ผู้เขียน หัวข้อ: ผมใช้ Playon!HD mini2 ไม่เห็น Harddisk ควรแก้ไขยังไงได้มั่งครับ  (อ่าน 1761 ครั้ง)

ออฟไลน์ Makoto_Eak

• Flat TV member
  • *
พี่ครับ ผมใช้ Playon!HD mini2 อายุการใช้งานประมาณ 1 ปีละ เมื่อวานเพิ่งมีปัญหา คือ เสียบละไม่เห็น Harddisk ลองรอนานซักพัก   ก็ไม่ขึ้น ลองเอา USB อื่นมาเสียบก็ไม่ขึ้น  คือควรแก้ปัญหายังไงได้มั่งครับ  หรือต้องไปซ่อมร้านไหน แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ taonoi16

• Edge LED TV member
พอร์ตเสียส่วนมากไม่ค่อยซ่อมนะครับ จะเปลี่ยนทั้งบอร์ดเลย ลองให้ร้านที่ซื้อมาเคลมให้ได้รึป่าว เพราะส่วนมากประกัน 2ปี แต่ถ้าหมดประกันซื้อใหม่เลยครับ ถ้าราคาไม่แพงมากด้วย แถมยังได้เทคโนโลยีที่ใหม่กว่า

ออฟไลน์ Makoto_Eak

• Flat TV member
  • *
พอร์ตเสียส่วนมากไม่ค่อยซ่อมนะครับ จะเปลี่ยนทั้งบอร์ดเลย ลองให้ร้านที่ซื้อมาเคลมให้ได้รึป่าว เพราะส่วนมากประกัน 2ปี แต่ถ้าหมดประกันซื้อใหม่เลยครับ ถ้าราคาไม่แพงมากด้วย แถมยังได้เทคโนโลยีที่ใหม่กว่า

ขอบคุณครับ