ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163696 ครั้ง)

ออฟไลน์ yim

• LCD TV member
  • **
คอมกับ popcorn อยู่วงแลนเดียวกันแล้วใช่มั๊ยครับ
ลองเปิดดูใน my network place ว่ามองเห็น popcornhour มั๊ย
หรือไม่ก็ลองเข้า http://ไอพีของpopcorn:8883/start.cgi ว่าเข้าได้มั๊ย

เข้าไม่ได้อะครับมันไม่ยอมเห็น  เราต้องไปเซตอะไรที่ตัวpopcornหรือที่คอมป่าวครับ  

สถานการณ์ล่าสุด popcorn เห็นคอม แต่คอมไม่เห็น popcorn ครับ โปรแกรมhttp://www.fs-driver.org/download.htmlก็โหลดแล้ว ปล.ทำไมไม่มีใครช่วยผมเรยย [ร้องไห้]

ออฟไลน์ nontapat

• Edge LED TV member
เช็ค ip และ subnet ของคอมกับ popcorn ก่อนครับว่าอยู่ในวงแลนเดียวกันรึยัง ถ้ายังก็จัดการทำซะก่อน
เช็คก่อนว่าเปิด nmt app ทุกตัวเป็น running รึยัง

ถ้าทำแล้วคอมควรจะมองเห็น popcorn ในวงแลน
แต่ popcorn เห็นคอม แต่คอมไม่เห็นน่าจะเกิดจากไม่ได้รัน samba ใน nmt app

โปรแกรมนั่นเอาไว้ใช้เวลาต่อ popcorn กับคอมด้วย usb ถ้าต่อผ่านแลนไม่ต้องก็ได้

ออฟไลน์ yim

• **
เช็ค ip และ subnet ของคอมกับ popcorn ก่อนครับว่าอยู่ในวงแลนเดียวกันรึยัง ถ้ายังก็จัดการทำซะก่อน
เช็คก่อนว่าเปิด nmt app ทุกตัวเป็น running รึยัง

ถ้าทำแล้วคอมควรจะมองเห็น popcorn ในวงแลน
แต่ popcorn เห็นคอม แต่คอมไม่เห็นน่าจะเกิดจากไม่ได้รัน samba ใน nmt app

โปรแกรมนั่นเอาไว้ใช้เวลาต่อ popcorn กับคอมด้วย usb ถ้าต่อผ่านแลนไม่ต้องก็ได้

ปล้ำกันสองวันกว่าจะได้55  ต้องเซตที่ตัวwifiใหม่(ตอนแรกว่าจะใช้สายแลนแต่มันเดินสายลำบาก)ครับตอนนี้เห็นแระดีใจสุดๆ  ได้คืบจะเอาศอก อิอิ แล้วเราจะลงโปรแกรม csi ยังไงอะครับพอแตกไฟล์มาแล้วมันไม่ยอม run ครับ โปรแกรม tranmission remote gui ก็ลงแล้ว ปล.ตอนนี้ใช้ตัว torrent ที่มากับ nmt ap โหลดอยู่มันเลือกไฟล์ไม่ได้ต้องเอาทั้งมัดเลย รบกวนอีกสักหน่อยนะครับ [ปลื่ม]

แตกไฟล์ NMTCommunityInstallerPortable.zip
แล้วรันตัว NMT Community Software Installer.exe มันไม่ขึ้นเหรอครับ
ลง .NET Framework รึยังครับ
อย่าลืมแก้ country and region เป็น usa ด้วยครับ

ออฟไลน์ yim

• **
แตกไฟล์ NMTCommunityInstallerPortable.zip
แล้วรันตัว NMT Community Software Installer.exe มันไม่ขึ้นเหรอครับ
อย่าลืมแก้ country and region เป็น usa ด้วยครับ

