ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Himedia Q3 QUAD CORE  (อ่าน 3810 ครั้ง)

ออฟไลน์ BEHOBBY HD

• *
ขาย Himedia Q3 QUAD CORE
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 04:40:47 am »
เครื่องสภาพใหม่มาก ซื้อจากร้าน peakhdplayer ไม่เกิน 3 อาทิตย์ ขายเพราะอยากได้ เครื่องที่มี GIGABIT LAN คับ เครื่องใช้งานได้ลื่นดีปกติทุกอย่าง มีประกัน กับทางร้านที่ซื้อคับ ซื้อมา 2,700 บาท ขาย 2,200 บาท สภาพเครื่องเหมือนใหม่ มี 2 เครื่องนะคับ สนใจติดต่อ 088-634-9922 Joke คับ

1.
2.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2014, 05:18:43 pm โดย BEHOBBY HD »

• *
Re: ขาย Himedia Q3 QUAD CORE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 05:19:39 pm »
3.

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 03:51:03 pm »

ออฟไลน์ per2551

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 03:35:35 pm »
เล่นไฟล์ mkv เสียงออก dts ไหมครับ

ออฟไลน์ devilwing

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 03:46:20 pm »
ผมมาช่วยตอบให้ครับ รับจากเจ้าของกระทู้นี้มา 1 ตัว เสียง DTS ไม่ออก

เจ้าของกระทู้ไม่รับผิดชอบ ผมรับของตอนบ่ายสองกว่า เทสตอนทุ่มกว่าก็เจอปัญหาแล้วรีบโทรไปขอคืนของ เจ้าของบอกเพียงแต่ว่าตอนอยู่กับตัวเองใช้งานได้ปกติ

ทำให้ผมต้องติดต่อร้านที่เค้าซื้อมาเอง และลองตั้งค่าตามที่ร้านบอก และตามคู่มือ เสียง DTS ก็ยังไม่ออก แต่พอเอาเครื่องไปเทสที่ร้านก็ปกติ เสียงออกครบหมด

ก็เลยรับกลับมาลอง แต่ก็ยังอาการเดิม รึว่าทีวีผมมันไม่ซัพพอร์ท กับเครื่องนี้ก็ไม่รู้ ผมลองกับทีวีมา 5 เครื่อง อาการเดียวกัน

แต่ผมได้ลองลงโปรแกรมแล้วก็สามารถใช้เสียง DTS ได้ตามปกติ ทีแรกผมนึกว่าเสียที่ฮาร์ดแวร์ แต่ตอนนี้คิดว่าเป็นที่เฟิร์มแวร์รึเปล่า

วันนี้ลองต่อผ่าน OPTICAL เสียง DTS ก็ออกปกตินะครับ ตอนนี้เลยนึกไม่ออกแล้วว่าอะไรเสีย ยอมแพ้ครับ ถ้าใครสนใจผมขายต่อ 1500 บาท

ขาดทุนกันไปเลยครับ แต่รายละเอียดครบไม่หมกเม็ด แต่ราคานี้ไม่มีประกันใจนะครับ ขายไปแล้วนะครับ โอนเงินมาแล้วรอส่งพรุ่งนี้ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2014, 07:39:08 pm โดย devilwing »

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 05:05:24 pm »
ผมมาช่วยตอบให้ครับ รับจากเจ้าของกระทู้นี้มา 1 ตัว เสียง DTS ไม่ออก

เจ้าของกระทู้ไม่รับผิดชอบ ผมรับของตอนบ่ายสองกว่า เทสตอนทุ่มกว่าก็เจอปัญหาแล้วรีบโทรไปขอคืนของ เจ้าของบอกเพียงแต่ว่าตอนอยู่กับตัวเองใช้งานได้ปกติ

ทำให้ผมต้องติดต่อร้านที่เค้าซื้อมาเอง และลองตั้งค่าตามที่ร้านบอก และตามคู่มือ เสียง DTS ก็ยังไม่ออก แต่พอเอาเครื่องไปเทสที่ร้านก็ปกติ เสียงออกครบหมด

ก็เลยรับกลับมาลอง แต่ก็ยังอาการเดิม รึว่าทีวีผมมันไม่ซัพพอร์ท กับเครื่องนี้ก็ไม่รู้ ผมลองกับทีวีมา 5 เครื่อง อาการเดียวกัน

แต่ผมได้ลองลงโปรแกรมแล้วก็สามารถใช้เสียง DTS ได้ตามปกติ ทีแรกผมนึกว่าเสียที่ฮาร์ดแวร์ แต่ตอนนี้คิดว่าเป็นที่เฟิร์มแวร์รึเปล่า

