ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจานสนิมเยอะ มีผลต่อการรับสัญญาณไหม  (อ่าน 3057 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanphat

• Flat TV member
  • *
หน้าจานสนิมเยอะ มีผลต่อการรับสัญญาณไหม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 12:18:37 pm »
หน้าจาน IPM สนิมเยอะ มีผลต่อการรับสัญญาณไหมครับ
ตอนนี้จานที่บ้านเขละเลย จังหว่ะกะหัวรับสัญญาณก็มีรอยแตก พลาสติดกรอบ
สัญญาณรับไม่ได้ เลยว่าจะเปลี่ยนเฉพาะหัว หรือเปลี่ยนจานด้วยเลย ถ้าต้องเปลี้บน
จานด้วย คงให้ช่างมาเปลี่ยนละครั้งก่อนติดเองกว่าจะตรงสัญญาณเหนื่อยเลย

ออฟไลน์ namchaiu

• LCD TV member
  • **
Re: หน้าจานสนิมเยอะ มีผลต่อการรับสัญญาณไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:56:14 am »
หน้าจานเป็นสนิม.  ไม่มีผลต่อการับสัญญาณครับ

ออฟไลน์ Napatpat82

• **
Re: หน้าจานสนิมเยอะ มีผลต่อการรับสัญญาณไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 07:37:14 pm »
ไม่มีผลครับ

ออฟไลน์ PasinKrab

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2015, 04:12:46 am »
ใช้งานได้ปกติ แค่ไม่สวยไม่น่ามอง