ได้ข้อสรุปแล้วครับ ตัวโปรแกรม.NET Framework 2.0 มันเสียลบแล้วลงใหม่ โอเคแล้วครับ ต้องขอบคุณ  คุณtor4249  ด้วยนะครับตอนนี้โอเคทุกอย่างแล้วค้าบบบ  ปล.อีกซักหน่อยถ้าเราอยากคลิ๊กไฟล์ที่เราจะโหลดแล้วให้มันไปเข้าใน tranmission remote gui เลยทำได้ป่าวครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรแค่นี้ก็สุขใจแล้วครับ555 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ anajarn

• Flat TV member
  • *
ที่ไม่เล่นซับ 1080p นี่ แล้วมันเล่นซับ 720pได้มั้ยอ่ะครับ

เพราะโหลดมาเรื่องนึงแต่มีแต่ซับไทยแบบ 720p กับ 1080p แล้วมันไม่เห็นซับทั้งคู่เลย

ปล. a200 fwล่าสุดแล้ว

ได้ข้อสรุปแล้วครับ ตัวโปรแกรม.NET Framework 2.0 มันเสียลบแล้วลงใหม่ โอเคแล้วครับ ต้องขอบคุณ  คุณtor4249  ด้วยนะครับตอนนี้โอเคทุกอย่างแล้วค้าบบบ  ปล.อีกซักหน่อยถ้าเราอยากคลิ๊กไฟล์ที่เราจะโหลดแล้วให้มันไปเข้าใน tranmission remote gui เลยทำได้ป่าวครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรแค่นี้ก็สุขใจแล้วครับ555 [ปลื่ม]
ได้ครับ ตั้งให้ไฟล์ torrent มันรันด้วย transmission remote gui
ตอนที่โหลดไฟล์ torrent ให้เลือกเป็น run มันจะยัดเข้า transmission เลยครับ

หรือใช้ bookmarklet ก็สามารถยัด torrent ไปที่ transmission ผ่าน web browser ได้เลยครับ

สมัคร ddns แล้ว ตั้งค่าที่เราเตอร์ จากนั้น forward port 9091 ไปที่ popcorn จะสามารถดูและสั่งงาน transmission ได้จากทุกที่ทุกเวลาเลยครับ

สะดวกมากครับสั่งโหลดบิตได้ตลอดเวลาแม้จะไม่ได้อยู่บ้าน
ผมเปิดเว็บบิทในไอแพดตอนอยู่ที่ทำงานสั่งโหลดไว้ กลับบ้านได้ดูหนังพอดีครับ

ที่ไม่เล่นซับ 1080p นี่ แล้วมันเล่นซับ 720pได้มั้ยอ่ะครับ

เพราะโหลดมาเรื่องนึงแต่มีแต่ซับไทยแบบ 720p กับ 1080p แล้วมันไม่เห็นซับทั้งคู่เลย

เล่นได้แต่ซับความละเอียดไม่เกิน 576 หรือของ dvd เท่านั้นครับ
แต่ปกติหนังเค้าจะใส่ซับมาแค่สองแบบคือ 576 กับ 1080 นี่ครับ 720 ยังไม่เคยเจอ

ออฟไลน์ verachai_w

A210 firmware มาใหม่อีกตัวแล้วครับ

Release Date   :   10 August 2012
Firmware Version   :   03-04-120807-21-POP-411-000
Release Note   :   
1. System/Network
  - Fixed DNS issue
  - Fixed Appmarket problem when no network
NMT Apps Version   :   03-04-111220-21-POP-411
1. Minimum firmware version to use this NMT App is 03-04-120727-21-POP-411-000
2. Upgrade pure-ftp server to v1.0.32
3. Upgrade torrent transmission to v2.13
4. Fixed Transmission API issue

ออฟไลน์ anajarn

• Flat TV member
  • *

เล่นได้แต่ซับความละเอียดไม่เกิน 576 หรือของ dvd เท่านั้นครับ
แต่ปกติหนังเค้าจะใส่ซับมาแค่สองแบบคือ 576 กับ 1080 นี่ครับ 720 ยังไม่เคยเจอ

เนี่ยอ่ะครับ Battleship กับ Hunger Games ซับไม่ขึ้นทั้งสองเรื่องเลย
เปิดในคอมมีซับ แต่ใน a200 เห็นแต่ซับอิ้งตัว srt ไม่เห็นซับไทย
โหลดใหม่เศร้าเลย

