ผู้เขียน หัวข้อ: งานโฮมโปรที่เมืองทอง lg lb750t ของหมด  (อ่าน 16128 ครั้ง)

ออฟไลน์ exepang

• Flat TV member
  • *
Re: งานโฮมโปรที่เมืองทอง lg lb750t ของหมด
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 12:23:55 pm »
เมื่อตอนเย็นผมได้รับเครื่องมาแล้วครับ จากที่ไปซื้อที่งานโฮมโปรมา เลยเอามาต่อ Q5II เล่นไฟล์ 3D สุดยอดมากๆ เลย แต่ว่า ทำไมบางเรื่อง 3D ภาพมันเป็นเงาออกมาห่างมากเลย ก็เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร แต่เรื่อง GRAVITY นี่ภาพลอยเด้งดึ๋งๆ เลยครับ ส่วนเรื่องมุมดำ ไม่เห็นนะครับ เล่น youtube ชัดมาก ส่วนดูกล่อง GMM HD ก็พอรับได้ เพราะเข้าใจถึงระบบการส่งสัญญาณภาพทาง KU Band สำหรับเรื่องคูปอง หมดเขตวันที่ 30 พ.ย.นี้ โทรเข้า call center โฮมโปรแล้ว เขาบอกว่าถ้าจะเอาต้องไปเอาที่สาขารามอินทราแฟชั่นเลยครับ ผมก็ งั้นไม่เอาก็ได้ เพราะว่า จริงๆ ผมก็ไม่ชอบดูบอลสักเท่าไร เลยช่างมันดีกว่า แต่สำหรับคอบอลนั้น แนะนำโทรเข้า CC ของโฮมโปรเลยนะครับ

ของผมโชคดีหน่อย เซลล์ประสานงานให้ได้สาขาใกล้บ้านหน่อย(สาขาบางใหญ่) แต่ก็เล่นเหนื่อยเหมือนกัน ไปมา2รอบ รอบแรกพนักงานLG ยังไม่เข้างาน  แต่ก็คุ้มได้ดูฟรี2เดือน  ช่วงสิ้นปี บอลเตะถี่ด้วย  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ส่วนเรื่องภาพ3มิติ เป็นเงาลอยห่างๆเป็นยังไงหรอครับ เรื่องอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ sorasakss

• *
Re: งานโฮมโปรที่เมืองทอง lg lb750t ของหมด
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 09:25:20 pm »
เมื่อตอนเย็นผมได้รับเครื่องมาแล้วครับ จากที่ไปซื้อที่งานโฮมโปรมา เลยเอามาต่อ Q5II เล่นไฟล์ 3D สุดยอดมากๆ เลย แต่ว่า ทำไมบางเรื่อง 3D ภาพมันเป็นเงาออกมาห่างมากเลย ก็เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร แต่เรื่อง GRAVITY นี่ภาพลอยเด้งดึ๋งๆ เลยครับ ส่วนเรื่องมุมดำ ไม่เห็นนะครับ เล่น youtube ชัดมาก ส่วนดูกล่อง GMM HD ก็พอรับได้ เพราะเข้าใจถึงระบบการส่งสัญญาณภาพทาง KU Band สำหรับเรื่องคูปอง หมดเขตวันที่ 30 พ.ย.นี้ โทรเข้า call center โฮมโปรแล้ว เขาบอกว่าถ้าจะเอาต้องไปเอาที่สาขารามอินทราแฟชั่นเลยครับ ผมก็ งั้นไม่เอาก็ได้ เพราะว่า จริงๆ ผมก็ไม่ชอบดูบอลสักเท่าไร เลยช่างมันดีกว่า แต่สำหรับคอบอลนั้น แนะนำโทรเข้า CC ของโฮมโปรเลยนะครับ

ของผมโชคดีหน่อย เซลล์ประสานงานให้ได้สาขาใกล้บ้านหน่อย(สาขาบางใหญ่) แต่ก็เล่นเหนื่อยเหมือนกัน ไปมา2รอบ รอบแรกพนักงานLG ยังไม่เข้างาน  แต่ก็คุ้มได้ดูฟรี2เดือน  ช่วงสิ้นปี บอลเตะถี่ด้วย  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ส่วนเรื่องภาพ3มิติ เป็นเงาลอยห่างๆเป็นยังไงหรอครับ เรื่องอะไรหรอครับ

ภาพจะเป็นเหมือนฉากซ้อนฉากอีกที ตัวอักษรซัพ ก็แหว่งครึ่งบนก็มีปรับอีกทีมาไม่ครบประโยค เป็นเรื่อง Avatar ครับ

ออฟไลน์ exepang

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 01:26:38 pm »
วันนี้ ช่างLG มายก 47lb670tไปตอนเช้า (ทำเรื่องคืนเงิน) ตอนเที่ยง 55lb750t มาส่ง ตรวจเช็ค พบเงาดำตามขอบทีวี เป็นเกือบทั้งขอบจอและพบปัญหาจอเป็นดวงๆ เห็นชัดมากที่สุดตอนลองไฟล์ดูบอลตอนจังหวะแพนกล้องไปมาเห็นชัดเจน เลยไม่รับเครื่อง (ผลิตเดือนสิงหาคม)

ตอนนี้ก็ได้แต่รอทางโฮมโปรติดต่อมา  เส้าจุง [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

เพิ่มเติมครับ ทางโฮมโปรติดต่อมาว่าจะจัดส่งเครื่องใหม่ให้ในวันเสาร์ครับ
ปัญหาผมเหมือนในกระทู้นี้เลยครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=92844.msg810704#msg810704

วันเสาร์ต้องมาลุ้นกันใหม่อีก  ใช้ LG นี่เหนื่อยจริงไรจริง แต่การบริการของLG นี่ประทับใจอยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2014, 08:01:05 pm โดย exepang »