ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องการใช้ PIP ของ Sony Bravia 40W600B LED หน่อยครับ  (อ่าน 1775 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangkokian

• *
ขอสอบถามผู้รู้หน่อยนะครับ ผมพึ่งถอย Sony Bravia 40W600B มา
และกำลังพยายามใช้ function PIP อยู่
ตอนแรกตอนดูรีวิวก็คิดว่ากดง่ายๆก็ขึ้น

ปรากฎว่าตอนนี้มาลองจริง ทำยังไงก็ไม่มีภาพขึ้นจอเล็กเลยครับ
จอเล็กดำสนิทตลอด

[ร้องไห้]

ไม่แน่ใจว่าต้องทำอะไรก่อนเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ

[ช็อค]

ตอนนี้ทีวีมี 3 Source คือ จาก PC, True และ Bluray ครับ
และก็ต่อ Lan เรียบร้อยแล้ว

รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
Re: ขอสอบถามเรื่องการใช้ PIP ของ Sony Bravia 40W600B LED หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 01:13:51 pm »
มี Source ที่เป็นเสาอากาศใหมครับ เครื่อง LG ก็ทำ pip ได้เฉพาะเสาอากาศครับ  [กระดึบ]

• *
Re: ขอสอบถามเรื่องการใช้ PIP ของ Sony Bravia 40W600B LED หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 01:37:45 pm »
ไม่มี source เสาอากาศครับ ><
ถ้าใช่ประเด็นนี้สงสัยจะจบเลย

[ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 03:09:28 pm »
โซนี่ ทำ PIP หรือ PAP ระหว่าง HDMI สองช่องพร้อมกันไม่ได้
ทำได้เฉพาะ HDMI กับ AV , Component , จูนเนอร์ทีวี , PC
ครับ..

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 03:33:42 pm »
อ่าาา แสดงว่าผมต้องเอา PC ไปเข้าช่องไหนยังไงดีครับ

[ร้องไห้]

ปกติผมออก HDMI จาก PC มาก็เสียบเข้า TV เลยครับ

[โขกโต๊ะ]