ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามการเปลี่ยนช่อง ท่านที่ใช้ทีวีดิจิตอล sharp รุ่น LC-39LE155D2 อยู่ครับ  (อ่าน 2054 ครั้ง)

ออฟไลน์ DENDEN

• *
ดูรุ่น 39LE155D2 อยู่ แต่เคยให้พนักงานขายลองเปลี่ยนช่องดิจิตอลรุ่น 32LE155D2 ให้ดู ปรากฏว่าพอกดเปลี่ยนช่องใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 6-8 วินาทีถึงจะขึ้นภาพช่องใหม่ซึ่งช้าน่าเกลียดมาก เลยอยากรบกวนท่านที่ใช้รุ่น 39LE155D2 ช่วยทดลองเปลี่ยนช่องว่าจะใช้เวลานานขนาดนี้เหมือนกันหรือไม่ครับ
เทียบกับกล่อง set top box รุ่นที่ว่าเปลี่ยนช่องช้ามากๆแล้วก็ใช้เวลาไม่เกิน 3-4 วินาที สงสัยว่าเฉพาะตัวที่โชว์อยู่มีปัญหา หรือ sharp รุ่นนี้ใส่จูนเนอร์คุณภาพต่ำมาให้
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ไม่ลองให้เค้าเปิดกับรุ่น 39le155d2 เลยล่ะครับ
ปล.ทีวีอาจกำลังค้นหาสัญญาณนานเวลาเปลี่ยนช่องรึเปล่าครับ แต่จริงๆ 6-8 วินาทีนี่นานไปนะ (ถ้าสัก 4-5 วินาทีนี่ บางยี่ห้อถือว่าปกติ)
ปล.ทีวีรุ่นประหยัดหรือยี่ห้อที่ขาย  set top box ราคา 690 บาท ที่แลกกับคูปองดิจิตอลทีวีได้เลย ส่วนใหญ่ก็ใช้กล่องเกรดต่ำหรือเกรดล่างทั้งนั้นอ่ะครับ ว่ากันว่าต้นทุนแต่ละเจ้าไม่ถึง 400 บาท (ชิ้นส่วนภายในก็คล้ายๆกับแฟ๊กซ์ที่เราใช้กัน) ไม่อย่างนั้นลองดูรุ่นอื่นหรือแบรนด์อื่นๆก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2014, 08:23:29 am โดย sirota »

ออฟไลน์ zert

• Flat TV member
  • *
พอดีผมซื้อรุ่นนี้แต่เปน32นิ้ว  เดวลองแล้วจะบอกนะตรับ

ออฟไลน์ DENDEN

• *
ลองไปดูมาอีกที่แล้วครับ ใช้เวลาเปลี่ยนช่องราว 4 วิ ก็พอไหว สงสัยที่แรกสัญญาณไม่ดีเลยหาช่องนาน

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ลองไปดูมาอีกที่แล้วครับ ใช้เวลาเปลี่ยนช่องราว 4 วิ ก็พอไหว สงสัยที่แรกสัญญาณไม่ดีเลยหาช่องนาน
ถือว่าปกติครับ ทีวีดิจิตอลเวลาเปลี่ยนช่องจะนานหน่อย
ปล.39le155d2 เป็นทีวีรุ่นประหยัดที่ให้ภาพดีที่สุดตัวนึงในระดับเดียวกันครับ

ออฟไลน์ sawadeelcd

• *
ของผม lg 670T สามวิครับน้อยกว่าจขกท. แต่สามวิผมเซ็งมากๆทีว้เครื่องหลายหมื่นทำได้ห่วยกว่ากล่องดิจิตอลราคาไม่ถึงพัน