ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจงประสบการณ์ที่ไม่ค่อยดีนักกับเครื่องนวดสลายไขมัน  (อ่าน 20762 ครั้ง)

ออฟไลน์ idc46i1

• *
เพื่อนๆหลายคนอยากมีหุ่นสวยเหมือนดารานางแบบจะทำอย่างไรดี เวลาออกกำลังกายดูแลตัวเองก็ไม่ค่อยมี ชีวิตต้องปฏิบัติงานหนักกลับบ้านดึกทุกวัน จริงๆ แล้ว คนเด่นนางแบบส่วนมากก็ไม่ค่อยมีเวลาออกกำลังกายเหมือนกัน ต้องทำหน้าที่หนักเหมือนกัน แต่ทำไม่นะเขาเหล่านั้นถึงได้มีรูปร่างผอมเพรียวไร้ซึ่งเซลลูไลท์ เรื่องจริงที่ ฉันแอบไปเสาะแสวงหามาหรือที่หลายคนที่รู้กันดีคือการทำศัลยกรรมรูจีหรือใช้ตัวช่วยพิเศษอย่างเช่นเครื่องนวดสลายไขมันที่ดิฉันจะมาเล่าประสบการณ์ที่ไม่ ค่อยดีนักให้กับใครอีกหลายๆ คนที่กำลังคิดจะใช้เจ้าเครื่องนี้ได้รับรู้กันไว้ก่อนตัดสินใจซื้อหามาใช้งาน ต้องยอมรับก่อนค่ะว่าเจ้าเครื่องนวดสลายไขมันสามารถนวด สลายไขมัน หรือช่วยลดเซลลูไลท์ได้จริงค่ะ แต่ปมคือมันไม่ใช่กับทุกเครื่อง ทุกราคาค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าดิฉันเป็นคนที่มีลักษณะค่อนข้างอ้วน มีปัญหากับต้นขา และหน้า ท้องใหญ่ที่มาพร้อมกับเซลลูไลท์ส่วนเกินที่มองดูทีไรบาดใจทุกครา หมั่นออกำลังกายก็รู้สึกเหนื่อยมากแล้วน้ำหนักก็ไม่ลด เซลลูไลท์ ก็ไม่หายซะที เมื่อหลายเดือน ก่อนมีคนรู้จักแนะนำให้ใช้เครื่องนวดสลายไขมัน เขาสั่งสอนว่าใช้ควบคู่กับการออกกำลังกายจะได้ผลดีขึ้น หลังจากนั้นดิฉันก็ได้ไปหาซื้อเจ้าเครื่องนวดสลายไขมันที่ เพื่อนแนะนำมาค่ะ ดิฉันไปเดินหาซื้อห้างค่ะ แต่หาซื้อเท่าไหร่ก็ไม่มี ท้ายที่สุดได้เครื่องอีกรุ่นนึ่งมา ซึ่งดิฉันคิดว่าเครื่องนวดสลายไขมันเครื่องไหนก็คงไม่ต่างกันมาก หรอก มารู้ทีหลังเพื่อนบอกว่าเครื่องที่แนะนำน่ะเป็นรุ่นเด่นมีขายแต่ใน Internet เท่านั้น เอ้า! แล้วก็ไม่บอก แล้วดิฉันก็จำต้องใช้เครื่องดังกล่าวที่ซื้อมาในรา คาไมถึงพันบาท เครื่องยี่ห้ออะไรนั้นไม่ขอพูดถึงนะค่ะ บอกใบ้ให้นิดนึ่งว่าเป็นเครื่องยี่ห้อดัง มีด้ามจับโค้งงอเล็กน้อย ซึ่งช่วงแรกของการใช้งานยังไม่ค่อยเห็นผลชัดเท่า ไหร่ แล้วจริงๆ  ก็ไม่ได้หวังผลอะไรมากมายกับเครื่องนวดสลายไขมันค่าไม่กี่ร้อยบาทเครื่องมากนัก ใช้นวดสนุกๆ มากกว่า พอใช้งานต่อไปซักระยะนึ่งเครื่องเริ่ม เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้างแต่ยังคงทำงานได้อยู่ ใช้ต่อมาอีกซักพักใหญ่เป็นเดือนเรื่องที่ไม่น่าจะเกิดก็เกิดขึ้นกับดิฉัน นั้นก็คือเครื่องนวดสลายไขมันดังกล่าวช็อตดิฉันค่ะ  โชคดีที่ตอนนั้นกำลังใช้นวดขาอยู่ มิเช่นนั้นถ้าหากกำลังใช้นวดบริเวณหน้าหรืออวัยวะสำคัญส่วนอื่นๆอยู่ อาจทำให้เสียโฉมหรือเกิดอันตรายได้มากกว่านี้ ตอนที่โดน เครื่องนวดสลายไขมันดังกล่าวช็อตบอกตรงๆ ว่าตระหนกมากจนลืมเจ็บ มารู้สึกตัวอีกทีว่าเจ็บมากก็ซักครู่ต่อมา บริเวณที่โดนช็อตเป็นบริเวณน่องขาด้านขวาเป็นลอยแดงๆ  มีแผลรอยไหม้เล็กน้อย โอ้โห...