ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องดาวเทียม  (อ่าน 1705 ครั้ง)

ออฟไลน์ suppakon

• *
กล่องดาวเทียม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 10:41:29 am »
พอดีผมกำลังจะหากล่องจานดาวเทียมที่เป็นระบบ HD ขอคำแนะนำด้วยครับว่าใช่ของยี่ห้ออะไรดีคับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: กล่องดาวเทียม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 10:40:52 pm »
ชอบรับชมรายการทีวีแบบไหนครับ..? (ฟรีทีวีอย่างเดียว / สารคดี / กีฬา)
ใช้กับจานแบบไหน จานดำแบบตระแกรง จานทึบใบเล็ก..? ครับ..
กล่องแบบไทยๆ ก็..GMM Z HD / PSI HD / IPM HD / IDEA SAT HD / THAI SAT HD / INFOSAT HD / TRUE HD..

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2014, 08:35:43 am »
เป็นจานดำตะแกรงคับเอาดูพวกรายการทั้วๆไปสัญญาณดีๆชัดๆน่ะครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 03:38:06 am »
ชมรายการทั่วไป..
แบบประหยัด ราคาเบาๆ ภาพคมชัด มีระบบโอทีเอ เวลามีช่องเพิ่ม หรือเปลี่ยนรหัส ก็เล่น..ไอเดียแซท หรือไทยแซท..
ถ้าวันข้างหน้า อยากชมรายการเพิ่ม หนัง สารคดี กีฬา แต่ต้องเติมเงินรายเดือน ก็เล่น..จีเอ็มเอ็ม แซด ครับ..
หรือ..ติดจานเคยูแบนด์ SES 8/Nss6 เพิ่ม ก็เล่น..ไอพีเอ็ม ไม่มีรายเดือน มี..หนัง การ์ตูน สารคดี ฟรี..ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 08:23:35 am »
ขอบคุณครับ  :) :) :)