ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163935 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ใช้ HDD ได้ทุกรุ่นนะ

ออฟไลน์ tlandlek

• *
แล้วถ้าเอา docking มาต่อกับ a210 จะกระตุกมั๊ยครับ พวกไฟล์ เสียง dts hdmaster

ออฟไลน์ verachai_w

• Edge LED TV member
แล้วถ้าเอา docking มาต่อกับ a210 จะกระตุกมั๊ยครับ พวกไฟล์ เสียง dts hdmaster

เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ใช้อยู่เป็นประจำ

ออฟไลน์ Auddy2011

• Flat TV member
  • *
เสียงซ่าที่ทีวี(pt350R)ตอนเปิดเครื่อง A210 เกิดจากอะไรครับ

แต่พอเปิดหนังหรือเพลงเสียงจะเงียบไป

เกิดจากสายHdmi(ไม่ได้รับอนุญาต)รึป่าวครับ

ออฟไลน์ jahddt

• *
อยากทราบราคากับความต่าง PCH C-300  กับ A-300 แล้วมีโอกาสมาเมื่อไหร่จะเก็บเงินรอครับ ^^

• *
อยากทราบราคากับความต่าง PCH C-300  กับ A-300 แล้วมีโอกาสมาเมื่อไหร่จะเก็บเงินรอครับ ^^
C-300  หล่อ เท่ห์ ดูดี สมฐานะ

A-300  หล่อเรียบๆเหมือน A-210

ออฟไลน์ Teindadman

• *
รบกวนสอบถามครับ ไม่ทราบว่าเครื่อง C200 จะโหลดหนังจากเครื่องคอมพิวเตอร์เข้าไปยังไงครับ ไม่อยากถอด HDD เข้าออกบ่อยๆกลัวขามันหลวม
ตอนนี้ลองต่อทาง USB port ด้านหน้าแล้วเครื่องคอมมันไม่โชว์ไดร์ฟขึ้นมาให้เห็นเลยครับ หรือผมต้องกีอบหนังใส่ ext HDD ก่อนแล้วค่อยไปต่อกับC200
แล้วสั่งโหลดเอาด้วยตัว C200 เอง
พอดีเพิ่งซื้อ C200 มาน่ะครับ มือใหม่ [โขก]

ออฟไลน์ nontapat

รบกวนสอบถามครับ ไม่ทราบว่าเครื่อง C200 จะโหลดหนังจากเครื่องคอมพิวเตอร์เข้าไปยังไงครับ ไม่อยากถอด HDD เข้าออกบ่อยๆกลัวขามันหลวม
ตอนนี้ลองต่อทาง USB port ด้านหน้าแล้วเครื่องคอมมันไม่โชว์ไดร์ฟขึ้นมาให้เห็นเลยครับ หรือผมต้องกีอบหนังใส่ ext HDD ก่อนแล้วค่อยไปต่อกับC200
แล้วสั่งโหลดเอาด้วยตัว C200 เอง
พอดีเพิ่งซื้อ C200 มาน่ะครับ มือใหม่ [โขก]
ลองงต่อ c200 กับคอมอยู่วงแลนเดียวกันแล้วทำ map network drive ครับ

ออฟไลน์ taoxxx

• *
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ

1. ไม่ทราบว่าเครื่อง A300 จัดคิวเล่นหนังอย่างไรครับ
คือว่าหนังบางเรื่องแบ่งออกเป็น 2-3 ไฟล์ ถ้าเรียงคิวได้ พอจบไฟล์แรก ก็ เล่นไฟล์ที่ 2 ต่อได้อะครับ

2. แล้ว playlist ทำกับไฟล์เสียงได้อย่างเดียวหรือครับ ไฟล์หนังได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ

1. ไม่ทราบว่าเครื่อง A300 จัดคิวเล่นหนังอย่างไรครับ
คือว่าหนังบางเรื่องแบ่งออกเป็น 2-3 ไฟล์ ถ้าเรียงคิวได้ พอจบไฟล์แรก ก็ เล่นไฟล์ที่ 2 ต่อได้อะครับ