วันนี้ลองต่อผ่าน OPTICAL เสียง DTS ก็ออกปกตินะครับ ตอนนี้เลยนึกไม่ออกแล้วว่าอะไรเสีย ยอมแพ้ครับ ถ้าใครสนใจผมขายต่อ 1500 บาท

ขาดทุนกันไปเลยครับ แต่รายละเอียดครบไม่หมกเม็ด แต่ราคานี้ไม่มีประกันใจนะครับ สนใจติดต่อ 098 2758288 สมเกียรติครับ

ขอบคุณครับ

ขอข้อมูลเพื่อเป็นความรู้ครับ

ตอนเล่นที่ร้าน เล่นไฟล์อะไร mkv/fullrip/mp4 และเล่นผ่าน mxplayer หรือ mediacenter ครับ  :)

ออฟไลน์ devilwing

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 05:52:44 pm »
ตอนเล่นที่ร้าน เล่นไฟล์อะไร mkv/fullrip/mp4 และเล่นผ่าน mxplayer หรือ mediacenter ครับ

ใช้ mediacenter  ครับ  ทั้ง mkv fullrip fullrip ISO แต่ทั้งหมดเป็นไฟล์ที่ผมลองเล่นที่บ้านแล้วเสียง DTS ไม่ออกครับ

และยังเป็น HD ของผมด้วย งงสุดๆ ครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 08:56:47 pm »
ตอนเล่นที่ร้าน เล่นไฟล์อะไร mkv/fullrip/mp4 และเล่นผ่าน mxplayer หรือ mediacenter ครับ

ใช้ mediacenter  ครับ  ทั้ง mkv fullrip fullrip ISO แต่ทั้งหมดเป็นไฟล์ที่ผมลองเล่นที่บ้านแล้วเสียง DTS ไม่ออกครับ

และยังเป็น HD ของผมด้วย งงสุดๆ ครับ

เออวุ๋ยเฮ้ย

ตอนนี้ผมเจออยู่และยังหาทางแก้ไขเพิ่มเติมคือ Himedia Q3Q

ตอนแรกเล่นเสียงไม่ออกเลยทั้งผ่าน mediacenter และ mxplayer ผมต่อตรงจากเครื่องเล่นเข้าจอ samsung

ตอนนี้คลำทางจนตั้งค่าให้ mxplayer เสียงออกได้แล้ว แต่ยังไม่สามารถเล่นผ่าน mediacenter ให้เสียงออกได้

ซึ่งจุดเด่นของ Himedia คือเล่นผ่าน mediacenter แล้วสามารถกดเลือกซับเลือกเสียงที่รีโมทได้เลย กดเลื่อนซับขึ้นลงก็ได้ง่ายๆ

ก็เลยเข้าใจว่าต้องรอ firmware ใหม่ซึ่งก็ยังแปลกใจอยู่

ตัวนี้อย่าเพิ่งขายเลยครับแค่เอามาเล่น iptv ก็คุ้มแล้วกับราคาที่ได้มา แต่ถ้าอยากปล่อย ใครเห็นราคานี้รีบคว้าเลย แต่ดูการใช้งานของท่านด้วยนะว่าเหมาะหรือเปล่า ถ้าเน้นเอามาเล่น iptv youtube google เล่นหนังผ่าน mxplayer (เสียงออกแน่) จัดไปเลยจ้า  :)

ออฟไลน์ kunmutkunmar

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 11:37:52 pm »
เล่น HIMEDIA Q3II กันดีก่า  มั้ย  ออกหมดจด สบายใจดี อิอิ ไม่ต้องแรงเริงอะไรมากมายมันก็ทำงานตามต้องการครบแล้วหละ Dual Core ก็เกินพอแว้ววววววว   จะเอาไปเล่นเกมกันเหรอจ๊ะ    ผมเอาQ3II ไปเล่นหนังไม่เห็นมันต่างจาก Q5X ตรงไหนเลยครับ เหมียนกันเลย แค่การเปลี่ยนหน้าต่างอะไรอาจช้ากว่านิดนึงเอง  นอกนั้นเล่นหนัง เนียน  เนียบ เหมือนเดิมทุกประการ ใช้คู่กับ ORICO DOCKING  2BAY ลื่นปรื้ดปร้าดดด   ผมลอง Q5X เสร็จผมก็ขายเพื่อนต่อเลย เพราะว่ามันไม่ต่างกันเลยในการดูหนัง หรือ IPTV อิอิ ตัดใจจาก พวก Quad Core รุ่นใหม่ๆ ที่ firmware ยังไม่ Support หมดละ หาHIMEDIA ของรุ่นแรกๆ ถูกตังค์ สบายใจกว่าเยอะครับ Same  Same  เหมือน  เหมือน อิอิ