General
Unique ID                        : 201471954496835715136068862200278115877 (0x979216466A944913B3F9EBE243076625)
Complete name                    : Battleship.2012.1080p.DTS-HDMA.DTS.vdoboy.mkv
Format                           : Matroska
File size                        : 13.7 GiB
Duration                         : 2h 11mn
Overall bit rate                 : 14.9 Mbps
Encoded date                     : UTC 2012-08-06 00:07:30
Writing application              : mkvmerge v3.2.0 ( Beginnings ) built on Feb 12 2010 16:46:17
Writing library                  : libebml v0.7.9 + libmatroska v0.8.1

Video
ID                               : 1
Format                           : AVC
Format/Info                      : Advanced Video Codec
Format profile                   : [email protected]
Format settings    ,     CABAC           : Yes
Format settings    ,     ReFrames        : 5 frames
Format settings    ,     GOP             : M=4    ,     N=32
Codec ID                         : V_MPEG4/ISO/AVC
Duration                         : 2h 11mn
Bit rate                         : 11.6 Mbps
Nominal bit rate                 : 9 223 Kbps
Width                            : 1 920 pixels
Height                           : 800 pixels
Display aspect ratio             : 2.40:1
Frame rate                       : 23.976 fps
Color space                      : YUV
Chroma subsampling               : 4:2:0
Bit depth                        : 8 bits
Scan type                        : Progressive
Bits/(Pixel*Frame)               : 0.314
Stream size                      : 10.6 GiB (77%)
Writing library                  : x264 core 125 r2208 d9d2288
Encoding settings                : cabac=1 / ref=5 / deblock=1:0:0 / analyse=0x3:0x133 / me=umh / subme=7 / psy=1 / psy_rd=1.00:0.00 / mixed_ref=1 / me_range=16 / chroma_me=1 / trellis=1 / 8x8dct=1 / cqm=0 / deadzone=21    ,    11 / fast_pskip=0 / chroma_qp_offset=-2 / threads=18 / lookahead_threads=3 / sliced_threads=0 / nr=0 / decimate=1 / interlaced=0 / bluray_compat=0 / constrained_intra=0 / bframes=3 / b_pyramid=2 / b_adapt=1 / b_bias=0 / direct=1 / weightb=1 / open_gop=0 / weightp=2 / keyint=250 / keyint_min=23 / scenecut=40 / intra_refresh=0 / rc_lookahead=40 / rc=2pass / mbtree=1 / bitrate=9223 / ratetol=1.0 / qcomp=0.60 / qpmin=0 / qpmax=69 / qpstep=4 / cplxblur=20.0 / qblur=0.5 / ip_ratio=1.40 / aq=1:1.00
Language                         : English

Audio #1
ID                               : 2
Format                           : DTS
Format/Info                      : Digital Theater Systems
Format profile                   : MA / Core
Codec ID                         : A_DTS
Bit rate mode                    : Variable
Bit rate                         : 1 576 Kbps / 1 510 Kbps
Channel(s)                       : 6 channels
Channel positions                : Front: L C R    ,     Side: L R    ,     LFE
Sampling rate                    : 48.0 KHz
Bit depth                        : 24 bits
Compression mode                 : Lossless / Lossy
Title                            : DTS-HDMA BD
Language                         : English

Audio #2
ID                               : 3
Format                           : DTS
Format/Info                      : Digital Theater Systems
Codec ID                         : A_DTS
Bit rate mode                    : Constant
Bit rate                         : 1 510 Kbps
Channel(s)                       : 6 channels
Channel positions                : Front: L C R    ,     Side: L R    ,     LFE
Sampling rate                    : 48.0 KHz
Bit depth                        : 24 bits
Compression mode                 : Lossy
Delay relative to video          : 11ms
Stream size                      : 1.38 GiB (10%)
Title                            : DTS

