หน้า: 1 2 [3]

รีวิว Veolo4K Android Box ที่แรงที่สุดในปัจจุบัน

• suvej
  • Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
Re: รีวิว Veolo4K Android Box ที่แรงที่สุดในปัจจุบัน
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 08:47:33 am »

1.การไม่รองรับเสียง  true hd เป็นที่ firmware หรือประการใดครับ เพราะโดยสเปคน่าจะทำได้ ในภายหน้าทำได้หรือไม่
- เป็นที่ชิพ RK3288 ครับ
2.วันนี้จะไปถอยที่ digilife ฟอร์จูน แต่ไม่มีของ จะถอย cloud 1195 พี่พนักงานใจดีแจ้งว่าจะไม่สามารถเล่น iPTV ไฟล์ bluray หรือไฟล์ใหญ่ได้ dual core เอาไม่อยู่
CloudHD1195 น่าจะเหมาะกับการเล่นไฟล์หนังทั้งหมด และ IPTV ทั่วไปที่ความละเอียดไม่เกิน 1080i มากกว่าครับ ปกติน้อยคนที่จะดู Bluray IPTV เพราะความเร็วเน็ตที่บ้านไม่ค่อยถึงกันและหนังมีน้อยมากด้วยครับ
3. ผมมีสาย HDMI ยี่ห้อดังของเวปนี้ตั้ง 3 เส้น จะทำยังไงกับช่อง Mini
ต้องใช้ Adaptor ครับ
...ถ้า Veolo ภาพไม่ดรอปจาก 1195 พรุ่งนี้จะตามไปงาน
commart ครับ
 ...ขอบคุณครับ ผมในฐานะลูกค้าร้าน digilife (ซื้อมา 4 เครื่องแล้ว)
  • akoki426566
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
Re: รีวิว Veolo4K Android Box ที่แรงที่สุดในปัจจุบัน
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 09:23:50 am »

firmware เวอร์ชั่น 1.7 ออกมาแล้ว ปลื้ม

ขอรบกวนปรึกษาอัพ fw 1.7 veolo4k

ผม unzip ไว้นอกสุดของแฟรชไดร์แล้ว นำไปเสียบที่เครื่อง จะขึ้นให้กดติดตั้ง เมื่อกดติดตั้งแล้ว เครื่องจะรีบูท แต่จะค้าง ขึ้นไฟล์ error
ทำอีกครั้งก็อัพไม่ได้

ขอรบกวนบอกวิธีด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ของผมอัพ v1.7 ก็ค้างเหมือนกันครับ แต่ก็ปล่อยให้อัพไปหน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลย รอประมาณครึ่งชั่วโมง คิดว่าคงไม่ได้แล้วแหละ ก็เลยทำใจแล้วปิดเครืองถอดปลั๊กอ่ะครับ ทิ้งไว้สักพักเปิดเครื่องอาการหน้าจอไม่มีอะไรติดเลย ก็คิดว่าคงต้องกลับไปที่ร้านแล้วแหละ ปล่อยต่อไปสักพักรอประมาณ 10 นาทีไม่มีอะไรเกิดขึ้น ปิดเครื่องอีกรอบถอดปลั๊กเหมือนเดิมทิ้งเครื่องไว้สักพัก แล้วกลับมาเปิดใหม่ติดขึ้นมาซะงั้น เข้าไปลองเช็คเวอร์ชั่นดูเป็น 1.7 เรียบร้อย ผมเลยลองอัพอีกรอบ
ใส่เมาท์ที่ usb ด้านหลัง และ usb flash ที่มีไฟล์ firmware เสียบไว้ด้านข้าง ถอด SD card ออก แล้วอัพอีกรอบก็อัพได้
ถ้าติดปัญหาทดลองกับ v1.6 ครับเวอร์ชั่นนี้ไม่มีปัญหาตอนอัพเลยครับ ม่ายยย  http://www.acryan.com/forums/showthread.php?tid=15180

ทำตามที่แนะนำ ตอนนี้อัพได้แล้วครับ 

ขอบคุณครับ
  • hassadin
  • Flat TV member
  • *
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 08:58:03 pm »

kodi version 15 ออกมาแล้วครับ http://mirrors.kodi.tv/snapshots/android/arm/kodi-15.0-Isengard_alpha1-armeabi-v7a.apk
  • akoki426566
  • *
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 09:16:59 am »

เท่ห์ขอบคุณครับ โหลดเรียบร้อยแล้ว
ตอนนี้ใช้ add on Uplayhd อยู่อันเดียว
พอจะมี add on อื่นแนะนำมั้ยครับ ปลื้ม
  • hassadin
  • Flat TV member
  • *
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 03:05:56 pm »

เท่ห์ขอบคุณครับ โหลดเรียบร้อยแล้ว
ตอนนี้ใช้ add on Uplayhd อยู่อันเดียว
พอจะมี add on อื่นแนะนำมั้ยครับ ปลื้ม

กำลังดูอยู่เหมือนกันครับ ลองดูที่นี่ครับ http://kodi.wiki/view/Category:All_add-ons
หน้า: 1 2 [3]