ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163621 ครั้ง)

ออฟไลน์ mballx

• Edge LED TV member
จะถอยบ้าง ตอนนี้ที่ไหน ราคาแจ่มๆบ้าง
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

ออฟไลน์ akekarakj

• LCD TV member
  • **
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=167530&st=0&p=2065523&#entry2065523
ผมแนะนำ พี่เขาไม่มีหน้าร้าน ส่งฟรี ( ผมไม่ได้ซื้อเครื่องพี่เขา แต่เขาใจดีคับอธิบายให้ไม่เกี่ยงว่าจะซื้อของเขาไหม)  [ปลื่ม]
ราคาไม่แน่ใจแต่บริการดีคับ

ออฟไลน์ fukujang

• Flat TV member
  • *
 [คุก]ท่านครับตอนนี้ต้องการ Firmwere Recevery A 210 ช่วยแนะนำช่องทางด้วยครับ เครื่องมันฟ้องให้ Recovery ใช้งานไม่ได้เลยครับ  [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ indy289

• *
popcorn a210 มันขึ้นๅ torrent inactive แก้ไขยังไงดีครับ

เลือกไฟล์ใหม่เข้าไปก็ขึ้น inactive
ปิดเครื่องเปิดใหม่ก็ขึ้น inactive

แนะนำด้วยครับ

click เลือก torrent นั้น ๆ แล้ว start ครับ

ออฟไลน์ jazzman70

• *
Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบกลับ #436 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 12:58:43 pm »
popcorn a210 มันขึ้นๅ torrent inactive แก้ไขยังไงดีครับ

เลือกไฟล์ใหม่เข้าไปก็ขึ้น inactive
ปิดเครื่องเปิดใหม่ก็ขึ้น inactive

อย่างแรกคือรอ...ไม่ต้องทำอะไร แต่นานมาก แล้วมันจะกลับมาdownloadเอง
อย่างที่2 ลบงานทั้งหมด แล้วไปลงTransmission versionใหม่ โดยอาศัยProgram CSI วิธีทำดูใน
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=125113
ข้อควรระวัง อย่าloadงานเยอะ เอาสัก1-2งานก็พอ กันHang โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 01:03:40 pm โดย jazzman70 »

ออฟไลน์ 000

• *

click เลือก torrent นั้น ๆ แล้ว start ครับ

ลองแล้วครับไม่ได้ผล

ขอบคณครับ

ออฟไลน์ cablephile

• MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
    • CABLEPHILE
FIRSTCLASS FULL REVIEW Xtreamer DVD HD-player พร้อม Drive DVD
+ VS Egreat R200 & Popcorn A210,C-200
+ บล็อกไม้สัก เต้ารับ EAGLE MADE IN USA
+ Kabeltec Germany powerline
+ เครื่องกรองไฟ ... .... 6
+ DENON AVR 1911
+ Sony LED EX720 200Hz 3D HDMI 1.4
+ Wireworld Starlight, Silver Starlight HDMI
+ IXOS 658 HDMI รุ่น TOPสุด
ที่นี่ที่แรก และที่เดียวเท่านั้น ที่กล้าทำ http://www.facebook/cablephile

Sony LED EX720 200Hz 3D HDMI 1.4

บล็อกไม้สัก เต้ารับ EAGLE MADE IN USA
Kabeltec Germany powerline
+ เครื่องกรองไฟ ... .... 6

DENON AVR 1911

มาเริ่มต้นดูที่กล่อง Xtreamer DVD กันก่อนเลย

FULL HD Bluray ISO player & Streamer DRIVE DVD ถือเป็นของแถมครับ

เปิดกล่องกันเลยแพ็คมาอย่างดี

เครื่องและอุปกรณ์

พร้อม USB และช่องเสียการ์ด

PORT ครบครันทั้ง Component RCA optical coax และ HDMI พร้อม LAN เพื่อเล่น multimedia ผ่านคอมหรือ internet อ่านได้ในด้านล่าง

เราข้ามมาดูรีโมท ของเครื่องทั้ง 3 รุ่นนี้ก่อนบ้าง

การต่อสายไฟ ใช้สายไฟ Kabeltec Germany powerline ต่อช่อง DIGITAL/VIDEO FILTER ของเครื่องกรองไฟ ... .... 6 เพื่อกรองสัญญาณรบกวน

