ  [โขก]

ขอบพระคุณครับ

ถึงแม้จะมีไฟล์ปกอยู่แล้วก็ยังจะไม่โชว์นะครับ ต้องต่อเน็ตโหลดปกก่อน แล้วมันจะไปทับไฟล์ปกที่มีอยู่

ขอบพระคุณสำหรับคำชี้แนะครับ ปัญหาต้องไปหาซื้อ เจ้า wireless adapter เสียก่อนหนะสิครับ

ออฟไลน์ lionman1999

• *
อ้างถึง
อ้างจาก: tor4249 ที่ ตุลาคม 10, 2011, 12:49:54 am
อ้างจาก: izone ที่ ตุลาคม 09, 2011, 11:57:58 pm
อ้างจาก: tor4249 ที่ ตุลาคม 09, 2011, 11:55:55 pm
อ้างจาก: izone ที่ ตุลาคม 09, 2011, 11:12:26 pm
หลังจากทดลองเล่น vob เล่นไม่ได้ ต้องทำเป็น iso ถึงจะเล่นได้ครับ..

มีอีกเรื่องหนึ่ง folder หนึ่งมี mv 10 กว่า   เล่นตั้งแต่ไฟล์ที่ 1 จากนั้นจะให้มันเล่นต่อไปเอง ต้องไปตั้งค่าตรงไหน หาไม่มีเลย
 ณ ตอนนี้ พอเล่นไฟล์ที่ 1 จบ มันก็หยุดออกมาเลย ไม่เล่นไฟล์ที่ 2 ต่อ

กด repeat ครับ

repeat  มันเป็นการเล่นซ้ำไฟล์เดิมนี่ครับ..ไม่ได้เล่นต่อไฟล์ต่อไป ลองแล้วครับ..
กดอีกครั้งครับ อย่าให้มันมีเครื่องหมายห้ามหรือเลข 1 อ่ะครับ
ถ้ามีเครื่องหมายห้ามมันจะไม่วน
ถ้ามีเลข1มันจะวนไฟล์เดียวครับ

ลองทำดูแล้ว ไม่ได้ครับ

[เศร้า] เป็นเหมือนกันเลยครับ ทำไงให้เล่นไฟล์ต่อเนื่องได้ล่ะเนี่ย  [กระดึบ]

ออฟไลน์ nontapat

ลองไปตั้ง play mode ใน set up  ให้เป็น repeat all ดูด้วยครับ

ออฟไลน์ badpit

• *
ไม่ได้ครับ แต่เฟิร์มแวร์ตัวใหม่ที่จะออกจะหน้าตากับฟังค์ชั่นเหมือน A300 ครับ

ถามหน่อยครับ แสดงว่าถ้าเรามี a210  ก็รอfirmware ตัวใหม่มาอัพ เพื่อให้เล่นเหมือน a300ใช่ไหมครับ
แล้วประมาณเมื่อไหร่firmware ตัวใหม่จะออก และเราสามารถup ผ่านnet ได้เลยใช่ไหมครับ [โย่ว]

ออฟไลน์ Tomahawk

• *
อ้างถึง
อ้างจาก: tor4249 ที่ ตุลาคม 10, 2011, 12:49:54 am
อ้างจาก: izone ที่ ตุลาคม 09, 2011, 11:57:58 pm
อ้างจาก: tor4249 ที่ ตุลาคม 09, 2011, 11:55:55 pm
อ้างจาก: izone ที่ ตุลาคม 09, 2011, 11:12:26 pm
หลังจากทดลองเล่น vob เล่นไม่ได้ ต้องทำเป็น iso ถึงจะเล่นได้ครับ..

มีอีกเรื่องหนึ่ง folder หนึ่งมี mv 10 กว่า   เล่นตั้งแต่ไฟล์ที่ 1 จากนั้นจะให้มันเล่นต่อไปเอง ต้องไปตั้งค่าตรงไหน หาไม่มีเลย
 ณ ตอนนี้ พอเล่นไฟล์ที่ 1 จบ มันก็หยุดออกมาเลย ไม่เล่นไฟล์ที่ 2 ต่อ

repeat  มันเป็นการเล่นซ้ำไฟล์เดิมนี่ครับ..ไม่ได้เล่นต่อไฟล์ต่อไป ลองแล้วครับ..
กดอีกครั้งครับ อย่าให้มันมีเครื่องหมายห้ามหรือเลข 1 อ่ะครับ
ถ้ามีเครื่องหมายห้ามมันจะไม่วน

[เศร้า] เป็นเหมือนกันเลยครับ ทำไงให้เล่นไฟล์ต่อเนื่องได้ล่ะเนี่ย  [กระดึบ]
เวลาเลือกกด play คับอย่ากด enter

ออฟไลน์ nextgen

• Flat TV member
  • *
A210 ต่อ DVD external USB ได้มั๊ยครับ

ถ้าได้ มันจะเล่นได้เหมือนเครื่องเล่นธรรมดาไหมครับ
การ upscale DVD ของ A210 เมื่อเทียบกับเครื่องเล่นDVDที่มีพอร์ต HDMI ตัวไหนดีกว่ากันครับ

พอดีมีDVD external USB ของ notebook อยู่แล้ว ถ้าได้จะได้ตัดสินใจซื้อเลย  [หื่น]
Hidef ก็อยากเล่น DVD ก็ทิ้งไม่ได้ [เศร้า]

ออฟไลน์ knot

• Full LED TV member
 ^
  ll
  ll

ต่อ external dvd ยังไม่เคย
แต่ผมใช้วิธีโยนไฟล์ dvd ลง a210 เลยครับสะดวกดีด้วย เดี๋ยวนี้ผมไม่ได้ใช้ dvd player เลย
LG 42PW450
Popcorn A210
Onkyo sr508
Boston soundWare xs 5.1

