พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

+++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++

<< < (261/262) > >>

garlicia:
ทีวีเพิ่งเสียเมื่อวาน อาการเดียวกันนี้เลย
แต่ลองส่งpmจากbrowserบนมือถือแล้วส่งไม่ได้ค่ะ
รบกวนแจ้งวิธีซ่อมให้หน่อยได้รึเปล่าคะ

--- อ้างจาก: jam cnx ที่ มิถุนายน 30, 2017, 09:44:31 pm ---
--- อ้างจาก: 40PB200T ที่ พฤษภาคม 15, 2017, 12:09:29 pm ---ทีวี ขึ้นที่หน้าจอว่า การใช้งาน USB มีปัญหาโปรดนำอุปกรณ์ USB ทั้งหมดของจากโทรทัศน์และเปิดโทรทัศน์ใหม่โดยดึงเอาสายไฟ AV ออก
ท่านสมาชิกคนใดเจออาการนี้บ้างครับแก้ไขยังไงครับ

--- End quote ---
อาการฟ้องให้ถอดUSB ซ่อมได้ครับ  ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งบอร์ด PMมาสอบถามได้ครับ

--- End quote ---

mixer49:
สอบถามนิดนึงครับ พอดีใช้โตชิบา 40PB10T อาการคือ มีไฟแดงติด แต่เปิดไม่ติด กดเปิดด้วยรีโมทก็แล้ว กดที่ปุ่ม power ที่เครื่องก็แล้ว ไม่ตอบสนองใดๆ
เป็นที่เฟิร์มแวร์หรือไม่ครับ หรือเป็นที่วงจรในเครื่อง  ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ..

kunpot:
ชอบแบรนด์ Toshiba มากๆ เวลาไปเที่ยวที่ไหน ไปเจอทีวีรุ่นอื่นๆ ไม่โอเคเลย
อยากกลับมาดูทีวีที่บ้านตลอดเพราะ ภาพคมชัด และระบบเสียงชัดแจ๋ว

akac:
สอบถามหน่อยครับ พอดีต่อทีวีรุ่น 49L565 กับเครื่อง HD Player ด้วยสาย HDMI
ปรากฎว่าภาพมาแต่เสียงไม่มาครับ ต้องแก้ยังไงหรือครับใครพอทราบบ้างครับ

ปล. ลองเปลี่ยนช่อง HDMI ทุกช่องแล้วเหมือนเดิมครับ
สาย HDMI กับเครื่องเล่น HD Player ต่อกับทีวีเครื่องเก่า (sony รุ่นเก่าประมาณปี 2009 ) ปกติดีทุกอย่างครับ ภาพออกเสียงออก

naree:
ถามหน่อยครับ ทีวี toshiba  40L2450vt  แขวนผนังเปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง เวลาไม่ติดหน้าจอจะกระพริบมีเสียงแต่ไม่มีภาพ แต่พอเอาที่แขวนออกตั้งโต๊ะเปิดได้ปกติ ไม่ทราบใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับพอจะแก้ไขได้หรือเปล่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version