ก่อนเข้า บล็อกไม้สัก เต้ารับ EAGLE MADE IN USA เพื่อให้คุณภาพๆและเสียงดีขึ้นไปอีก ขั้นนึงเพราะ บล็อกไม้และเต้ารับนี้ จะให้คุณภาพของเครื่องเล่นและเครื่องเสียงออกมาอย่างเต็มที่ อย่างที่ควรจะเป็น เทียบไม่ได้กับปลั๊กถูกๆหรือปลั๊กจีนทั่วไป นอกจากเสียงและภาพไม่ดีแล้ว ยังไม่ค่อยปลอดภัยอีกด้วย

สาย HDMI + Wireworld Starlight, Silver Starlight HDMI เพื่อให้ได้ดีสีสันที่สดใส เป็นธรรมชาติ และมิติที่ลึกดีมาก บางท่านอาจจะสักเกตุว่าทำไม สีซีดๆ เป็นจากสาย HDMI ที่ท่านใช้เป็นของแถมควรเปลี่ยนด่วน เพราะนอกจากจะไม่เต็มประสิทธิภาพและบางทียังกระตุก หรือมี noise เยอะมากเป็นเม็ดๆเต็มหน้าจอ

สาย HDMI Wireworld Starlight สีแดงรุ่นที่ขายดีที่สุด และคุ้มเงินมากที่สุด

Remote xtreamer ใส่ใจรายละเอียดมากมีตัวยึดไม่ให้ฝาปิดหลุดออกมาด้วย

RUN IN กันเลยดีกว่า 3 เครื่องพร้อมแล้ว

เสียบสายไฟทั้งหมด 3 เครื่องพร้อม HDD External เพื่อความเท่าเทียมทั้ง 3 เครื่อง

ทดสอบจากแผ่น DVD ซะก่อนเลย เดี๋ยวค่อยไป Bluray นะครับใจเย็นๆ

เสียบสายให้พร้อม

ขอเอา popcorn c-200 มาขัดให้ดูหน้าตากันก่อน

แล้วกลับมาเปิดเครื่อง Xtreamer กันเลย

set ค่ากันสักหน่อยว่าปรับอะไรได้บ้าง
DTS-HD TrueHD ไม่ต้องห่วงใช้งานได้หมดครับ
1080P24Hz ก็รอบรับครับ

NAS ก็ใช้งานได้ เป็น server share file สบายๆ

Subtitle

และบางจังหวะจะขึ้นเตือน firmware ใหม่ๆมาให้ update มี Facebook กับเขาด้วย
DVD backup ได้ด้วย และที่ขาดไม่ได้คือ รองรับ HDD 3TB สบายๆ

มี iPhone ใช่ไหม

เป็นรีโมทได้เลย

และหลังจาก update firmware ล่าสุดกันแล้วกลับมาชมต่อความเปลี่ยนแปลงล่าสุด

โปรแกรมมากมายอธิบายไม่หมดชมรูปเอานะครับ

interner radio

บริการมากมาย

jukebox ขั้นเทพ

movie

Xtreamer Live มากมายอธิบายไม่หมดอีกแล้ว

Youtube ก็มีด้วยแน่นอน

Facebook

iPtv

NEWS ข่าวสารก็รับได้

Games

Weather

ลอง youtube กันสักหน่อยละกันครับ

Xkartina tv online เมืองนอกให้เลือกมากมาย

18+ (ผู้ปกครองควรชี้แนะ)

เตือนแล้วนะ

World news ก็มี

หลังจากชม funtion online ไปบางส่วนแล้ว ที่เหลือรับเครื่องไปลองต่อเองนะครับ มีอีกเยอะมากๆ
กลับมาที่การเปิด file ดูหนังกันบ้างดีกว่า

เล่น FOLDER ได้เลย

ภาพคมกริปชัดเจน

มิติดีมากๆสำหรับ Chip realtek

sub thai สบายๆ

ลองคอนเสริต์กันบ้าง

DOLBY TRUE HD ออกสบายๆ

jukebox ก็สวยงาม แต่ผมยังไม่ได้ใส่ปกนะครับ ถ้าชื่อเรื่องตรงก็จะโหลดจาก internet ได้เองเลยด้วย

หลังจาก REVIEW มาผู้อ่านคงจะได้ประโยชน์ไม่มากก็น้อยในการเลือกซื้อเครื่องเล่นให้ถูกใจนะครับ
ขอบคุณ เครื่องจาก www.cablephileonline.com +66864484458