• *
^
  ll
  ll

แต่ผมใช้วิธีโยนไฟล์ dvd ลง a210 เลยครับสะดวกดีด้วย เดี๋ยวนี้ผมไม่ได้ใช้ dvd player เลย

หนัง dvd บางเรื่องแกะยากครับ เน็ตก็ช้า คนที่บ้านไม่ชอบรอ ถ้ามันดูทัั้ง file hidef และแผ่น dvd ได้ก็เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ Suwattana

• *
 [เท่ห์]
A210 ต่อ DVD external USB ได้มั๊ยครับ

ถ้าได้ มันจะเล่นได้เหมือนเครื่องเล่นธรรมดาไหมครับ
การ upscale DVD ของ A210 เมื่อเทียบกับเครื่องเล่นDVDที่มีพอร์ต HDMI ตัวไหนดีกว่ากันครับ

พอดีมีDVD external USB ของ notebook อยู่แล้ว ถ้าได้จะได้ตัดสินใจซื้อเลย  [หื่น]
Hidef ก็อยากเล่น DVD ก็ทิ้งไม่ได้ [เศร้า]
ต่อได้ครับ เล่นได้เหมือนเครื่องเล่นดีวีดี

ออฟไลน์ knot

• Full LED TV member
^
  ll
  ll

หนัง dvd บางเรื่องแกะยากครับ เน็ตก็ช้า คนที่บ้านไม่ชอบรอ ถ้ามันดูทัั้ง file hidef และแผ่น dvd ได้ก็เยี่ยมเลยครับ

ผมหมายถึงเอาแผ่น dvd เปิดกับคอมแล้ว coppy ไฟล์ทั้งหมดในแผ่น dvd แล้ว paste ลงในโฟลเดอร์ที่สร้างไว้ใน a210 (ต่อกับคอมโดยใช้สาย usb) ประมาณนี้ครับ แต่ ความเห็นข้างบนเค้าบอกได้ ก็ดีเลยครับ สะดวกกว่าด้วย
LG 42PW450
Popcorn A210
Onkyo sr508
Boston soundWare xs 5.1

ออฟไลน์ izone

[yes] ได้แล้วววว กด pay  ไอ้เราก็กด enter ตั้งนาน...หุหุ... ชิน

อ้างถึง

เวลาเลือกกด play คับอย่ากด enter

ออฟไลน์ lionman1999

• *
อ้างถึง
ใส่การอ้างถึงคำพูด
 Yes ได้แล้วววว กด pay  ไอ้เราก็กด enter ตั้งนาน...หุหุ... ชิน

อ้างจาก: Tomahawk ที่ พฤศจิกายน 07, 2011, 12:53:16 pm
อ้างจาก: lionman1999 ที่ พฤศจิกายน 06, 2011, 08:12:03 am
อ้างถึง

เศร้า เป็นเหมือนกันเลยครับ ทำไงให้เล่นไฟล์ต่อเนื่องได้ล่ะเนี่ย  กระดึบ
ได้แล้วครับขอบคุณมาก  เส้นผมบังภูเขาจริงๆ กด enter อยู่นาน  [โขก]

• *
ผมหมายถึงเอาแผ่น dvd เปิดกับคอมแล้ว coppy ไฟล์ทั้งหมดในแผ่น dvd แล้ว paste ลงในโฟลเดอร์ที่สร้างไว้ใน a210 (ต่อกับคอมโดยใช้สาย usb) ประมาณนี้ครับ แต่ ความเห็นข้างบนเค้าบอกได้ ก็ดีเลยครับ สะดวกกว่าด้วย
[/quote]

คำว่าแกะยากของผมคือ แผ่น DVD บางแผ่นจะมีระบบป้องกันการ copy ครับ ทำให้เราไม่สามารถ copy ทั้งแผ่น หรือส่วนใดส่วนหนึ่งของ DVD แผ่นนั้นได้เลยครับ โปรแกรมที่ใช้สำหรับแกะหรือถอดรหัส บางครั้งเรื่องเดียวกัน บางแผ่นแกะได้ บางแผ่นแกะไม่ได้ ขึ้นอยู่กับดวงครับ ทั้งๆที่หาโปรแกรมเวอร์ชั่้นล่าสุดแล้ว เพราะฉะนั้นถ้า a210 สามารถดูจากแผ่นได้เลยจะเป็นการสะดวกมากครับ

แต่ยังสงสัยการ upcale dvd ของ a210 ว่ามันจะดีกว่าเครื่องเล่น dvd ที่ดีๆ ไหมครับ

ขอบคุณทุกความห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:17:45 pm โดย nextgen »

ออฟไลน์ Doraemon31

• *
ผมพึ่งเปลี่ยนจาก win xp มาเป็น win 7 64 bit แล้วมีปัญหาครับ

index file ของผมมีปัญหาอะครับ คือมันพื้นหลังกลายเป็นสีขาว -*-

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2011, 10:07:28 am โดย Doraemon31 »

ออฟไลน์ sonza

• *
ถามหน่อยครับ เจ้า a210 ผม พอเข้าพวกที่เกี่ยวกับ internet แล้วจะเป็นหน้าขาว พอกดซ้ำ

มันขึ้น message "error : html item value can't be empty"

เป็นเพราะไรครับเล่นไม่ได้เลย เพราะ เจ้า a210 หรือจะเกี่ยวกับ router true หรือป่าว เดาครับ

ใครรู้แนะนำด้วยครับ