ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องดาวเทียมIPM HD PROดูช่องทีวีดิจิตอลภาพทำไมไม่เป็นHD  (อ่าน 5462 ครั้ง)

ออฟไลน์ nid52

• LCD TV member
  • **
ถามผู้รู้หน่อยนะครับว่ากล่องIPM HD PROทำไมเวลาดูช่องทีวีดิจิตอลทำไมสัญญาณไม่ไป็นHDครับ......(ช่องที่เป็นHDนะครับ)...ภาพออกมาไม่ชัดเลย...เป็นกันหมดหรือเปล่าครับหรือเป็นเฉพาะผม.....
...........แล้วมีกล่องยี่ห้ออื่นไหมที่รับทีวีดิจิตอลได้ชัดแบบกล่องทีวีดิจิตอล..แนะนำหน่อยครับ...ที่บ้านใช้2จานดูโอ้ดำกับส้มipm....แล้วถ้ากล่องยี่ห้ออื่นๆๆต้องย้ายจานส้มหรือไม่คับ.......ขอบคุณครับ............

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ตอนที่ดู ดูด้วยสัญญาณของจานดำ หรือ จานส้มครับ

เราต้องแยกส่วนนะครับ จานดำส่งมาเต็มตามสเปก จานส้มมารีพีกสัญญาณขึ้นไปใหม่ จะเอาเท่าเดิมนั้นคงยาก เพราะเขาทำการตลาดแบบดูฟรี เรื่องคุณภาพก็ต้องตามการลงทุนครับ คุณอย่าไปหวัง ๑๐๐% ครับ ที่นี้เราอยากได้ที่ดี ที่สุดเท่าที่มีตอนนี้ ดูด้วยสัญญาณแบบ ซี-แบนด์ดีที่สุด ต่อมาก็เครื่องรับฯ (ดีไม่ดี อยู่ที่ CPU ประมวลผลในเครื่องครับ (เครื่องถูก ประมวลผลก็ต่ำ) เป็นชิปประมวลผลของจีนหรือเกาหลี) ต่อมาก็สายนำสัญญาณสู่จอทีวี ต่อมาก็จอทีวี อันดับสุดท้ายก็สายตาคุณ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
เลือกไปที่โหมด B NSS6 สิครับ ช่องดิจิตอลทีวีที่ทางไอพีเอ็มส่งเอง จะเป็นเอชดีครับ

ออฟไลน์ nid52

• LCD TV member
  • **
เลือกไปที่โหมด B NSS6 สิครับ ช่องดิจิตอลทีวีที่ทางไอพีเอ็มส่งเอง จะเป็นเอชดีครับ
........โอ้ววว...สุดยอดชัดเจนคับเมื่อกี้เพิ่งลองดูชัดเจนครับภาพเป็นhdแล้วทั้ง2เครื่องที่บ้าน...ขอบพระคุณมากนะคับ....
................ทีนี้จานดำก้อไม่ได้ใช้สิครับเนี่ยยย..............เพราะตอนนี้ใช้แต่จานส้ม...ไม่ต้องดูโอ้.......

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
........โอ้ววว...สุดยอดชัดเจนคับเมื่อกี้เพิ่งลองดูชัดเจนครับภาพเป็นhdแล้วทั้ง2เครื่องที่บ้าน...ขอบพระคุณมากนะคับ....
................ทีนี้จานดำก้อไม่ได้ใช้สิครับเนี่ยยย..............เพราะตอนนี้ใช้แต่จานส้ม...ไม่ต้องดูโอ้.......
เอาไว้อย่างเดิมนั่นแหละครับ เผื่ออยากจะชมบางช่องในจานดำ ก็เลือกมาโหมด A