ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา AVR Sherwood  (อ่าน 3037 ครั้ง)

ออฟไลน์ mong99

• Flat TV member
  • *
ปัญหา AVR Sherwood
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 09:29:38 am »
 มีปัญหา คือ กำลังฟังเพลงอยู่สักพักมันจะตัดไป standbyเพิ่งจะเจอกับตัวเอง เคยอ่านเจอในกระทู้แล้วแต่หาไม่พบ อยากทราบจากผู้รู้หน่อยครับ
อ้อ เป็นรุ่น RD 7505 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2014, 09:33:03 am โดย mong99 »

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: ปัญหา AVR Sherwood
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 11:52:27 am »
ดูหนังเป็นมั้ย ถ้าเป็น ตัว protect น่าจะเสียครับ

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 01:42:33 pm »
อาจเป็นเพราะฝอยทองแดงสายลำโพงด้านหลังไปแตะกันครับ เส้นเดียวจิ๊ดเดียวเล็กๆก็มีผล แต่ผมใช้อยู่มีปัญหาเดียวคือ hdmi arc หาสัญญานเจอบ้างไม่เจอบ้างตอนใช้ครั้งแรก แต่ปิดถอดปลั๊กเปิดใหม่ก็หาย เซ็งเป็ด

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:38:14 pm »
น่าจะมีอะไรชอร์ตถึงกันตัวโปรเทคจึงทำงาน ค่อยสำรวจข้างหลังดู หรือตัวอุปกรณ์โปรเทครีเลย์เสียถ้าเสียต้องไปที่ตัวแทน
แต่ว่าตัวแทนไม่นำมาจำหน่ายแล้ว(โฮมโปรสุราษฎร์) ซื้อมาประมาณ 2 ปี ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับ

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 11:41:28 am »
น่าจะมีอะไรชอร์ตถึงกันตัวโปรเทคจึงทำงาน ค่อยสำรวจข้างหลังดู หรือตัวอุปกรณ์โปรเทครีเลย์เสียถ้าเสียต้องไปที่ตัวแทน
แต่ว่าตัวแทนไม่นำมาจำหน่ายแล้ว(โฮมโปรสุราษฎร์) ซื้อมาประมาณ 2 ปี ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับ
++ ผมก็ซื้อ rd 6505 ทั้งชุดมาที่โฮมโปรสุราษฎร์ เมื่อ 2 ปี เหมือนกันครับ  ยังใช้งานได้ดีอยู่ไม่มีปัญหาอะไรครับ จะมีก็ตอนครั้งแรกที่ได้มาผมเสียบช่อง Optical แรงไปนิดจนมันแตก โทรไปบอกตัวแทนให้เปลี่ยนเครื่องใหม่เรย คับ (บริการดีมาก ๆ ) แต่ตอนนี้ไม่มีมาจำหน่ายแล้ว ส่วนเรื่องช่องต่อ HDMI ผมเคยใช้สายแถมมาลองเสียบดูปรากฏว่า ภาพติดบ้างไม่ติดบ้าง เคยเห็นเพื่อนในสมาชิกเคยบอกว่าต้องใช้สาย HDMI ดี ๆ สักหน่อยที่ไม่ใช่สายแถมแล้วอาการจะหาย เลยตัดสินใจซื้อมา 1 เส้น ลองเสียบดูปรากฏว่า ทั้งภาพและเสียง ชัดแจ๋ว ไม่มีติด ๆ ดับ ๆ อีกเลยคับ แต่สุดท้ายผมก็กลับมาใช้ช่อง Optical  เหตุผลเพราะถึงต่อช่อง HDMI ไปเครื่องก็ไม่ได้ถอดเสียง HD อยู่แล้วครับ อีกที่ง ฟังดูแล้วส่วนตัวผมชอบเสียงจาก Optical มากกว่าที่เสียงเสียงเป็นธรรมชาติ ไม่เหมือน HDMI เสียงจะแข็ง ๆ เกิน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2014, 11:42:25 am โดย pratad22 »

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 03:02:07 pm »
เจอปัญหาแล้วครับเมื่อวันเสาร์ จะไปเช็คดูด้านหลังเครื่อง ปรากฎว่าไปเจอฉี่แมวครับ ส่งซ่อมบริษัทแล้วเมื่อวาน ครับตอนนี้รอผลเสียหาย [ปาดเหงื่อ]