ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำอัพเกรดสายลำโพงครับ_ชุด in the box  (อ่าน 2014 ครั้ง)

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
 [รัก]จุดประสงค์หลัก คือต้องการอัพสายลำโพง_เดิมใช้สายแถมอยู่ครับ
ปัจจุบันใช้ลำโพง in the box 5.1 ch ของ jbl 200.5 bk  [เปล่า]
มีมองๆไว้ก็มี.   1.velocita naples V. 250 บาท/ม. ขนาด 14 AWG
                 2. Monster xp ช่วงโปร 150 บาท/ม. ขนาด 12 AWG จากเวปข้างนอกและไม่มีข้อมูลของผู้เคยใช้
  "แนวเสียงทั้ง 2 รุ่น เป็นอย่างไรครับ"
ปล.....คงไม่เกินช่วงราคานี้ครับ  เพราะลำโพงเล็กไม่คุ้มกับการลงทุนสายแพงกว่านี้ หรือมีท่านใดมีคำแนะนำ ยี่ห้อไหน รุ่นใด ได้เลยครับ [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 10:04:06 pm โดย S_Surawut »

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• LCD TV member
  • **
Re: รบกวนขอคำแนะนำอัพเกรดสายลำโพงครับ_ชุด in the box
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 12:11:17 pm »
Monster ต้องดูดีๆนะครับ ก๊อปเยอะมาก เคยลองเอาของเพื่อน เสียงพอใช้ ได้เนื้อดีกว่าเดิม

ลองดู NAPLES V ไปก็ดีฮะ เสียงออกโปร่งๆ กระจ่างใส เนื้อชัด เบสพอประมาณ 

ไปต่อส่วนลดเอาตามร้าน ลดไปได้หลายบาทอยู่

ออฟไลน์ ssupat

• LCD TV member
  • **
Re: รบกวนขอคำแนะนำอัพเกรดสายลำโพงครับ_ชุด in the box
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 03:11:26 pm »
ผมเคยลองกับลำโพง HITB (ชุด YAM 298) ผมฟังไม่ค่อยออกถึงความแตกต่างนะครับ (ผมลอง Belden กับ Canare) ยังไงถ้าจะลอง ผมว่าลองมาเปลี่ยนแค่คู่หน้าก่อน ถ้าเสียงมันดีขึ้นแบบจับต้องได้ ค่อยเปลี่ยนยกชุดครับ

ตอนผมได้ลำโพงมาใหม่ ใช้สายเดิมๆ เสียงยังเปลี่ยนแบบ ว้าววว เลย เปลี่ยนลำโพงน่าจะคุ้มกว่าหรือเปล่าครับ คหสต ปัจจุบัน ผมใช้ Belden คู่หน้ากับ center อยู่ กำลังทำห้องดูหนัง ตัว surround ว่าจะจัด Canare เมตรละร้อยมาใช้ งบน้อย เท่านี้พอ [เท่ห์]

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 05:05:18 pm »
Monster ต้องดูดีๆนะครับ ก๊อปเยอะมาก เคยลองเอาของเพื่อน เสียงพอใช้ ได้เนื้อดีกว่าเดิม

ลองดู NAPLES V ไปก็ดีฮะ เสียงออกโปร่งๆ กระจ่างใส เนื้อชัด เบสพอประมาณ  

ไปต่อส่วนลดเอาตามร้าน ลดไปได้หลายบาทอยู่
[ปลื่ม] ตอนนี้คงตัด monster ไปก่อนครับ หาข้อูลยากครับ กลัวปลอมดัวย
อ้างจาก: ssupat

link=topic=102332.msg878345#msg878345 date=1416298286
ผมเคยลองกับลำโพง HITB (ชุด YAM 298) ผมฟังไม่ค่อยออกถึงความแตกต่างนะครับ (ผมลอง Belden กับ Canare) ยังไงถ้าจะลอง ผมว่าลองมาเปลี่ยนแค่คู่หน้าก่อน ถ้าเสียงมันดีขึ้นแบบจับต้องได้ ค่อยเปลี่ยนยกชุดครับ

ตอนผมได้ลำโพงมาใหม่ ใช้สายเดิมๆ เสียงยังเปลี่ยนแบบ ว้าววว เลย เปลี่ยนลำโพงน่าจะคุ้มกว่าหรือเปล่าครับ คหสต ปัจจุบัน ผมใช้ Belden คู่หน้ากับ center อยู่ กำลังทำห้องดูหนัง ตัว surround ว่าจะจัด Canare เมตรละร้อยมาใช้ งบน้อย เท่านี้พอ [เท่ห์]
ประมาณท่านแหละครับ คู่หน้า เซนเตอร์ ก่อน จะใช้สายของอะไรหาข้อมูลซักพัก [ปลื่ม] เล็ง canare อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2014, 05:07:13 pm โดย S_Surawut »

ออฟไลน์ navy.seal

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 05:29:51 pm »
จริงครับ คู่หน้ากับเซ็นเตอร์จัดแพงหน่อยพอได้

แต่ให้เดินเซอราวด์ด้วยเนี่ย กระอักเลือกเลยฮะ - -