ตั้งแต่นาทีนั้นเป็นต้นมาดิฉันเลิกใช้เลยค่ะเครื่องนวดสลายไขมันเครื่องนี้ เล่าเหตุการณ์ให้เพื่อนฟัง เขาก็ตกใจแล้วก็เสียใจที่เป็นคน แนะนำให้ดิฉันใช้เครื่องนวดสลายไขมัน หลังจากนั้นดิฉันก็ได้ทำการติดต่อไปยังร้านค้าที่ซื้อเจ้าเครื่องนี้มาว่าร้านค้าจะทำยังไงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ ซึ่งร้านรวง บอกว่าจะตัวเครื่องมีรับรับรองอยู่ 1 ปี จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ เลยบอกกับทางร้านไปค่ะว่า โหยยย...ไม่เอาแล้วค่ะคุณ เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้แต่ยังคงเป็นยี่ห้อเดิม ไม่ไว้ ใจค่ะ กลัวจะเกิดเหตุการณ์ซ้ำรอย กลัวค่ะ ไม่เอาดีกว่า ซึ่งร้านค้าก็ไม่ว่าอะไร บอกว่าแล้วแต่คุณลูกค้า ซึ่งหลักจากวันนั้นดิฉันก็เลิกใช้เครื่องนวดสลายไขมันไปพัก ใหญ่แล้วหันมาบริหารร่างกายจริงจังแทน แต่ก็เหนื่อยเหลือเกินกับการออกกำลังกายที่ไม่ได้ผลเป็นที่หน้าพอใจซักที อาจเป็นเพราะเราเป็นคนอ้วนเหนื่อยง่ายด้วยล่ะมั้ง  วิ่งๆ ไปแป๊ปเดียวก็หอบ กระป้อกระแป้ แต่ความคิดอยากใช้เครื่องนวดสลายไขมันยังคงอยู่ เพราะเครื่องที่มีปัญหาไม่ใช่เครื่องที่เพื่อนแนะนำซึ่งเป็นเครื่องที่เพื่อนใช้แล้วได้ผล ชัดเจน ฮึๆ...ตามปะสาผู้หญิงค่ะ อยากได้อะไรก็ต้องเอาให้ได้ ระบุว่าดิฉันได้เครื่องนวดสลายไขมันเครื่องใหม่เหมือนของที่เพื่อนใช้แล้วค่ะในราคาเกือบ 2 พันบาทซึ่ง แพงกว่าเจ้าเครื่องที่มีคำถามเกือบเท่าตัว ซึ่งเจ้าเครื่องที่ว่านี่รุ่นอะไร ยี่ห้ออะไร ไม่ขอกล่าวถึงนะค่ะเดี๋ยวจะเป็นการไปโฆษณาให้เขา บอกได้นิดหน่อยแต่เพียงว่าตัว เครื่องจะต้องติดแผ่นเจลสลายไขมันกลมๆ ไว้ที่ 2 ข้างของตัวเครื่องก่อนใช้ค่ะ ตัวเครื่องให้ความเห็นของการนวดดีมาก การนวดนุ่มนวล หนักแน่นดีค่ะ ใช้มาได้เดือน กว่าแล้วค่ะเห็นได้ชัดว่าหน้าท้องกะทัดรัดและแบนราบขึ้น ต้นขากระชับขึ้น ใช้งานดีไม่มีปัญหาอะไรค่ะ อีกอย่างผ่อนคลายใจได้จากการการันตีของเพื่อนที่ใช้งานมาก่อนแล้ว และร้านค้าก็ดูดีมีความหน้าเชื่อถือ ทุกวันนี้ดิฉันได้ทำการออกกำลังกายประจำบ่อยเท่าที่จะสามารถค่ะ ควบคู่กับการใช้เครื่องนวดสลายไขมันสุดรักตัวใหม่ รู้สึก สุขภาพร่างกายดีขึ้นมาจากแต่ก่อนค่ะ มั่นใจขึ้น แม้จะยังไม่มากก็เหอะ สุดท้ายดิฉันอยากเสนอแนะเพื่อนสาวๆ หรือใครก็ตามที่กำลังคิดอยากจะใช้ให้พิจารณาเลือกซื้อดีๆ  นะค่ะ อ่านดูข้อดีข้อเสีย หาข้อมูลให้ดีๆ ก่อนซื้อ หรือถามจากคนที่เคยใช้มาก่อนก็ได้ว่าใช้แล้วเป็นอย่างไร มีโจทย์ตรงไหนมั้ย อย่าซื้อเพราะว่าเห็นเป็นของราคาไม่กี่ บาทและคิดว่าเครื่องไหนๆก็เหมือนกัน ซึ่งดิฉันการันตีได้เลยค่ะว่าไม่เหมือนแน่นอน ซึ่งพอเกิดเรื่องขึ้นมาแบบดิฉันแล้วมันไม่คุ้มค่ะ หรือใครที่กำลังใช้เครื่องนวด สลายไขมันอยู่หมั่นสังเกตุดูดีๆ นะค่ะว่าเครื่องที่ใช้อยู่มีปัญหาอะไร ทำงานดีเป็นปกติมั้ย ผิดสังเกตตรงไหน ถ้าเหตุการณ์ไม่ปกติให้เลิกใช้เมื่อนั้น แล้วติดต่อเจ้าของร้าน หรือเจ้าของสินค้าเลย โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าเป็นเครื่องนวดสลายไขมันประเภทที่ใช้นวดหน้าได้ด้วยนะค่ะ ตรงระวังให้มาก อาจทำให้เสียโฉมเอาได้ง่ายๆ ขอฝากเตือนไว้ เท่านี้ก่อนนะค่ะ โชคดี   ฟิตเปรี๊ยะทุกคนจร้า.