ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ LG 32 นิ้ว รุ่น lb650t เวลาดูบอล จะมีเงาตะคุ่มๆทั้งจอ มันปกติหรือผิดปกติครับ  (อ่าน 1754 ครั้ง)

ออฟไลน์ jvs55

• *
จะเห็นชัดตอนดูบอล จะเกิดตอนที่ภาพ pan จากซ้ายไปขวา หรือ ขวาไปซ้าย จะเห็นเป็นเงาดำๆเป็นแนวตั้ง คล้ายๆเงาสว่างของหลอด led ไม่ทราบว่าปกติไหม ถ้าผิดปกติ เข้าศูนย์เข้าจะยอมซ่อมให้ไหมครับ

ออฟไลน์ Tetsu69

• Flat TV member
  • *
โกสหรึอเปล่าครับ แต่เห็นโพสนี้แล้วผมนึกคลิ๊ปที่เงาดำวิ่งป้ายโฆษณาในลีคอาเจนติน่า เหอะๆ

ออฟไลน์ jvs55

• *
ไม่น่าใช่โกสครับ น่าจะเป็นที่จอ เวลาเปิดภาพสีขาว ต้องดูดีๆถึง เห็นลายดำๆนิดๆ เป็นแนวตั้ง ทั้งจอเลย

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ไม่น่าใช่โกสครับ น่าจะเป็นที่จอ เวลาเปิดภาพสีขาว ต้องดูดีๆถึง เห็นลายดำๆนิดๆ เป็นแนวตั้ง ทั้งจอเลย
เป็นปัญหาของจอพาแนล lg แบบ direct led ที่เจอในหลายรุ่น และหลายเจ้าที่ใช้จอของ lg ครับ [เศร้า]
ถ้ารับไม่ได้ ลองขอเปลี่ยนกับทางร้านดู หรือถ้าเลยระยะเวลาเปลี่ยนที่ร้าน คุยกับศูนย์ lg เลยครับ ว่ามีแนวทางแก้ไขอย่างไร [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2014, 06:13:30 pm โดย sirota »