สรุปเปรียบเทียบสักหน่อย สำหรับเครื่องเล่นทั้ง 3 ยี่ห้อนี้
1.Xtreamer DVD คุณภาพระดับสูงของ chip realtek ภาพคมชัดมีมิติ มีสีสันดีมาก เหนือกว่า Egreat R200 ที่ใช้ chipset ยี่ห้อเดียวกันพอสมควร และยังแถมได้ Drive DVD มาใช้งานเพิ่มอีกด้วย แต่ใสHDD ภาพในเครื่องไม่ได้นะครับต้องเสียบ USB หรือใช้การ์ดเอาครับ แต่ R200 ก็มีข้อดีตรงที่ใส่ HDD ได้ง่ายถอดง่ายครับ

ส่วน POPCORN A210 เล่น file fullrip และ iso ได้ลื่นดีมาก สีสันเป็นธรรมชาติ มิติดีมาก รายละเอียดดี เสียงชัดเจนครบถ้วน เหนือกว่า Xtreamer ตามระดับราคา 5 พันปลาย ส่วน POPCORN C200 ก็แนวเดียวกับรุ่นเล็กอย่าง A แต่ภาคจ่ายไฟจะเหนือกว่าทำให้รายละเอียดทำได้ดีกว่า และ noise น้อยกว่าครับ

สุดท้ายอยู่ที่งบประมาณเลยครับ ถ้างบระดับ 3 พัน+- เลือก Xtreamer DVD รับรองไม่ผิดหวังแน่นอน
ถ้า 5พันปลายก็ POPCORN A210ส่วนงบเหลือๆ สุดๆ ก็จัด POPCORN C-200 ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

• MSN Messenger - cablephileonline@hotmail.com
จะถอยบ้าง ตอนนี้ที่ไหน ราคาแจ่มๆบ้าง

ลองดูในนี้ครับ
http://www.facebook.com/PopcornHourClub

A210 ผมมีปัญหา ซื้อจากร้าน cablephile รบกวนทุกท่านช่วยด้วยครับ
1.จอมีฝ้า   ไม่ว่าดูหนังFull Rip หรือแบบอื่นๆ คือหนังมันก็ชัดมากๆแต่มันเหมือนมีฟิล์มขุ่นปิดบนจอเป็นเม็ดๆทั้งจอ  ฉากที่ภาพนิ่งๆไม่ค่อยเป็น หนังการ์ตูน แอนิเมชั่นที่เป็นภาพวาดไม่เป็นชัดใสเลย เซ็ทไว้ที่ 1080p 24hz

2.ตัวอักษรโชว์รุ่นเครื่องบนทีวีเป็น 200 ไม่ใช่210  ปกติใหมครับ

3.ทีวีผมเห็นแสงขาวๆจากหลอดไฟตามมุมจอ โดยเฉพาะมุมขวาล่าง เห็นชัดตอนปิดไฟดูกลางคืน ดูหนังที่ไม่เต็มจอจะเห็นให้รำคาญตา ควรเคลมใหมหรือว่าปกติ

4.สเปคทีวี LED 3D Sony46KDL-720EX +สายHDMI 1.4 3Dทั่วไป350บาท+ต่อเน็ทแบบสายตรง

ขอบคุณครับ

ทางเรามีบริการ ยินดีให้คำปรึกษาได้ที่ http://www.facebook.com/PopcornHourClub ครับ
ส่วนปัญหาที่เกิด อาจจะลองเปลี่ยนสาย HDMI ดูเป็นคุณภาพสูงขึ้นดีกว่าครับ เพราะสายทั่วไปจะมี noise และปัญหาค่อนข้างเยอะครับ
เพราะ system ของคุณระดับ 3D LED ราคาหลายหมื่นบาท HDMI ไม่เหมาะสมมากครับ ส่วนถ้าต้องการรายละเอียดสายเพิ่มเติมลองชมได้ที่ www.cablephileonline.com ครับ

A200 A210 hardware เป็นตัวเดียวกันครับเปลี่ยนแค่ case ภายนอกขึ้นแบบนั้นถูกต้องแล้วครับ

ปัญหาที่จอ ส่วนใหญ่จะเกิดบ้างครับ แต่ถ้าไม่สบายใจแนะนำปรึกษาที๋ศูนย์ sony เลยครับว่าเขาจะแก้ไขให้ได้อย่างไร
ผมใช้ 720 อยู่ก็พอเป็นบ้างแต่ไม่เยอะจนหน้ารำคาญครับ ยังไงลองถ่ายรูปลงใน facebook ก็ได้ครับ แล้วเดี๋ยวผมเปรียบเทียบเครื่องผมให้ดูว่าเป็นไหมครับ

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
 [ปลื่ม]จะเปลี่ยนสาย hdmi แถมมากับ a 210 เป็นยี่ห้อไหนดีครับ ราคาเท่าไหร่ เห็นได้ชัดเจนหรือไม่สักกี่เปอร์เซนต์ครับ  ซื้อได้ที่ไหน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ indy289

• *

ลองแล้วครับไม่ได้ผล

ขอบคณครับ
ผมเคยทำแบบนี้ครับ แต่ต้องรอนานหน่อยแล้วก้อจะ start เอง(เป็นชั่วโมง)

ออฟไลน์ mballx

ถอยมาแล้ว ในเครื่องไม่มี ยูทูป จะเพิ่มเข้าไปทำงัยครับ
แต่ยังไม่ได้อัพเฟิร์มล่าสุด
แสงดี สีสดจริง เสียงใสชัดเจน ชอบมาก....แต่ เมนูช้า ใช้ยากนิด (หรือยังไม่ชิน ติดของเก่า เพลย์ ออน)
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

ออฟไลน์ kamphon

• *
ถอยมาแล้ว ในเครื่องไม่มี ยูทูป จะเพิ่มเข้าไปทำงัยครับ
แต่ยังไม่ได้อัพเฟิร์มล่าสุด
แสงดี สีสดจริง เสียงใสชัดเจน ชอบมาก....แต่ เมนูช้า ใช้ยากนิด (หรือยังไม่ชิน ติดของเก่า เพลย์ ออน)
เข้า App Market โหลดเพิ่มเอาครับ

ออฟไลน์ cool.shi

• *
ระหว่างสาย wireworld hdmi ราคา1+++ ดีกว่าสาย lcdtvthailand hdmi ราคา1+++ มั้ยครับขอบคุณครับ

[ปลื่ม]จะเปลี่ยนสาย hdmi แถมมากับ a 210 เป็นยี่ห้อไหนดีครับ ราคาเท่าไหร่ เห็นได้ชัดเจนหรือไม่สักกี่เปอร์เซนต์ครับ  ซื้อได้ที่ไหน ขอบคุณครับ

ค้นหาได้ในนี้เลยครับ มีหลายระดับราคาครับ แตกต่างชัดเจนแน่นอนครับ
http://www.cablephileonline.com/

ระหว่างสาย wireworld hdmi ราคา1+++ ดีกว่าสาย lcdtvthailand hdmi ราคา1+++ มั้ยครับขอบคุณครับ

พูดถึงเรื่องสาย HDMI อาจจะยาวนิดนึงครับ
เพราะต้องดูระดับราคาด้วยครับ ว่าเทียบกับสายเกรดไหนระดับราคาเท่าไหร่ และชอบแนวไหนครับ
ส่วนสายที่ท่านสอบถามผมยังไม่มีโอกาสได้ทดสอบ เปรียบเทียบเลยครับ ยังไงดูรีวิวเพิ่มเติมได้ใน website ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2011, 11:59:43 pm โดย cablephile »

ออฟไลน์ M35025

• *
หาดใหญ่ หาซื้อได้ที่ไหนครับ  C-200  แล้วเรื่องบริการหลังกาาขาย ล่ะครับ ต่อส่งเข้า กทม เองหรือ ว่าส่งเคลมที่ร้านได้เลย ครับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2011, 12:10:26 pm โดย M35025 »

ออฟไลน์ boyband275

• *
สาย usb pc ที่แถมมากับ a210

ทำไมพอใช้เสียบโดยตรงเข้ากับ  notebook แล้ว hdd ที่อยู่ในเครื่อง a210 มันใช่ไม่ได้เลยครับ
มันขึ้นสัญลักษณ์เหมือนไม่มี hdd ใส่อยู่ใน a210

ตอนแรกบูท a210 มันก็เห็น hdd ในเครื่องปกติ แต่พอเอาสาย usb pc ต่อพ่วงระหว่าง  notebook กับ a210
hdd ในเครื่อง a210 มันก็หลุดทันทีเลยครับ การเป็น a210 มันมองไม่เห็น internal hdd ซะงั้น ถอดสายออก ก็ยังไม่เห็น  ต้อง บูท a210  ใหม่

อยากรู้ว่า
1. สาย usb pc มันไว้ใช้ทำอะไรครับ
2. ต้องทำลงโปรแกรมอะไรที่เครื่อง notebook หรือเปล่าครับเพื่อจะใช้งานสาย usb pc
3. ถ้าจะ copy หนังจาก ext hdd ลงใน int hdd โดย a210 ต้องทำไงบ้างครับ hdd ทั้งคู่เป็น ntfs ครับ