Text #1
ID                               : 4
Format                           : VobSub
Muxing mode                      : zlib
Codec ID                         : S_VOBSUB
Codec ID/Info                    : The same subtitle format used on DVDs
Title                            : Thai 1080p Angsana
Language                         : Thai

Text #2
ID                               : 5
Format                           : VobSub
Muxing mode                      : zlib
Codec ID                         : S_VOBSUB
Codec ID/Info                    : The same subtitle format used on DVDs
Title                            : Thai 1080p Angsana Low
Language                         : Thai

Text #3
ID                               : 6
Title                            : Thai 1080p Sarabun

Text #4
ID                               : 7
Title                            : Thai 1080p Sarabun Low

Text #5
ID                               : 8
Title                            : Thai 720p Angsana

Text #6
ID                               : 9
Title                            : Thai 720p Sarabun

Text #7
ID                               : 10
Title                            : English 1080p

Text #8
ID                               : 11
Format                           : UTF-8
Codec ID                         : S_TEXT/UTF8
Codec ID/Info                    : UTF-8 Plain Text
Title                            : English SRT

Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบกลับ #946 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 05:36:39 pm »
มีจริงๆด้วยซับ 720 เพิ่งเคยเจอนะครับนี่
ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำมาทำไม
แต่อาจจะไม่ใช่ก็ได้ครับ เพราะตรงนั้นมันเป็นชื่อซับที่พิมเอาเอง

ลองแกะซับมาลดความละเอียดแล้วใส่กลับเข้าไปดูครับว่าขึ้นมั๊ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 05:40:40 pm โดย tor4249 »

ออฟไลน์ yim

• **
c200ผมโหลดบิทสแตนบาย(เปิดดูวันละสองเรื่อง)ตั้งไว้สองวันแล้วไม่ปิดเลยมันจะเป็นอะไรมากป่าวครับ จับๆดุมันแค่อุ่นๆครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Phoe_nix

• **
A210 firmware มาใหม่อีกตัวแล้วครับ

Release Date   :   10 August 2012
Firmware Version   :   03-04-120807-21-POP-411-000
1. System/Network
  - Fixed DNS issue
  - Fixed Appmarket problem when no network
NMT Apps Version   :   03-04-111220-21-POP-411
1. Minimum firmware version to use this NMT App is 03-04-120727-21-POP-411-000
2. Upgrade pure-ftp server to v1.0.32
3. Upgrade torrent transmission to v2.13
4. Fixed Transmission API issue

