พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

+++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++

(1/262) > >>

siwasi:
ทำไมไม่มีห้อง พวมพลคนใช้ Toshiba เลยยครับ  [ปาดเหงื่อ]

พอดีพึ่งซื้อทีวี LED 42 นิ้ว Regza XL700 มา เลยอยากมีเพื่อนร่วมคุยอย่างค่ายอื่นๆบ้าง

มีใครใช้ LED ของ Toshiba บ้างครับ

พอดีผมยังไม่ได้ของ ไว้ถ้าได้ของแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

GolfKung:
จัดตั้งเลยซิครับ อิอิ

pulohid:
สนใจ Toshiba เหมือนกันครับ

siwasi:
เอาไว้ผมจะมา review ทีวีที่ผมซื้อนะครับ Regza XL700t 42 นิ้ว
พอดียังไม่ได้ของ จริงๆเค้ามาส่งทีนึงแล้ว แต่เช็คเจอ BadPixel 1 จุด ทางศูนย์รับเปลี่ยนทันทีครับ
แต่รอของเข้ามาอยู่ พยายามหารายละเอียดอยู่ครับเกี่ยวกับรุ่นนี้

ยังไงลองไปดูได้ครับ ที่ PowerBuy เริ่มวางจำหน่ายแล้ว ผมเทียบกับ LED ของ Samsung ซีรี่ยส์ 6 และ Lg5500 ก้อตกลงปลงใจได้ตัวนี้ (ที่ระดับราคาใกล้ๆกัน)
เซลล์เค้าขายเก่งครับ พอดีเค้าเอาทีวีตัวนี้ไปวางใกล้ๆกับทีวีรุ่นอื่น ในระดับเดียวกัน แล้วให้ผมเดินไปดูในมุมข้างๆ ผลออกมาว่า ภาพที่ได้ออกมาแตกต่างมากกับรุ่นอื่น
สีภาพยังคงสดใส ไม่เป็นฝ้าขาวๆ ประกอบกับที่บ้านผมนั่งดูทีวีไม่ได้นั่งตรงๆหน้าจอกันอยู่แล้ว ยังไม่รวมกับ SPEC และ Function การใช้งานอื่นๆนะครับ ก็เลือกตัวนี้

ไม่ได้มาขายของนะครับ ขอโทษด้วยมือใหม่หัดเขียน อาจจะอ่านไม่เข้าใจบ้าง ต้องขออภัยครับ

speedy:
 [yes]  จัดตั้งไปเลยครับ ***CLUB LCD & LED TOSHIBA***
ผมก็เพิ่งไปสอยมาเมื่ออาทิตย์ ที่แล้วนี้เอง หาข้อมูลเปรียบเทียบอยู่หลายยี้ห้อหลายแบบ ระหว่าง plasma lcd led จะup ระบบไปเล่น HD ตอนแรกก็สนใจ plasma เปรียบเทียบอยู่ระหว่าง KURO กับ Z1 ของ Pana แล้วก็เทียบ กับ led sony lg ss สุดท้ายไปเดินดูของจริงเลยดีกว่า ก็ดูเปรียบเทียบทุกยี้ห้อทุกรุ่น
ทั้ง Kuro Z1 Nx800 C9000 Le8500 กะว่าจะไปเดินดูหาข้อมูลเฉยๆ แต่ขากลับบ้าน ดันได้ Toshiba 55 ZV600T LCD TV ใสรถกลับมาเฉยเลยฮ่าฮ่า
ไม่ผิดหวังจริงๆ ภาพจาก Blu-ray ใสกิ๊ง คมกริบ รายละเอียด ความลึก หลังจากปรับภาพ(ซึ่งมีหัวข้อให้ปรับเยอะมาก)ใช้เวลาปรับภาพ 3 วัน แก้แล้วแก้อีก ฮ่าถุกใจ
ที่ซู้ด เพื่อนผมมาดูบอกว่า ภาพจาก อวตาล สวยมากพอๆกับ front mitsubishi ของเขาเลย david foster and friend ไม่ต้องพูดถึง คมกริบ สวยสด ได้ใเต็มๆ
ต่อด้วย ไช่ฉิน in HK พลังภาพมาตรึม หนังคนป่า ป๋าเมล กิ๊ปสัน แสดงความตื้นลึกของภาพชัดเจนสมจริง ซึ่งภาพพวกนี้มันหาไม่เจอจาก LED SS ตัวเดิมของผม ซึ่งตอนนี้้ ยกไปให้ท่านแม่ใช้บริการแทน สุดท้ายขอบอกว่า ภาพตัวนี้มันสวย จริงครับ..

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version