ผู้เขียน หัวข้อ: 3D BURAY PLAYER ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ถึงจะใช้กับ projector benq w-700 ได้ครับ  (อ่าน 3970 ครั้ง)

ออฟไลน์ tavee.sin

• *
ผมซื้อเครื่องเล่น 3D buray player ของ sumsung รุ่น bd f5500xt มาเล่นแผ่น 3D ปรากฎว่าฉายออกทางจอภาพ
ของ benq w-700 ไม่ได้ โทรไปถาม sumsung เขาบอกว่ามันเล่นได้แต่เฉพาะกับจอ TV ผมเลยเงิบ เสียเงินฟรี
รบกวนถามผู้รู้ หรือ มีประสบการณ์ใช้เครื่องเล่น 3D Player เล่นแผ่น DVD 3D ด้วยครับ ว่าใช้ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ฉายออก
ทางจอภาพโปรเจคเตอร์ได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ lanazoo

• *
ผมเพิ่งซื้อ F5500 ตัวนี้มาลอง กับ W1080ST มันก็ออกภาพ 3D ปกตินี่ครับ เล่นแผ่น 3D Bluray นะครับ ส่วน DVD ยังไม่ได้ลองครับ samsung F5500 ตัวนี้ราคามันถูกดีนะครับ   :)

ออฟไลน์ Kopper1972

• Flat TV member
  • *
ถ้าเครื่องเล่นแผ่นเป็น บลูเรย์ 3D โปรเจ็คเตอร์ก็รองรับ ตามปกติมันก็น่าจะเล่นได้ ผมว่าลองไปกดที่รีโมทย์โปรเจ็คเตอร์ตรงปุ่ม 3D ดูครับ ของผม BenQ 1070 มันไม่เล่น 3D อัตโนมัติ ก็ต้องกดเปลี่ยนโหมดที่รีโมทย์เอา อีกอย่าง แผ่นที่เล่นเป็นแบบมีทั้ง 2D+3D รึเปล่าครับ เราอาจเล่นโหมด 2D อยู่ก็ได้..

ออฟไลน์ anakea99

• LCD TV member
  • **
มันจะไปเล่นได้ไงล่ะครับ ก็โปรเจคเตอร์มันไม่รองรับ 3D Bluray นี่ครับ ใช้ได้แต่กับ Nvidia 3D Vision 120Hz ผ่าน PC ครับ

** 3D Mode : PC 3D Ready ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2014, 04:57:23 pm โดย anakea99 »

ออฟไลน์ tavee.sin

• *
ขอบคุณที่แนะนำครับ อธิบายเพิ่มเติมเล็กน้อยครับ รุ่นw-700 ที่ผมใช้อยู่ เป็น 720p ไม่ใช่ full hd  เวลาใช้เครื่องเล่น blueray f5500 sumsung เล่นแผ่น 3D ต้องปรับ solution   เป็น 720p ตัว w-700 จึงจะเข้า mode ปรับ 3d ได้  ถ้าเป็น 1080p มันจะปรับ mode 3d ไม่ได้  w-1070 เป็น full hd จึงเล่นได้ไม่มีปัญหา  รบกวนถามว่าตอนปรับโหมด 3d ปรับเป็น side by side หรือ top-bottom ครับ   เพราะวันนี้ไปที่ร้านพันธทิพย์มา เขาให้ลองปรับเป็น top-bottom ดู อาจจะเล่นได้ เย็นนี้จะกลับไปลองดูอีกครั้งหนึ่ง