ผู้เขียน หัวข้อ: กูรู HD Player แนะนำ Novice มือใหม่หน่อยครับ (ควรเลือกรุ่นไหน)  (อ่าน 2676 ครั้ง)

ออฟไลน์ tHei3est

• *
สวัสดีครับ ผมมือใหม่ HD Player ครับ ไม่เคยเล่น HD Player มาก่อน ปกติดูแต่บน Notebook (.mkv)
ตอนนี้ว่าจะหัดเล่น HD Player กับเขาบ้าง เลยอยากจะให้พี่ๆ ช่วยแนะนำ HD Player ซักตัว
แบบที่เล่น BD ISO 3D ได้
และใส่ HDD 3.5" แบบ Internal

ที่ดูๆ เอาไว้ก็มี 3 รุ่นนี้

PLAYON!HD 3
EGREAT R200S PRO
MEDE8ER 800X3D (ราคาเกินงบครับ) เปลี่ยนเป็น Kuro Smart Player แทนครับ

ผมมีคำถามทิ้งท้ายหน่อยครับ
3 รุ่นนี้สามารถอ่านปกที่สร้างจากโปรแกรม TViXiE ได้มั้ยคับ
ถ้าเปิดเครื่องทิ้งไว้ประมาณ 6-8 ชั่วโมง ตัวเครื่องจะร้อนมากแค่ไหน

HD Player มา Connect กับ UA40H6400AK
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2014, 10:45:13 pm โดย tHei3est »

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
สวัสดีครับ ผมมือใหม่ HD Player ครับ ไม่เคยเล่น HD Player มาก่อน ปกติดูแต่บน Notebook (.mkv)
ตอนนี้ว่าจะหัดเล่น HD Player กับเขาบ้าง เลยอยากจะให้พี่ๆ ช่วยแนะนำ HD Player ซักตัว
แบบที่เล่น BD ISO 3D ได้
และใส่ HDD 3.5" แบบ Internal

ที่ดูๆ เอาไว้ก็มี 3 รุ่นนี้

PLAYON!HD 3
MEDE8ER 800X3D (ราคาเกินงบครับ)

ผมมีคำถามทิ้งท้ายหน่อยครับ
3 รุ่นนี้สามารถอ่านปกที่สร้างจากโปรแกรม TViXiE ได้มั้ยคับ
ถ้าเปิดเครื่องทิ้งไว้ประมาณ 6-8 ชั่วโมง ตัวเครื่องจะร้อนมากแค่ไหน

HD Player มา Connect กับ UA40H6400AK
ขอบคุณครับ
ทางร้าน มีแนะนำอีก หนึ่งตัวเลือกคือ Kuro Smart Player ครับ ตัวนี้น่าเล่นพอสมควรครับ

ออฟไลน์ tHei3est

• *
อยากทราบถึงการใช้งานจริง ของทั้ง 3 รุ่น เพื่อประกอบการตัดสินใจครับ

PLAYON!HD 3
Kuro Smart Player

ปล. หาดใหญ่ มีร้านไหนให้ลองเล่นทั้ง 3 รุ่นบ้างครับ

ออฟไลน์ systemai

• Flat TV member
  • *
PLAYON!HD 3 น่าจะหาซื้อไม่ได้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
Re: กูรู HD Player แนะนำ Novice มือใหม่หน่อยครับ (ควรเลือกรุ่นไหน)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 03:07:32 am »
ทั้งสามเครื่อง PLAYON!HD 3 และ EGREAT R200S PRO ไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ ส่วน KURO เป็นเครื่อง Android Box จะเป็นอีกแบบไปเลยครับ

ถ้าเน้นดูหนังจัด PLAYON!HD 3 และ EGREAT R200S PRO ดีกว่าครับ ภาพและเสียง จะดีกว่า KURO ครับ ทำงานเรื่องการอ่าน file ได้ดีกว่า
แต่ถ้าเล่นเน็ตด้วยจัด KURO เลยครับ