ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกระจ่างเรื่อง HD Player 3D หน่อยครับ  (อ่าน 1519 ครั้ง)

ออฟไลน์ systemai

• Flat TV member
  • *
ขอความกระจ่างเรื่อง HD Player 3D หน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 06:30:48 pm »
ขอความกระจ่างเรื่อง HD Player 3D หน่อยครับ
คือผมกำลังมองหา HD Player อยู่หน่ะครับ แล้วมีข้อสงใส่ว่าพวก HD Player รุ่นใหม่ๆที่รองรับ 3D
จำเป็นหรือไม่ เพราะผมใช้ smart TV 3D อยู่แล้ว สามารถกดเปลี่ยนเป็นโหมด 3D ได้ที่ตัว tv เลยไม่ว่าจะเป็นแบบ บนล่าง หรือ ข้าง
ผมเลยคิดว่าถ้าผมหาซื้อ HD Player มือสองที่ไม่ต้องรองรับ 3D ก็ได้ พอต่อเข้า smart tv 3D (LG 47LB670T) ก็กดเป็น 3d ที่ tv แทน
ก็ได้ค่าเท่ากันกับที่ผมใช้ HD Player 3D หรือป่าว

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ navy.seal

• Flat TV member
  • *
Re: ขอความกระจ่างเรื่อง HD Player 3D หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 12:12:47 pm »
อยู่ที่ไฟล์ที่เราเล่นครับ ถ้าเป็น 3D แบบ ISO ที่ริปมาแท้ๆ

รุ่นที่ไม่รองรับก็เล่นไม่ได้

แต่ถ้าเล่นแบบ MKV ทั้ง 3Dบนล่าง 3Dซ้ายขวา อันนั้นไม่ต่าง