ผู้เขียน หัวข้อ: samsung ซีรีย์ HB690 คุณภาพเป็นอย่างไร มีใครรู้บ้างป่ะครับ  (อ่าน 3022 ครั้ง)

ออฟไลน์ balperfect

• *
LED ซัมซุง ซีรีย์HB690 เป็นยังไงบ้างครับ แล้วถ้าเทียบกับพวก f6400 คุณสมบัติต่างกันอย่างไร พี่ท่านใดพอจะทราบไหมครับ พอดีสนใจรุ่น HG46AB690QW ครับ

ออฟไลน์ takuro

• LCD TV member
  • **
LED ซัมซุง ซีรีย์HB690 เป็นยังไงบ้างครับ แล้วถ้าเทียบกับพวก f6400 คุณสมบัติต่างกันอย่างไร พี่ท่านใดพอจะทราบไหมครับ พอดีสนใจรุ่น HG46AB690QW ครับ

ผมหาข้อมูลมี auto motion plus 120Hz ไม่รู้ว่า real refresh rate อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ตอนนี้ผมเล็ง 6340 กับ 6400 ไว้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ johncivic

• Flat TV member
  • *
6400 สูงกว่าครับ 200 Hz แต่ถ้าไม่รีบช่วงนี้รอก่อนก็ได้ครับ เพราะ 4K กะลังจะเข้ามาแทนเมษาน่าจะมีอะไรดีๆแน่นอนและ 4K รุ่นปัจจุบันก็จะถูกลงมาครับ

ออฟไลน์ johncivic

• Flat TV member
  • *
ผมก็อยากได้อยู่ตอนแรกครับตอนนี้ทำใจได้แล้วครับ