ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆทุกๆท่านครับ เช็ดทีวีแล้วมีคราบ แก้ยังไงก็ไม่หาย  (อ่าน 1116 ครั้ง)

ออฟไลน์ herjernan456

• LCD TV member
  • **
รบกวนพี่ๆทุกๆท่านครับ เช็ดทีวีแล้วมีคราบ แก้ยังไงก็ไม่หาย
ผมไปซื้อน้ำยาเช็ดจอที่มีขายที่ร้านfuture ผมก็ใส่ไปไม่เยอะนะครับ
พอเช็ดแล้วพอแห้งมันมีคราบเหมือนหมอก เอาผ้าเช็ดแว่นแห้งๆเช็ดมันหายเป็นเงาเหมือนเดิมไม่กี่วินาที่ ก็ขึ้นเป็นคราบอีก
(คราบจะเป็นลักษณะเหมือนกระจกเงาๆ แล้วคนเอามือไปโดน)

มันเป็นเพราะอะไรครับ รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
รบกวนพี่ๆทุกๆท่านครับ เช็ดทีวีแล้วมีคราบ แก้ยังไงก็ไม่หาย
ผมไปซื้อน้ำยาเช็ดจอที่มีขายที่ร้านfuture ผมก็ใส่ไปไม่เยอะนะครับ
พอเช็ดแล้วพอแห้งมันมีคราบเหมือนหมอก เอาผ้าเช็ดแว่นแห้งๆเช็ดมันหายเป็นเงาเหมือนเดิมไม่กี่วินาที่ ก็ขึ้นเป็นคราบอีก
(คราบจะเป็นลักษณะเหมือนกระจกเงาๆ แล้วคนเอามือไปโดน)

มันเป็นเพราะอะไรครับ รบกวนด้วยนะครับ
ปิดเครื่อง ถอดปลั๊ก รอให้หน้าจอเย็นก่อน เอาผ้าชามัวร์ หรือไมโครไฟเบอร์อย่างดี ชุบน้ำอุ่น บิดหมาดๆ เช็ดไปในทางเดียวกัน อย่าเช็ดวนไปวนมา  [เขย่า]
ถ้ายังไม่หาย แสดงว่าน้ำยาที่ท่านซื้อมาแสดงศักยภาพต่อหน้าจอทีวีท่านแล้วครับ เสียใจด้วย [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2014, 04:56:49 pm โดย sirota »