เพิ่งอัพเสร็จ ใช้งานยังปรกติดี

ออฟไลน์ toonanutool

• *
นานทีปีหน ผมจะเข้ามาสักครั้ง  มีเพื่อนสมาชิกในที่นี้แนะนำเฟิร์มแวร์ใหม่สำหรับ a210 ผม ผมโหลดไปอัพให้กับเครื่องเรืยบร้อย  เปิดดูได้ปกติพร้อมคาดหวังจะดูหนังที่มีซับ 1080p ได้สำหรับเฟิร์มตัวใหม่  แต่ก็ผิดหวังยังไม่ขึ้นซับเหมือนเดิม.... แต่มีหนังฟูลริปอยู่  ลองเปิดดู  ปรากฏว่าถ้าเป็นหนังฟูลริป ซับ 1080p อ่านได้  แปลกดีเหมือนกัน  แต่ก็ยังมีปัญหาอีกนิดหน่อยตอนที่เวลาเปลี่ยนไปฉากอื่นแบบกดข้าม  ซับไทยหายขึ้นเป็นซับอังกฤษแทน  ต้องมาตั้งซับไทยใหมจึงจะอ่านได้  อ้อลืมบอก  หนังฟูลริปที่เปิดซับ 1080p ได้คือ starship อนิเมชั่น คร้บ (มีเรื่องเดียว)  ไม่รู้ว่าเรื่องอื่นที่เป็นฟูลริปเหมือนกัน จะเปิดซับ 1080 ได้หรือเปล่า  ใครมีลองเปิดดูนะครับ  อยากรู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
นานทีปีหน ผมจะเข้ามาสักครั้ง  มีเพื่อนสมาชิกในที่นี้แนะนำเฟิร์มแวร์ใหม่สำหรับ a210 ผม ผมโหลดไปอัพให้กับเครื่องเรืยบร้อย  เปิดดูได้ปกติพร้อมคาดหวังจะดูหนังที่มีซับ 1080p ได้สำหรับเฟิร์มตัวใหม่  แต่ก็ผิดหวังยังไม่ขึ้นซับเหมือนเดิม.... แต่มีหนังฟูลริปอยู่  ลองเปิดดู  ปรากฏว่าถ้าเป็นหนังฟูลริป ซับ 1080p อ่านได้  แปลกดีเหมือนกัน  แต่ก็ยังมีปัญหาอีกนิดหน่อยตอนที่เวลาเปลี่ยนไปฉากอื่นแบบกดข้าม  ซับไทยหายขึ้นเป็นซับอังกฤษแทน  ต้องมาตั้งซับไทยใหมจึงจะอ่านได้  อ้อลืมบอก  หนังฟูลริปที่เปิดซับ 1080p ได้คือ starship อนิเมชั่น คร้บ (มีเรื่องเดียว)  ไม่รู้ว่าเรื่องอื่นที่เป็นฟูลริปเหมือนกัน จะเปิดซับ 1080 ได้หรือเปล่า  ใครมีลองเปิดดูนะครับ  อยากรู้เหมือนกัน
ถ้าเป็นไฟล์ Fullrip เปิดซับ 1080P ได้ทุกเรื่องครับ ชิพ SIGMA เค้าถนัดไฟล์ Fullrip อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ NaSt Ty

• I am NaSt Ty
ถ้าเป็นไฟล์ Fullrip เปิดซับ 1080P ได้ทุกเรื่องครับ ชิพ SIGMA เค้าถนัดไฟล์ Fullrip อยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ Phoe_nix

• **
ตั้งตารอ A400 SM8911

ออฟไลน์ mballx

เปิดซับไทยไม่ขึ้นคะ  โชว์แต่ซับอังกฤษ  ใช้ A300 คะ  ไปตั้งค่าหมดแล้วนะคะ  แต่ยังไม่โชว์แบบนี้เป็นที่ไฟล์หนังเปล่าคะ
หรือแนะนำวิธีการตั้งค่าซับไทยให้ทีคะ  เพื่อขาดขั้นตอนไหนไปนะคะ  ขอบคุณคะ
A300 ไม่อ่านซับไทย เนื่องจากเวอร์ชั่นที่ 3 -4 ใช้ไม่ได้
ท่านที่มีเครื่องซื้อใหม่ตอนนี้ ให้ไปอัพ เวอร์ชั่นแรกที่วางขายหรือเวอร์ชั่น 2ก็ได้ http://www.popcornhour.com/download/A300/firmware-A300.html
ดูวันนี้ด้วยนะ
ver 1.Release Date    :    25 October 2011
Firmware Version    :    05-01-111016-23-POP-421-000
ver 2.Release Date    :    2 December 2011
Firmware Version    :    05-01-111125-23-POP-421-000
แตกไฟล์ ได้ไฟล์ 5 ไฟล์ ให้เอาไว้ด้านนอกสุด ของแฟลชไดว์ เสียบเข้าเครื่อง ไปหน้า เมนเทนแนนท์ เลือกอัพเดท มันจะถามอัพจาก ยูเอสบี กด โอเค อัพทับไปได้เลย เมื่อเสร็จแล้ว เครื่องรีบูต ให้แฟคทอรี่รีเซ็ท 1 ครั้ง เพื่อลบของเก่าให้หมดจด แล้วเข้าไปตั้ง อัเดทเฟิร์มแวร์ออนไลน์ เป็น off ไม่ให้มันถามอีกตอนเปิดเครื่องใหม่ครั้งต่อไป ในกรณีที่ต่อเน็ทไว้ตลอด ออกเครื่องใหม่แต่ใช้เฟิร์มเก่า สำหรับซับไทยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 02:46:17 pm โดย mballx »
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable