ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1164051 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaduck

• Flat TV member
  • *
รบกวนถามเพื่อนที่ใช้  a210 ครับว่ามีใครใช้ docking hdd ต่อเข้าตัวนี้บาง พอดีวันนี้ไปซื้อ docking.รุ่น black 5 g. มาต่อเข้าa210 ปัญหาคือว่าถ้าใช่สายต่อ docking เข้า a210 ทางช่องด้านหลัง a210. มองไม่เห็นdoc แต่ถ้าใช้ช่องต่อด้านหน้าa210. มองเห็นdoc. เลยจะมาถามเพื่อนๆว่า ช่องต่อ USB. ด้านหลัง a210 เสียบสายจากdoc ได้ไหม. ครับ

ใช้ได้ครับ ช่อง USB ด้านหลังเครื่อง รูมันจะเป็นแนวตั้งนะครับ ไม่ใช่ช่อง 6 เหลี่ยม

ออฟไลน์ popcomputer

• LCD TV member
  • **
เฮ้อ นั่งทำมา 2 วันแล้ว popcorn A-210
ใครเคยทำระบบอย่างนี้บ้างครับ

-เสียบ flashdrive ที่ usb port ด้านหลัง ลง NMT ผ่านแล้ว
-internal harddisk เีสียบที่เครื่อง เป็น NTFS

ปัญหาคือ ผมไม่สามารถลง NMT Apps ไว้ที่ flashdrive จาก CSI ได้เลย

ลองลง NMT ที่ internal harddisk แล้วใช้งานได้ทุกอย่าง แต่อยากลอง setup ระบบแบบข้างบน เพราะว่าจะได้ถอด harddisk ไปใช้กับคอมได้สบายๆ

ใครลง NMT App บน flashdrive ได้ช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ beeburin

• *
รบกวนสอบถามเรื่องการใช้งานของ C200 หน่อยครับ คือว่าหนังบางเรื่องโดนอัดมาเป็นแบบ 4:3 และบางเรื่องก็อัดแบบ 16:9 เวลาใช้งาน ผมจะต้องกดปิดการเล่น  แล้วจึงจะกดSETUP แล้วไปแก้ที่VIDEO ให้เป็น 4:3 หรือ 16:9 แล้วจึง save แล้วจึงกดเล่นหนังต่อไป  ดูแล้วมันยุ่งยากจังมีวิธีไหนที่เข้าไปแก้ง่ายๆหน่อยมั้ยครับ เห็นยี่ห้ออื่นกดปุ่มเดียวปรับจาก 4:3 เป็น 16:9 ได้เลย  C200 ทำได้มั้ยครับวานผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ a_phit

• *
รบกวนผู้รู้ทีครั้งครับผม....
ผมใช้c-200กับจอsony 55ex720....
เมื่อก่อนผมใช้กับจอ sony 40ex700....
ตอนเร่ิมบู๊ทเครื่องมันจะขึ้นความละเอียดที่1080p...แถวๆมุมบนซ้าย....
พอผมเปลี่ยนมาใช้จอขนาด55นิ้ว..แต่ตอนบู๊ทเครื่องมันขึ้น 1080i..ไม่ขึ้น1080Pเหมือนตอนใช้จอขนาด40น้ิวน่ะครับ.........
ในเซ็ทอัพวีดีโอของเครื่องมันเซ็ทไว้ที่auto....ผมควรจะเซ็ทเป็นเท่าไหร่ดีครับ....
1080p 60 MHZ.
1080p 50 MHZ.
1080p 24 MHZ.

ตอนใช้จอ40น้ิวก็ไม่ได้เซ็ทอะไรไว้เหมือนกันครับ.....
ขอบคุณครับผม...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 07:59:36 pm โดย a_phit »

ออฟไลน์ ivory

• *
รบกวนสอบถามเรื่องการใช้งานของ C200 หน่อยครับ คือว่าหนังบางเรื่องโดนอัดมาเป็นแบบ 4:3 และบางเรื่องก็อัดแบบ 16:9 เวลาใช้งาน ผมจะต้องกดปิดการเล่น  แล้วจึงจะกดSETUP แล้วไปแก้ที่VIDEO ให้เป็น 4:3 หรือ 16:9 แล้วจึง save แล้วจึงกดเล่นหนังต่อไป  ดูแล้วมันยุ่งยากจังมีวิธีไหนที่เข้าไปแก้ง่ายๆหน่อยมั้ยครับ เห็นยี่ห้ออื่นกดปุ่มเดียวปรับจาก 4:3 เป็น 16:9 ได้เลย  C200 ทำได้มั้ยครับวานผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

ลองวิธีนี้ดูนะ ผมไม่มีปัญหาอะไร

ที่ setup  >  audio/video     >   TV Type   เลือก  16:9  และกด save  

ที่ TV เลือก wide,  cinema, super live ซักอย่างนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 06:46:14 pm โดย ivory »

ออฟไลน์ akekarakj

• **
ทำตาม Link นี้เลยคับ วิธีลง nmj

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=167530&st=0&p=2065523&#entry2065523

ออฟไลน์ papop2522

• **
สอบถามอีกหน่อยนะครับ แล้วที่เครื่องมัน pop up เหมือนบอกว่าไม่ได้ต่อเน็ต ทั้ง ๆ ที่เข้าพวก app youtube ได้นี่ มันเกิดจากอะไรครับ หรือต้องไป setting อะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ เพราะตอนนี้ ผมใช้ดูพวก app ได้ แต่พอจะเข้า web browser เข้าไม่ได้ครับ

ขอบคุณค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

- สอบถามตามด้านบนครับเรื่องการ setting การใช้เน็ต ต้อง seting อะไรเพิ่มเติมนอกจากการเสียบสาย lan หรือเปล่าครับ( เข้า app ต่าง  ๆได้ แต่ใช้ internet browser ไม่ได้ )

- ทำไมทั้ง ๆ ที่ใช้ app( youtube,facebook ฯ ) ต่าง ๆ ได้ แต่ตอนกดปุ่มแดงเพื่อให้ระบบทำปก มันขึ้น pop up เหมือนเครื่องไม่ได้ต่อเน็ต อาจจะ serch หาปกได้ไม่ถูกต้อง แล้วก็มีเครื่องหมายถูกกับผิดมาให้เลือกว่าจะทำต่อหรือไม่

รบกวนด้วยค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ evedream

• *
แปลกดีครับ ปกติตอนไม่ได้ดูหนัง ผมจะเปิดเพลงฟังพร้อมดูภาพถ่ายเป็นสไลด์โชว์
แต่วันนี้เปิดไฟล์พวกนี้ไม่ได้เฉยเลย เพิ่งได้มาใหม่ แต่ถ้าเป็นรูปเก่าๆยังดูได้ตามปกติ

ออฟไลน์ papop2522

• **
สอบถามอีกหน่อยนะครับ แล้วที่เครื่องมัน pop up เหมือนบอกว่าไม่ได้ต่อเน็ต ทั้ง ๆ ที่เข้าพวก app youtube ได้นี่ มันเกิดจากอะไรครับ หรือต้องไป setting อะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ เพราะตอนนี้ ผมใช้ดูพวก app ได้ แต่พอจะเข้า web browser เข้าไม่ได้ครับ

- สอบถามตามด้านบนครับเรื่องการ setting การใช้เน็ต ต้อง seting อะไรเพิ่มเติมนอกจากการเสียบสาย lan หรือเปล่าครับ( เข้า app ต่าง  ๆได้ แต่ใช้ internet browser ไม่ได้ )

- ทำไมทั้ง ๆ ที่ใช้ app( youtube,facebook ฯ ) ต่าง ๆ ได้ แต่ตอนกดปุ่มแดงเพื่อให้ระบบทำปก มันขึ้น pop up เหมือนเครื่องไม่ได้ต่อเน็ต อาจจะ serch หาปกได้ไม่ถูกต้อง แล้วก็มีเครื่องหมายถูกกับผิดมาให้เลือกว่าจะทำต่อหรือไม่

มีท่านใดพอตอบได้บ้างค๊าบบบบ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
มีท่านใดพอตอบได้บ้างค๊าบบบบ
ไม่เคยเจอแบบนี้ ลองลงเฟิร์มแวร์ดูใหม่ก่อนนะครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
แปลกดีครับ ปกติตอนไม่ได้ดูหนัง ผมจะเปิดเพลงฟังพร้อมดูภาพถ่ายเป็นสไลด์โชว์
แต่วันนี้เปิดไฟล์พวกนี้ไม่ได้เฉยเลย เพิ่งได้มาใหม่ แต่ถ้าเป็นรูปเก่าๆยังดูได้ตามปกติ

ชื่อยาวไปหรือไฟล์รูปความละเอียดเท่าไรครับ

ออฟไลน์ tapisut

• *
A210 ทำไมผมดู Perl Harbor (full rip) กับ I Am Number 4 ซับถึงไม่ขึ้นก็ไม่รู้ครับ
แต่ดูจากคอม ก็ปกติดี

Firmware ก็อัพเป็นล่าสุดแล้ว รบกวนหาคำตอบให้หน่อยครับ

อีกเรื่องครับ เสียบสาย USB โอนข้อมูลจากคอมลง A210 แทบไม่วิ่งเลยครับ เป็นเพราะอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2011, 04:09:55 pm โดย tapisut »

ออฟไลน์ jjnantawat

• *
อยากทราบวิธีการ ให้เจ้า A210 ของผมมันเล่น file MP3 แบบต่อเนื่องครับ ตอนนี้มันเล่นทีละเพลง แล้วหยุดต้องคอยกด enter ให้มันเล่นเพลงต่อเพลง ก่อนหน้านี้เคยให้ playon มันก็เล่นให้ต่อเนื่อง ในfolder เดียวกันคับ

ออฟไลน์ evedream

• *
ชื่อไม่น่าจะใช่นะครับ คุณ suvej ลองดูที่ไฟล์แรกผมลองเปลี่ยนชื่อเป็น 1 ก็ดูไม่ได้
ขนาดไฟล์ไม่ใหญ่ครับ ขนาด ไม่ถึง 100 kb ไปจนถึง 200 kb กว่าๆ ซึ่งไฟล์ประเภทเดียวกันที่โหลดมาจากแหล่งเดียวกันอันอื่นๆดูได้หมด

ออฟไลน์ sonza

• *
ถามเร่ือง hddหน่อยคับ hardware ของa210 มันเป็น sataII หรือ sataIII คับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ popcomputer

• **
ช่วยไปตอบคำถามนี่หน่อยครับ

Popcorn Hour A-210 set bluray menu เป็น Full Navigator แล้วภาพไม่ชัด

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=13837.0

ออฟไลน์ elac

• *
ถามเร่ือง hddหน่อยคับ hardware ของa210 มันเป็น sataII หรือ sataIII คับ
ขอบคุณคับ
ได้ทั้งสองแบบครับ
 [โย่ว]

ออฟไลน์ sonza

• *
ขอบคุณคับ
ได้ทั้งสองแบบครับ
 [โย่ว]
ครับผม สงสัยคำถามผมอาจจะไม่ค่อยดี งันขอถามอีกรอบนะครับ hardware ของa210 มันเป็น sataII หรือ sataIII คับ เพราะ ถ้า hardware เป็น sataII จะได้ซื้อ HDD sataII จะได้ประหยัดครับ

ขอบคุณครับ