ผู้เขียน หัวข้อ: จะหา VGA Adapterใช้กับ Projector แบบนี้ไม่แน่ในว่ามีขายไหมครับ  (อ่าน 1790 ครั้ง)

ออฟไลน์ jobzaa

• *
สาย VGA จาก Projector ต่อเข้า Adapter แปลงออกมาเป็น DisplayPort ละ ต่อเข้า Laptop อีกที และ ตัว Adapter ฝั่ง DisplayPort จะต้องมี Port VGA อีกช่องด้วยครับ ไว้ต่อกับ laptop ที่่มี VGA จะไได้ไม่ต้องถอดกล่องนี้ออก มันมีขายไหมครับ ? ผมเจอแต่ VGA > DisplayPort แค่นั้น

ไม่แน่ใจว่าต้องเรียกฝั่งไหนเป็น input, output  แต่สรุปสั้นๆว่า ฝั่งที่มาจาก Laptop จะต้องมีช่อง DisplayPort + VGA ละขาออกไป Projector จะเป็น VGA ช่องเดียวครับ