ผู้เขียน หัวข้อ: Plasma51นิ้ว ss มีเส้นจากตรงกลางจอ บนลงล่าง1เส้น  (อ่าน 3044 ครั้ง)

ออฟไลน์ apichart2010

• *
อาการแบบนี้อะไรเสียครับ เครื่องหมดประกันแล้ว พอจะซ่อมได้ไหมครับ

ออฟไลน์ apichart2010

• *
Re: Plasma51นิ้ว ss มีเส้นจากตรงกลางจอ บนลงล่าง1เส้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 04:00:18 pm »
รบกวนขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ด้วยครับ ซื้อมาก็แพง แต่หมดประกันแค่ไม่กี่เดือนเครื่องเสียทันที

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
Re: Plasma51นิ้ว ss มีเส้นจากตรงกลางจอ บนลงล่าง1เส้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 03:36:17 pm »
Panel เสียครับ ลองปรึกษาช่างนอกดู แต่ถ้าไม่ได้ยังไงก็ต้องไปศูนย์ครับ
ถ้ารู้สึกว่าค่าซ่อมแพงไม่คุ้ม อันนี้ก็คงต้องโละสถานเดียว

แต่ถ้าคุณใช้รุ่นที่เป็น Full HD อาจจะต้องประเมินดูดีๆ
1. ซ่อมแล้วอยู่ได้นานมั้ย ประกันหลังการซ่อมกี่เดือน
2. ไปซื้อใหม่ ข้อเสียคือถ้าจะให้ได้ภาพสวยแบบ Plasma Full HD หาไม่ง่ายครับ

ออฟไลน์ mcca

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 04:18:18 pm »
ของผมก็อาการเดียวกัน  เพิ่งเป็นไม่กี่วัน  ถ้าช่างข้างนอกพอแนะนำได้มั้ยครับ