ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องดาวเทียม GMMZ HD(สีขาว) เสียงกับภาพไม่ตรงกัน  (อ่าน 3473 ครั้ง)

ออฟไลน์ ganchar

• Flat TV member
  • *
กล่องดาวเทียม GMMZ HD(สีขาว) เสียงกับภาพไม่ตรงกัน
ขอวิธีแก้ไขเสียงกับภาพไม่ตรงกัน เช่น ช่อง 3HD (เลข 1) , TPBS HD (เลข 311) ด้วยนะครับ
(ใช้กับจานดำ C Band ต่อสาย HDMI เข้าทีวี)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: กล่องดาวเทียม GMMZ HD(สีขาว) เสียงกับภาพไม่ตรงกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 10:31:35 pm »
เป็นมาจากที่ระบบของเขา คงต้องรอให้โอทีเอรอบหน้าครับ..
(อาจจะดีขึ้น)

ออฟไลน์ coaxial

• LCD TV member
  • **
Re: กล่องดาวเทียม GMMZ HD(สีขาว) เสียงกับภาพไม่ตรงกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 03:58:57 am »
HD Lite กล่องดำ ก็เป็นครับ C-band
ผมมักจะเจอช่อง starworld , warner

[โขก]

ออฟไลน์ mario555

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 10:41:18 pm »
ส่วนตัวผิดหวังกับกล่อง GMM Z 
อาจเพราะคาดหวังไว้เยอะเพราะมันแพง
อาการนี้ผมก็เป็นครับ

ออฟไลน์ aotto97

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 04:56:15 pm »
อัพเฟริมแวร์ล่าสุดหายครับโผม ไปดาวน์ที่เว็บได้เลยครับมันบอกเฉพาะกล่องsmart แต่ผมก็อัพได้นะครับ

ออฟไลน์ aotto97

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 05:01:38 pm »
ลองเซิทแจกช่องเรียงไฟล์กล่องgmm z hd มีคนทำไว้รวมเอาช่องฟรีทีวีดิจิตอลแถบทุกช่องมาตั้งดาวเทียมใหม่ ขอบอกว่าhdจริงๆ ไม่ใช่sdเหมือนกับของgmm ที่ใช้ดาวเทียมไทยคม5