2. แล้ว playlist ทำกับไฟล์เสียงได้อย่างเดียวหรือครับ ไฟล์หนังได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

อ้างอิงจาก A210 ของผมนะครับ A300 ไม่รู้เหมือนกันมั๊ย
เซ็ต play mode ใน preferences ให้เป็น repeat all
เวลาเล่นก็กด play มันจะเล่นไฟล์ตามลำดับครับ
ลองดูว่าได้มั๊ยครับ ถ้าไม่ได้รอท่านอื่นที่มี A300 ละกันครับ

• *
เสียงซ่าที่ทีวี(pt350R)ตอนเปิดเครื่อง A210 เกิดจากอะไรครับ

แต่พอเปิดหนังหรือเพลงเสียงจะเงียบไป

เกิดจากสายHdmi(ไม่ได้รับอนุญาต)รึป่าวครับ

อาการนี้ไม่มีใครเป็นเลยรึ

• *

อาการนี้ไม่มีใครเป็นเลยรึ

เจอละ ถ้าเปิดทีวีก่อน แล้วค่อยเปิด A210 จะไม่มีเสียงซ่าคาดว่ามาจากทีวี pt350r

ออฟไลน์ comh@ng

• *
สอยมาแล้วครับ a300  แต่ยังไม่มี tv เลย..[เปล่า]

• *
สอยมาแล้วครับ a300  แต่ยังไม่มี tv เลย..[เปล่า]

เอามาฝากไว้ที่ผมก่อนไหมครับ [ปลื่ม]

• *
บอร์ดเราเงียบเหงาจัง

ออฟไลน์ bigoho

• *
ได้มาในราคาเท่าไรครับ สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ amateus

มี A-210 อยู่ 2 ตัว ของผมกับน้อง อยากได้อีกตัวให้น้องอีกคน

เห็นมีรุ่นใหม่ A-300 โอ้วแม่เจ้า ตั้ง 8,800 แน่ะ

A-210 เห็นราคาตกเหลือแค่ 5,200-5,300 แต่ของกำลังจะหมดแล้ว

แค่ชิพตัวใหม่ clock เร็วขึ้นหน่อย มี L2 cache กะ USB 3.0 แต่ A-300 เพิ่มค่าตัวไป 3,500 !

ผมว่าถ้าลองเล่นๆ ดูแล้วความเร็วไม่แตกต่าง รีบซื้อ A-210 ดีกว่านะ

มี A-210 อยู่ 2 ตัว ของผมกับน้อง อยากได้อีกตัวให้น้องอีกคน

เห็นมีรุ่นใหม่ A-300 โอ้วแม่เจ้า ตั้ง 8,800 แน่ะ

A-210 เห็นราคาตกเหลือแค่ 5,200-5,300 แต่ของกำลังจะหมดแล้ว

แค่ชิพตัวใหม่ clock เร็วขึ้นหน่อย มี L2 cache กะ USB 3.0 แต่ A-300 เพิ่มค่าตัวไป 3,500 !

ผมว่าถ้าลองเล่นๆ ดูแล้วความเร็วไม่แตกต่าง รีบซื้อ A-210 ดีกว่านะ
ของเข้าใหม่ราคายังแรงอยู่ครับ
รอซักพักน่าจะถูกลง
ถามว่าดีกว่ามั๊ย ดีกว่า A210 แน่ แต่ไม่ได้ดีกว่ามากขนาดเห็นได้ชัดครับ
ไม่คุ้มกับเงิน 3500 ที่ต้องเพิ่มแน่นอนครับ
สงสัยต้องรอ A210 หมดสต๊อคก่อนละมั้งครับราคาถึงจะลง
ผมว่าราคาซัก 6000 นี่กำลังดีเลย