ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ผมซื้อทีวีมาใหม่แล้วเกิดเหตุการณ์แบบนี้  (อ่าน 1853 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaiboon09

• Flat TV member
  • *
ขอสอบถามครับ  ผมได้ไปซื้อทีวีรุ่น lg42lb670t เมื่อวันเสาร์ ที่1/11/57 ที่ผ่านมาครับ 
เรื่องที่จะสอบถามครับ
1.  ตอนที่ซื้อมาครับผมลองเช็คเวลาที่เปิดเครื่อง  สรุปว่ามีการเปิดมาแล้ว  61 ชั่วโมงครับ
2.  วันของ CTH เหลือเพียง 33 วันครับ  ปกติผมโทรไปสอบถามที่ LG เขาบอกว่าให้ดูฟรี 60 วันนิครับ
3.  มีอาการแสงรั่วบริเวณมุมจอด้านล่างซ้ายครับ
4.  สงสัยครับว่าเครื่องที่ซื้อมาเป็นเครื่องที่ลูกค้าท่านอื่นเอามาเคลมหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
61 ชั่วโมง การใช้งาน แบบนี้แสดงว่าเป็นเครื่องมือสองครับ  [ปาดเหงื่อ]

• *
อย่างงี้จะต้องทำไงดีครับ 

• *
โดยปกตอแล้วการซื้อทีวีมาใหม่เวลาใช้งานควรเป็น 0 หรือว่า ไม่ควรเกิน 2 ชั่วโมงไม่ใช่หรอครับ  นี่เล่นไป 61  ชั่วโมง

ออฟไลน์ lonelypoo21

• *
โดยปกตอแล้วการซื้อทีวีมาใหม่เวลาใช้งานควรเป็น 0 หรือว่า ไม่ควรเกิน 2 ชั่วโมงไม่ใช่หรอครับ  นี่เล่นไป 61  ชั่วโมง

ขอเปลี่ยนได้เลยมั้งครับไม่ทันจะ1อาทิตย์เลย

ออฟไลน์ TMatch

• Edge LED TV member
ขอเปลี่ยนครับ

1. เครื่องมีการใช้งานมาก่อน
2. มีแสงรั่ว

เปลี่ยนเลยครับ

[เปล่า]

ออฟไลน์ peachgame1

• *
ดูตรงไหนอะครับ ชั่วโมง การใช้งาน